Raspberry Pi + Rune Audio ::: Một trải nghiệm nghe nhạc mới

tml3nr

Moderator
moode 4.2 untouched:

https://www.fshare.vn/file/RSD5E8NEQ9QP

mosbuild log file:

https://www.fshare.vn/file/6LBG1JCUY1W8

Chỉnh sửa lần cuối:

tml3nr

Moderator
Lợi dụng tính năng remote qua internet của BubbleUPnP Server bây giờ ko cần dùng tên miền nữa các bác . Ở ct nas nhà hiện rỏ mồn một a . :p

Moode làm ta say mê phải ko a . :confused:;)
Dạ nói về tính năng giờ này moode ngon nhất. Nếu chỉnh được âm thanh của nó một tí nữa là sướng toàn thân ạ :D

Em mới test một vòng spotify connect fornoth, tidal upmpdcli trên moode 4.2. Mọi thứ OK giống như các bản trước đây.

Chỉnh sửa lần cuối:

tml3nr

Moderator
Em vẫn nghĩ lăn tăn về dual-pi. Mục đích là giảm process chạy trên renderer.

- pi #1 dùng pi3 B+. Cắm USB SDD chứa nhạc vào. Chạy upnp/DLNA - bubbleupnp server tá lả con cò. Wifi kết nối vào hotspot.

- pi #2 (dùng pi2 hoặc pi zero) làm upnp renderer. Setup Spotify connect. Ngoài ra không thêm gì khác nữa.

pi #1 và pi #2 kết nối với nhau qua dây lan.

Hôm nào rãnh em sẽ test thử xem sao :rolleyes:

Chỉnh sửa lần cuối:

linh0983

Well-Known Member
Em vẫn nghĩ lăn tăn về dual-pi. Mục đích là giảm process chạy trên renderer.

- pi #1 dùng pi3 B+. Cắm USB SDD chứa nhạc vào. Chạy upnp/DLNA - bubbleupnp server tá lả con cò. Wifi kết nối vào hotspot.

- pi #2 (dùng pi2 hoặc pi zero) làm upnp renderer + thêm plugin tidal. Setup Spotify connect. Ngoài ra không thêm gì khác nữa.

pi #1 và pi #2 kết nối với nhau qua dây lan.

Hôm nào rãnh em sẽ test thử xem sao :rolleyes:
Mình check chức năng này trước a sau hẵng dùng dậy :
Bluetooth with Pi-to-Pi streaming

Thanhvo31

Well-Known Member
Vụ mount on boot, thêm dòng đó vô file / etc/ fstab
Nhét lệnh cifs ... Vào giữa nguồn và đích.

thebluewindows

Well-Known Member
Tiện có MoOde 4.2 em hỏi các bác về 4 options của interpolution filter ( trong mục chip option) có ý nghĩa gì và chọn trong trường hợp nào. Lâu nay em toàn để mặc định.
Ngoài ra ko rõ có phải em nhớ nhầm không: trước đây khi decode nó không phải 16bit như bây giờ

@tml3nr kiếm album này nghe cũng hay nè... ;)
Em vẫn thích thằng MoOde này nhất vì tính năng show info của nó.

Chỉnh sửa lần cuối:

tml3nr

Moderator
Tiện có MoOde 4.2 em hỏi các bác về 4 options của interpolution filter có ý nghĩa gì và chọn trong trường hợp nào. Lâu nay em toàn để mặc định.
Em vẫn thích thằng MoOde này nhất vì tính năng show info của nó.
Ở đây ạ:

http://www.hdvietnam.com/threads/ra...m-nghe-nhac-moi.1174389/page-307#post-9317434

@trung24, moode dùng với 502 DAC, phần digital interpolation filter nên chọn mục nào ? Và cái này có nghĩa gì ?
À mấy cái này là oversampling filter trên PCM5122 đó bác. Với PCM5122, bất cứ tín hiệu digital audio nào đến sẽ được oversampling lên 384kHz bằng một trong bốn filter này. Chọn filter thì tùy vào tai bác à, bác cứ thử rồi chọn theo ý mình thôi ạ. Cái này chỉ ảnh hưởng đến analog out thôi bác nhé.

Phần digital interpolation filter sẽ ko có ảnh hưởng gì nếu bác dùng mấy cổng digital out vì đơn giản khi đó PCM5122 chỉ cung cấp master clock MCLK cho chip WM8804 thôi, không động gì đến tín hiệu cả.

TuanQuynhAudio

Well-Known Member
Hix, em mount nas dính lỗi này:
Mount error: (mount error(13): Permission denied
Refer to the mount.cifs(8) manual page (e.g. man mount.cifsp))
Em mount nas của bác @linh0983, dùng moode 4.0 và picore đều bị lỗi vậy. Các bác giúp em với.

Mình mới cài bản MoOde 4.1 Spotify Connect trên diễn đàn nhưng không thể add Nas vào, lúc trước dùng bản 3.8.4 vẫn add bình thường, các bác giúp mình với, thanks :)

Bên trên