Raspberry Pi + Rune Audio ::: Một trải nghiệm nghe nhạc mới

trung224

Well-Known Member
Hai con trong link của bác @do_long_khach và của bác @linh0983 là một đó, chỉ khác màu mạch in thôi :D Con trong link của bác @do_long_khach có thêm LPS

Con F1 cách ly cả phần điện và GND nhờ cục xformer cao cao ở giữa board bác a.
Thế em mới bảo là isolation "giả cầy" :D, cách ly ground bằng transformer, sau đó lại dùng chung một nguồn điện, chung ground, thê là mèo lại hoàn mèo

do_long_khach

Well-Known Member
Hai con trong link của bác @do_long_khach và của bác @linh0983 là một đó, chỉ khác màu mạch in thôi :D Con trong link của bác @do_long_khach có thêm LPS

Thế em mới bảo là isolation "giả cầy" :D, cách ly ground bằng transformer, sau đó lại dùng chung một nguồn điện, chung ground, thê là mèo lại hoàn mèo
Đang định là nếu mua DA cua Denafrips thì phải sắm con này vì IIS của Denafrips toàn thấy RJ45.

linh0983

Well-Known Member
Đây là board Singxer SU1 :
https://vi.aliexpress.com/item/WANB...lgo_pvid=fe3a1a23-ac59-449d-bc78-d94e86cff8cc

Còn đây là board nhái a :
https://vi.aliexpress.com/item/Asse...ber-coaxial/32804376744.html?isOrigTitle=true

Hai board này phần thiết kế mạch USB là giống nhau đều là XU208 chạy nguồn 5v từ cổng USB . Bên phần mạch cách ly cả 2 board đều chạy nguồn riêng 5v có khác nhau về thiết kế mạch , linh kiện và cổng OUT a .
Bác @trung224 có gợi ý hay schematic nào về diy cổng BNC . Mình muốn chuyển cổng Optical của board nhái thành cổng BNC a . ( Vọc mà bác ) . :oops:

Port này làm sao biết 50 hay 75 Ohm a .

Chỉnh sửa lần cuối:

NamkingWIN

Active Member
Các bác ơi giúp e với, moode e cài với pi mà dùng dac qua usb thì nghe tiếng nó rè kinh khủng. E dùng DAC smsl m8. Hic

dal33

Active Member
Em vừa order 1 board 502dac, ship thẳng về VN mà ko thấy bị trừ tiền ship. Em có email hỏi thì chú Michael bảo thời gian chờ ship khoảng 2-3 tuần.

gzelka

Active Member
Các bác tay to cho em hỏi phát : nếu em nối với DAC qua ì2s thì nên lấy thẳng từ GIPO của Pi, hay lấy qua 502DAC. Nếu lấy thẳng từ Pi thì trong phần setup của Moode chọn thiết bị nào ?

tml3nr

Moderator
Các bác tay to cho em hỏi phát : nếu em nối với DAC qua ì2s thì nên lấy thẳng từ GIPO của Pi, hay lấy qua 502DAC. Nếu lấy thẳng từ Pi thì trong phần setup của Moode chọn thiết bị nào ?
Anh tính dùng 1 lúc 2 Dac qua i2s của Pi hay sao ạ?

linh0983

Well-Known Member
I2S của Pi và I2S của 502 là một a . I2S của 502 có thêm pin MCLK a . Mình có output ra dac Holo nghe rè rè . :p:D:oops: . ( Hay là nó chưa có driver cho con Holo , XLR thì ok ) .

Chỉnh sửa lần cuối:

dungsin_lqd

Well-Known Member
Bác linh0983 cho em hỏi thăm đợt bác order Boss Dac về mà có bác nào không mua hú em em lấy nha bác...mấy bữa trước công việc nhiều nên em chưa gửi anh mua được. Cảm ơn anh!

ko853

Well-Known Member
Các bác tư vấn giùm em hiện tại wifi usb nào dùng tốt nhất cho pi 3 vậy ah? Băng thông wifi usb dùng cho pi 3 có bị giới hạn ko ah? vd 300M có khác 150M ko vì e thấy Ethernet port của pi chỉ có 100M nên ko biết wifi usb có bị giới hạn 100M hay ko?

em có wifi usb tp-link TL-WN823N cắm vào pi 3 ko lên đèn luôn trong khi gắn vào pc thì ok. Bác nào biết cách dùng dc con này chỉ giùm em. Thx.

linh0983

Well-Known Member
Hi các bác mình mới nhận lô Boss Dac đợt 1 . Tối nay và mai mình sẽ check rồi pm cho các bác . Các bác ở xa mình gởi BD . Các bác ở TP thì qua nhà mình lấy nhé . :mad:

Các bác ở xa pm cho mình , thứ 2 đầu tuần mình gởi a . :oops:

nghiadalat

Well-Known Member
Hi các bác mình mới nhận lô Boss Dac đợt 1 . Tối nay và mai mình sẽ check rồi pm cho các bác . Các bác ở xa mình gởi BD . Các bác ở TP thì qua nhà mình lấy nhé . :mad:

Dude,

Dude, nóng bỏng vậy mà thứ hai mới gởi thì chịu sao thấu bro ơi?

chipno

Active Member

Thuế má sao anh. Có âm of a kg. A có loa cỏ nào k , thử cái Amp nghe ra sao a nhé !

tml3nr

Moderator
Các bác tư vấn giùm em hiện tại wifi usb nào dùng tốt nhất cho pi 3 vậy ah? Băng thông wifi usb dùng cho pi 3 có bị giới hạn ko ah? vd 300M có khác 150M ko vì e thấy Ethernet port của pi chỉ có 100M nên ko biết wifi usb có bị giới hạn 100M hay ko?

em có wifi usb tp-link TL-WN823N cắm vào pi 3 ko lên đèn luôn trong khi gắn vào pc thì ok. Bác nào biết cách dùng dc con này chỉ giùm em. Thx.
Hôm trước em có test vài em, anh xem thử:

http://www.hdvietnam.com/posts/9081969/

tml3nr

Moderator

Oa oa đã quá :D

thchung

Member
Xong 2 đợt Boss Dac này bác linh0983 vui lòng làm cái cho anh em 502 Dac với,mình mới thử order thì phí ship tăng lên 25$ 1 board, nhiều board ship vẫn 25$.Anh em sẵn lòng chờ đợi. Cám ơn bác

Bên trên