Raspberry Pi + Rune Audio ::: Một trải nghiệm nghe nhạc mới

dungsin_lqd

Well-Known Member
Hi các bác mình mới nhận lô Boss Dac đợt 1 . Tối nay và mai mình sẽ check rồi pm cho các bác . Các bác ở xa mình gởi BD . Các bác ở TP thì qua nhà mình lấy nhé . :mad:

Các bác ở xa pm cho mình , thứ 2 đầu tuần mình gởi a . :oops:
bác nào không thích share lại mình.

vinh57

Member
bạn ơi mình đang cài RUNE+OSMC trên một thẻ bởi vậy muốn sư dụng chung một DAC cho cả 2 os ,minh đã có dac PCM 5102 chạy với RUNE thì tốt rồi nhưng khi chuyển qua OSMC thì nó không nhận bạn có cách nào giúp mình với/ cám ơn bạn nhiều

vinh57

Member
Ðề: Raspberry Pi + Rune Audio ::: Một trải nghiệm nghe nhạc mới

Anh Dũng đưa cái tip sau ra trang chủ, cho anh em dùng DAC+ china nha
Các bác download về, tương ứng file cho osmc, openelec và LibreElec(đổi tên file lại: config.txt) rồi chép đè file config.txt vào thẻ nhớ là xong. Còn ko cứ cài hệ điều hành vào thẻ. xong copy bằng SSH hay WinSCP cho nó pro :D
Sau đó vào đây chọn để âm thanh xuất ra DAC+
@phi Thiên : bạn làm ơn chỉ cách mình làm với/ mình làm với osmc không đựoc / mà với LE cũng không được luôn

ko853

Well-Known Member
Các bác cho e hỏi tắt bluetooth (ko tắt wifi) trên Moode bằng cách nào vậy? E chỉ thấy hướng dẫn tắt trên Rune.

linh0983

Well-Known Member
Hi các bác mình mới nhận lô Boss Dac đợt 1 . Tối nay và mai mình sẽ check rồi pm cho các bác . Các bác ở xa mình gởi BD . Các bác ở TP thì qua nhà mình lấy nhé . :mad:

Các bác ở xa pm cho mình , thứ 2 đầu tuần mình gởi a . :oops:
Nhiệm vụ mình chiều nay đã xong hy vọng các bác đợt 1 sớm nghe nhạc vui a . Mình cũng lưu ý với các bác dùng Boss Dac là boss này nó có cục tụ điện 0.22F khi mình gắn vào Pi các bác để ý xem nó có đụng vào miếng tản nhiệt CPU của Pi ko nhé kẻo nó đội lên đó a . :eek:

quangtuong

Banned
Bác nào đã chơi Dac rời và bộ này cho em hỏi xíu .
:DBộ BOSS DAC + PI2 có ngon hơn cái Dac rời 10t không ạ ?:D

tml3nr

Moderator
Các bác cho e hỏi tắt bluetooth (ko tắt wifi) trên Moode bằng cách nào vậy? E chỉ thấy hướng dẫn tắt trên Rune.
Trong file note lúc trước em lọ mọ moode thì thấy ghi như vầy ạ:

sudo nano /etc/modprobe.d/raspi-blacklist.conf

#wifi
#blacklist brcmfmac
#blacklist brcmutil
#bt
blacklist btbcm
blacklist hci_uart

Moode và Volumio đều gốc Raspbian (Debian), nên rất giống nhau.

Chỉnh sửa lần cuối:

tml3nr

Moderator
Bác nào đã chơi Dac rời và bộ này cho em hỏi xíu .
:DBộ BOSS DAC + PI2 có ngon hơn cái Dac rời 10t không ạ ?:D
Dac 10tr nếu nhận tín hiệu trực tiếp từ cổng USB thì em e là không qua được Boss Dac / Pi2 / iPower ạ.

Hôm trước em có test qua Modi Multibit / MacBook Pro / Pi2 (USB) thì theo em, Boss Dac hay hơn nhiều. Sạch hơn, cân bằng hơn.

Hagemi

Active Member
Nhiệm vụ mình chiều nay đã xong hy vọng các bác đợt 1 sớm nghe nhạc vui a . Mình cũng lưu ý với các bác dùng Boss Dac là boss này nó có cục tụ điện 0.22F khi mình gắn vào Pi các bác để ý xem nó có đụng vào miếng tản nhiệt CPU của Pi ko nhé kẻo nó đội lên đó a . :eek:
Thế là không có bộ nào cho e rồi bác nhỉ :(

nqn_vnn

Well-Known Member
trong hinh thi ban da save files thanh ( xf86-video-fbturbo-git-199.f9a6ed7-1-armv7h.pkg.tar.xz.1)
nhung khi ban tar extract no thi ban da danh sai ( xf86-video-fbturbo-git-199.f9a6ed7-1-armv7h.pkg.tar.xz )

Ban thu lai xem sao !

Xin loi nhe vi dung may cua Cty nen khong co font tieng viet !!!
Em đã kiểm tra lại, không phải là sai tên file, do em đã down về rồi chạy ko được, down lần nữa nó ra file .1 rồi .2 rồi .3 hihi.
Mà cái lệnh cài file L: ' tar -xvpwf xf86-video-fbturbo-git/xf86-video-fbturbo-git-199.f9a6ed7-1-armv7h.pkg.tar.xz -C / --exclude .PKGINFO --exclude .INSTALL '
nó có thư mục chứa file down về là : "'xf86-video-fbturbo-git'" nhưng mình đâu có thư mục ấy. Em đã xóa thư mục đi thì nó ra hình này em nhấn "y" + enter
Chép các lệnh vào các file rồi start lại thì ko vào runeaudio được luôn @@.

ko853

Well-Known Member
Trong file note lúc trước em lọ mọ moode thì thấy ghi như vầy ạ:

sudo nano /etc/modprobe.d/raspi-blacklist.conf

#wifi
#blacklist brcmfmac
#blacklist brcmutil
#bt
blacklist btbcm
blacklist hci_uart

Moode và Volumio đều gốc Raspbian (Debian), nên rất giống nhau.
câu lệnh đúng là vầy bác, e đã làm và ok.

Here is method to disable Pi3 on-board WIFI/BT.

sudo nano /etc/modprobe.d/disable_rpi3_wifi_bt.conf
# wifi
blacklist brcmfmac
blacklist brcmutil
# bt
blacklist btbcm
blacklist hci_uart

Paste the above lines in the file, save it then reboot.

Bên trên