Popcorn Hour sẽ hồi sinh tại Việt Nam thông qua nhà phân phối mới

phithien

Well-Known Member
Ðề: Popcorn Hour sẽ hồi sinh tại Việt Nam thông qua nhà phân phối mới

Khi nào ra mắt nhỉ, ít thông tin quá

binhsvh

nhà phân phối mới hy vọng sẽ dc bh tốt hơn

lamtrinh

Khi nào ra mắt nhỉ, ít thông tin quá

Thế bác muốn thông tin gì giờ :D, tính năng chính thì có trên web hãng, đọc tiếng việt thì vào web a.n xem, mấy cái tính năng như torrent, rip cd, xem phim có vxp này mà có review hoặc bác nào xách về để làm review thì hay biết mấy

Hóng xem a410 có rip được như con này không
[video=youtube;MrdQoeHt05I]https://www.youtube.com/watch?v=MrdQoeHt05I[/video]

phithien

Well-Known Member

Thế bác muốn thông tin gì giờ :D, tính năng chính thì có trên web hãng, đọc tiếng việt thì vào web a.n xem, mấy cái tính năng như torrent, rip cd, xem phim có vxp này mà có review hoặc bác nào xách về để làm review thì hay biết mấy

Hóng xem a410 có rip được như con này không

Dạ, thông tin bao giờ ra mắt. Chứ thông tin cấu hình em đọc từ cloudmedia từ đời 8 hoánh nào rồi

Bác nghĩ sao mà popcorn cổ Rip cd đc, mà con cao cấp lại ko rip được, chuyện nhỏ mà

lamtrinh

Bác nghĩ sao mà popcorn cổ Rip cd đc, mà con cao cấp lại ko rip được, chuyện nhỏ mà

Theo bác thấy thì con này có điểm gì hay, ngoại trừ việc nó là dòng mới vì Dune HD cũng có topic này http://www.hdvietnam.com/diendan/22-hd-media-player/817609-dune-hd-tiet-lo-tv-204-a.html, mọi người đồn đoán về giá nhưng chưa có đề cập nó làm được gì với mức giá đó

phithien

Well-Known Member

Theo bác thấy thì con này có điểm gì hay, ngoại trừ việc nó là dòng mới vì Dune HD cũng có topic này http://www.hdvietnam.com/diendan/22-hd-media-player/817609-dune-hd-tiet-lo-tv-204-a.html, mọi người đồn đoán về giá nhưng chưa có đề cập nó làm được gì với mức giá đó

Nghe mấy lão làng nói popcorn hình ảnh đẹp hơn(chơi HD cái này là quan trọg), mà đẹp hơn cũng phải, vì dùng chip 8911 mới hơn. Dune 2014 ko khéo cuối năm mới có, quá lâu. trong khi popcorn thì lại trước mắt, làm tâm trí anh em ai cũng lăn tăn :D

haidangcam

Member

nhà phân phối mới hy vọng sẽ dc bh tốt hơn

Mới mẻ gì nữa bác, bác đọc cmt này đi

Đúng đấy bác ạ!Ngày xưa A.N chưa đủ mạnh để trực tiếp nhập,mà phải nhờ qua 1 công ty.Còn bây giờ thì tiềm lực A.N đã đủ mạnh để độc lập rồi bác.

haidangcam

Member

@Nếu có điều kiện bác thử trãi nghiệm dòng Pop,em cam đoan bác sẽ thích về hình ảnh,âm thanh.Còn thiết kế thì mổi người một ý bác ạ!
Em có tham khảo bên box âm thanh, mọi người có nói đến con POP này có DAC, chơi HDP thì hình ảnh ok nhất, tiếp đến là âm thanh, con nào cũng có DAC, nhưng dòng DAC trên POP này của SABRE Premier, cái này dùng bền nên được nhiều HDP sử dụng.
Nếu tách riêng âm thanh thì có box âm thanh để tham khảo thêm về mấy cái cần thiết
http://www.hdvietnam.com/diendan/61-thiet-bi-am-thanh/814567-muon-nghe-nhac-chat-luong-cao.html

Chỉnh sửa lần cuối:

dungtam25

Well-Known Member

Nghe mấy lão làng nói popcorn hình ảnh đẹp hơn(chơi HD cái này là quan trọg), mà đẹp hơn cũng phải, vì dùng chip 8911 mới hơn. Dune 2014 ko khéo cuối năm mới có, quá lâu. trong khi popcorn thì lại trước mắt, làm tâm trí anh em ai cũng lăn tăn :D

Cùng cấp Pop vẫn cho hình ảnh đẹp hơn Dune bác nhé!
C200 đẹp hơn D1,H1 cùng chung 1 chip sigma 8642/43.
Con A400 thì hơn hẳn con Dune Base 3D bởi Dune dùng sigma 8673,còn A400 dùng sigma 8911 mà còn tích hợp thêm phần xử lý hình ảnh VXP nữa!

haidangcam

Member

Con A410 này cũng dùng SMP8911 giống con A400, em đọc qua http://www.hdvietnam.com/diendan/22-hd-media-player/485553-danh-gia-popcorn-a400-cung-nhu.html này, bác chủ top so 2 con A400 với Oppo 95 cũng một trời một vực quá. Như so sánh trong bảng này thì A410 hơn con A400 ở phần giao diện tương tác, DAC, mà giao diện tương tác là sao nhỉ, nhận biết cử động của khuôn mặt ah

thanhyk

Well-Known Member

Pop A410 mắc hơn A400 có 10$ đương nhiên chọn dòng sau rồi. Vấn đề giá có đợt sale thì mới hấp dẫn... Dune 2014 chỉ mới 'nghe đồn' giống nghe đồn dune max 3d mà cả năm rồi có thấy mặt mũi giá cả đâu. Tuy nhiên AN phân phối thì ok tại có nhiều app giải trí đi kèm như dune. Nói thật dune không có các app này thì giá dune là quá mắc...

quanghung1602

Bác Mèo vừa PM giá từ 7tr-7tr3, vậy là cũng loanh quanh giá của FPT bán cách đây hơn 1 năm...các bác đỡ phải nói FPT bán đắt nhé ;).

dungtam25

Well-Known Member
Ðề: Re: Popcorn Hour sẽ hồi sinh tại Việt Nam thông qua nhà phân phối mới

Bác Mèo vừa PM giá từ 7tr-7tr3, vậy là cũng loanh quanh giá của FPT bán cách đây hơn 1 năm...các bác đỡ phải nói FPT bán đắt nhé ;).

Em nghĩ nếu nó có thêm các app của Dune,thì rẽ hơn FPT (bởi A410 mắc hơn A400 10 usd) như vậy nhà phân phối cũng đã chăm chút sản phẩm của mình hơn FPT rồi

thanhyk

Well-Known Member

...làm gì đã có app giống dune. Chắc AN sale khi chưa có app đúng giá bán lẻ hãng + thêm 10%.

quanghung1602

Re: Ðề: Popcorn Hour sẽ hồi sinh tại Việt Nam thông qua nhà phân phối mới

...làm gì đã có app giống dune. Chắc AN sale khi chưa có app đúng giá bán lẻ hãng + thêm 10%.

Ý bác nếu ko có App thì giá sẽ chỉ tầm 6tr thôi ah...bác chắc mơ ngủ ah (e fun tí nhé). Giá bác mèo nói là giá kể cả có App hay ko có App đó.

thanhyk

Well-Known Member

Thì giá phải ngon mới bán chạy, nhất là còn có hàng tự ship nữa. Mà sale of chỉ có thời gian ngắn để đẩy doanh số thôi.

Bên trên