Popcorn Hour sẽ hồi sinh tại Việt Nam thông qua nhà phân phối mới

thanhyk

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Popcorn Hour sẽ hồi sinh tại Việt Nam thông qua nhà phân phối mới

Giá sỉ e nghĩ tầm dưới giá lẻ 20-30% đi + thuế má + shipping + lợi nhuận thì giá bán lẻ tại VN chắc phải tầm 7tr5-8tr ;). Đấy là nếu AN claim thuế chứ còn nhập ko hóa đơn thì chắc rẻ hơn ;)
Bác cứ yên tâm, nhập lẻ 1 cái hay nhập sỉ thì giá bán lẻ ở VN cũng dưới 7 triệu thì mới bán được nhé, bảo hành đàng hoàng.

HayvaDep

Re: Ðề: Popcorn Hour sẽ hồi sinh tại Việt Nam thông qua nhà phân phối mới

Ở đâu chả có thuế anh. 259$ là giá bán lẻ. Nhập cả trăm con mà nhập giá đó thì đích thực nhà phân phối lõm. Mà AN thì ko hề lõm.
Như AV200:giá bán lẻ 239$, giá có voucher 150$. Anh em tự nhập xách tay về cả thuế tầm 3tr6-3tr7. Nếu nhập chính hãng có đóng thuế đầy đủ thì giá cũng chừng đó. Ko thể đắt hơn.
Đứng so sánh Androidbox và HDbox bác ạ, nó khập khiểng vô cùng

---------- Post added 22-03-2014 at 11:51 ----------

meocon

Well-Known Member

Chuẩn ko cần chỉnh , 2 dòng riêng biệt về chất lượng cũng như tính năng riêng đặc thù

Ðề: Popcorn Hour sẽ hồi sinh tại Việt Nam thông qua nhà phân phối mới

Về phần nội dung thì thua xa Smart Box, giá mắc hơn gấp đôi

dungtam25

Well-Known Member

Chuẩn ko cần chỉnh , 2 dòng riêng biệt về chất lượng cũng như tính năng riêng đặc thù

Bác kinh doanh thì bác nói thế,ai dám mua Android box của bác?
Em đã từng test iso Blu-ray trên Q5ll và Dune 303D rồi bác nhé,chưa biết mèo nào cắn mỉu nào đâu.
Em nghĩ các bác chỉ so sánh giá gốc và giá tới tay người tiêu dùng cuối.
Thường thì các mặt hàng Trung Quốc,họ chừa chiết khấu hoa hồng rất cao cho các nhà phân phối.Còn các hãng có thương hiệu truyền thống thì mức chiết khấu hoa hồng không cao.

Khập khiễng ở chỗ Android tv box hay hơn HD box và giá rẻ hơn nhiều. Bảo hành 1 đổi 1. Quyết định mua là do người tiêu dùng và hiện số lượng Android tv box bán gấp 10-20 lần HD box đó bạn.

dungtam25

Well-Known Member

Vậy là ân nguyên làm lại sp quen thuộc ngày xưa
Popcorn

Cái giá cũng hơi bất ngờ đó B-). với giá này thì Em sẽ chọn popcorn thay vi Base 3d. Đang chờ xem Dune 2014 có gì đặc biệt ko

Đúng đấy bác ạ!Ngày xưa A.N chưa đủ mạnh để trực tiếp nhập,mà phải nhờ qua 1 công ty.Còn bây giờ thì tiềm lực A.N đã đủ mạnh để độc lập rồi bác.
@Nếu có điều kiện bác thử trãi nghiệm dòng Pop,em cam đoan bác sẽ thích về hình ảnh,âm thanh.Còn thiết kế thì mổi người một ý bác ạ!

quangtuong

Banned

En nghỉ nếu con này dưới 6.5t thì may ra còn cạnh tranh được với dune.còn hơn e rằng hơi khó.10$ để có thêm dac .dac này chẳng ăn thua.dùng a400 thui

thanhyk

Well-Known Member

Đúng là Dac 10$ thì chất lượng thế nào nhỉ, mấy cái Dac trên thị trường chắc phải khóc thét lên...

phithien

Well-Known Member

En nghỉ nếu con này dưới 6.5t thì may ra còn cạnh tranh được với dune.còn hơn e rằng hơi khó.10$ để có thêm dac .dac này chẳng ăn thua.dùng a400 thui

ko có giá đó đâu anh. Mỗi thương hiệu, mỗi người dùng khác nhau mà.
DAC 10 usd thì có cho vui, chứ mà bằng dac mấy trăm đô thì mấy nsx phá sản hết :D

