Raspberry Pi + Rune Audio ::: Một trải nghiệm nghe nhạc mới

dungsin_lqd

Well-Known Member
@dungsin_lqd , @binna : Chú này về rồi qua mình lấy nhé ! :confused:

Chiều em ghé anh nha. Tầm 4g30

linh0983

Well-Known Member
Board này em đánh thẳng vô pow luôn được? Có chỉmh chỗ nào?
Nút giữa cho về số 2 stream nhạc sau đó tăng nút phải lên từ từ đủ nghe ạ . Lần sau mở lại nó vẫn ở vị trí đó board này họ đã fix volume hardware dùng yên tâm với pow bác Dũng ui . . . tuyệt . :mad:

mtminh

Well-Known Member
@mtminh : Board này họ fix volume hardware khi ON/OFF (đặt đâu ngồi đó) ko sợ thủng loa ạ hihi . :D

Kiếm cái remote hồng ngoại học (copy) nó chỉnh to nhỏ ngon bác ạ . ;)
Hay quá bác. Thiệt cho bác Lâm mua trước, muốn dùng Power bỏ qua pre amp không được. Bác làm luôn remote cho đủ bộ là tuyệt vời :p
Pi nguồn 3x (battery)) và board HAT này. Trung âm ngọt ngào đến không ngờ :oops:

dungsin_lqd

Well-Known Member
Nút giữa cho về số 2 stream nhạc sau đó tăng nút phải lên từ từ đủ nghe ạ . Lần sau mở lại nó vẫn ở vị trí đó board này họ đã fix volume hardware dùng yên tâm với pow bác Dũng ui . . . tuyệt . :mad:
Nếu mình không dùng Pi4 thì board này chơi với cái nào được hay bắt buộc chỉ chơi với Pi4

linh0983

Well-Known Member
PC được thì chơi như thế nào kết nối sao? Mua thêm pk gì không?
Chỉ cần cục này chế vào PC ạ . o_O

Lấy coaxical cục này nối vào coaxical board dac kia ( cho gọn cả cục này và board dac hat nhét vào PC luôn bác Dũng ui tuyệt . . . ) :D

P/S : Mấy món linh tinh kia tôi làm xong rồi chiếu làm về ghé qua nhé ! :cool:

Chỉnh sửa lần cuối:

linh0983

Well-Known Member
File nhạc này chỉ 10MB nó truyền kiểu gì sao ra lossless vậy các bác ạ ? :mad:

Mình kiếm file hires apple nhưng chưa thấy ui . . . ( xem có hiển thị hires hay ko ? ) . :(

Truyền qua ChromeCast Audio chất lượng ạ . :p

linh0983

Well-Known Member
Bác @mtminh xem hộ dây này là dây gì ? Anh hàng xóm cắt cho 10m bảo là bện nó lại làm cáp RCA mỗi kênh 3 sợi bảo là nghe khá lắm sao mình thấy nó mơ hồ quá bác ạ ui . . . ;)

mtminh

Well-Known Member
Bác @mtminh xem hộ dây này là dây gì ? Anh hàng xóm cắt cho 10m bảo là bện nó lại làm cáp RCA mỗi kênh 3 sợi bảo là nghe khá lắm sao mình thấy nó mơ hồ quá bác ạ ui . . . ;)

Cáp này thấy cấu tạo không phù hợp với truyền tải tín hiệu của âm thanh số. Có thể chói tai, quá sáng
Còn bện 3 sợi lại nghe hay, chắc phải thử bác ơi

Bên trên