Raspberry Pi + Rune Audio ::: Một trải nghiệm nghe nhạc mới

htklinh74

Member
Bác vào addone nhấn updata . ;)

Sau đó ON 3 thứ này lên đủ dùng a . :cool:

Nếu dùng MPD thêm nas mình vào ui . . . :p

Em cũng thử cài bản 20221117 cho RPi4 1.5 xong Update y như anh chỉ. Vậy mà cứ On Airplay lên là nó tắt luôn. Kể cả dùng bản 20221117 chưa Update cũng vây. Trong khi đó dùng bản cũ 20220904 thì Airplay On phát lên ngay, nhưng lại bị lỗi WebUI phần Player :(

linh0983

Well-Known Member
Sao đợt này lâu quá anh Phước.
Nếu ko phải là covi chắc mình nổi nóng bác Dũng ạ . Lần đầu đặt hàng do phong tỏa họ bảo hoàn tiền họ hỏi mình có chờ ko ? Mình nói có , ai biết là khi hết phong tỏa mình phải đặt lại từ đầu ui . . . :mad:

Bác Dũng kiên nhẫn chắc là trước Noen vọc vọ ạ hihi . :confused:

linh0983

Well-Known Member
Em cũng thử cài bản 20221117 cho RPi4 1.5 xong Update y như anh chỉ. Vậy mà cứ On Airplay lên là nó tắt luôn. Kể cả dùng bản 20221117 chưa Update cũng vây. Trong khi đó dùng bản cũ 20220904 thì Airplay On phát lên ngay, nhưng lại bị lỗi WebUI phần Player :(
Mình dùng ver này cài cho Pi4 airplay ko vấn đề gì ạ ? Với 1.5 mình chịu bác linh ơi ! Bác cài lại 1 lần nữa xem thử . Bác @binna ban đầu bị như vậy sau khi updata là ngon lành . :(

linh0983

Well-Known Member
Dùng DT hay ipad apple stream qua UPnP cài mconnect player (149k bản quyền bác Hùng ạ ) . :mad:

Mình là mconnect control nên có thêm Deezer và Spotify ạ . ;)

htklinh74

Member
@htklinh74 : Thử so sánh cùng 1 airplay . :confused:

Phát từ ipad . :mad:

Phát từ laptop . :eek:

Laptop chất lượng hơn Tab ạ . :p
Em mới up lên bản mới nhất 20221210 thì Airplay đã On ngon lành rồi anh. Em nhớ có một bài của anh Hải có nói về Airplay. Nguồn phát Airplay sẽ quyết định chất lượng âm thanh. Nên việc anh nói là hiển nhiên rồi ;)

force04

Nếu bác đã có nguồn 3x này nếu muốn dùng cho Pi4 bỏ chú Pi2 hoặc Pi3 ra . Lấy nguồn 5v 2A ( 4 x LT3045 ) cấp cho Pi4 đủ dùng . Nguồn 5v 500mA ( 1 x LT3045 ) còn lại cấp riêng cho board HAT nếu muốn ( nguồn pi4 và board tách ra nghĩa là Pi4 dùng nguồn 2A và board HAT dùng nguồn 500mA riêng biệt mỗi đứa a ) . :mad:
Chào bác Linh

Bác cho hỏi nếu pi dùng nguồn 3x, thì board HAT cấp nguồn riêng, nếu cắm
Nguồn 3x chỉ dùng cho Pi2 , Pi3 . Pi4 ko dùng được ạ . :mad:
Chào bác Linh,

Bác cho hỏi Pi3B dùng nguồn 3x và bo HAT (để lấy tín hiệu i2s) được cấp nguồn riêng, nếu ko muốn cắm bo HAT vào chân GPIO của Pi (sợ xung đột nguồn) thì cần câu nhưng chân nào trên GPIO của Pi sang GPIO của bo HAT.

Cảm ơn bác

hiepsonpro

Member
Mình dùng ver này cài cho Pi4 airplay ko vấn đề gì ạ ? Với 1.5 mình chịu bác linh ơi ! Bác cài lại 1 lần nữa xem thử . Bác @binna ban đầu bị như vậy sau khi updata là ngon lành . :(

rAudio này là OS như volumio hay rune à bác? Tiếng tốt hơn Rune không vậy

Bên trên