NKP

Active Member

Welcome back Pop để làm phong phú thị trường cho cộng đồng HDVN. Nếu Pop quay lại thì làm cho có bài bản và lâu dài ở khâu hậu mãi (tuy vấn đề này rất khó vì tùy thuộc vào cái vòng tròn luẩn quẩn: giá có đủ hấp dẫn để mở rộng cộng đồng Pop cho doanh thu đủ sở hụi thì nhà cung ứng mới cam kết lâu dài được), chứ lập lòe như đom đóm thì AE nào rớ vào nếu lỡ bị dính phải lỗi thì rước cái khổ vào mình. Hình như lúc trước AN cũng đi tiên phong rồi sau đó bỏ đi thì FPT mới nhảy vào.

quanghung1602

Re: Ðề: Popcorn Hour sẽ hồi sinh tại Việt Nam thông qua nhà phân phối mới

Welcome back Pop để làm phong phú thị trường cho cộng đồng HDVN. Nếu Pop quay lại thì làm cho có bài bản và lâu dài ở khâu hậu mãi (tuy vấn đề này rất khó vì tùy thuộc vào cái vòng tròn luẩn quẩn: giá có đủ hấp dẫn để mở rộng cộng đồng Pop cho doanh thu đủ sở hụi thì nhà cung ứng mới cam kết lâu dài được), chứ lập lòe như đom đóm thì AE nào rớ vào nếu lỡ bị dính phải lỗi thì rước cái khổ vào mình. Hình như lúc trước AN cũng đi tiên phong rồi sau đó bỏ đi thì FPT mới nhảy vào.

Bác nói chuẩn ợ...thị trường đầu HD giờ đang bão hòa nhất là các sản phẩm thuộc phân khúc cao cấp thì số lượng người mua cũng ít đi rồi. Trước đây bỏ ra 6-7tr thậm chí 10tr để sắm 1c HDP ko là vấn đề nhưng giờ bỏ ra 4-5M thôi cũng phải cân nhắc nhiều lắm (kinh tế buồn mà).
AN trước cũng làm 1 lô C200, chắc ko nhai được nữa nên nhả ra cho FPT làm giờ thì lại quay lại. 2 con hổ giờ chung 1 chuồng thì có chung sống hòa bình ko hay lại con chết con giật dẹo ;)

phamthangv

bán ở vn chắc là phải đổi cái tên khác mới ăn thua

thanhyk

Well-Known Member

Bác nào đã dùng dune lẫn popcorn rồi đều nhận xét dune không có cửa so với popcorn, vì vậy nó mắc hơn chút cũng là lẽ đương nhiên trong cùng điều kiện. Nếu AN cũng phát triển các app dành cho pop cũng giống dune thì em dự là ngon, trước giờ vẫn thắc mắc sao ko có hdp nào làm 2 cổng xuất hdmi như oppo có lẽ vì làm tăng giá cho hdp rẻ tiền. Nhưng đằng này pop đã lỡ mắc tiền rồi thì cần thêm đặc tính này sẽ không ai so sánh về giá nữa... Bạn muốn hdp 6-7 triệu bị hư hdmi thì vứt luôn hay muốn 6,5-7,5 triệu mà có 2 cổng hdmi (nó còn làm chuyện khác chứ ko nhằm dự bị thay khi hư 1 cổng hdmi).

dungtam25

Well-Known Member

Bác nào đã dùng dune lẫn popcorn rồi đều nhận xét dune không có cửa so với popcorn, vì vậy nó mắc hơn chút cũng là lẽ đương nhiên trong cùng điều kiện. Nếu AN cũng phát triển các app dành cho pop cũng giống dune thì em dự là ngon, trước giờ vẫn thắc mắc sao ko có hdp nào làm 2 cổng xuất hdmi như oppo có lẽ vì làm tăng giá cho hdp rẻ tiền. Nhưng đằng này pop đã lỡ mắc tiền rồi thì cần thêm đặc tính này sẽ không ai so sánh về giá nữa... Bạn muốn hdp 6-7 triệu bị hư hdmi thì vứt luôn hay muốn 6,5-7,5 triệu mà có 2 cổng hdmi (nó còn làm chuyện khác chứ ko nhằm dự bị thay khi hư 1 cổng hdmi).

Em nghĩ thay cổng HDMI thì ở đây họ thay được,vấn đề nằm ở chổ công năng nó như Oppo mới cần thiết.
Cũng may cho con C300 của em hôm bị sự cố,mang ra thợ họ nói thay được cổng HDMI nhưng đo các chân HDMI không bị đứt,nên kết luận không phải do cổng HDMI.
Bây giờ,em thay sợi dây HDMI khác chạy bình thường bác thanhyk ạ.
Nguyên nhân chính là do sợi HDMI Sony dẹp hôm bác mang qua em đấy.Hể em dùng sợi dây dẹp này bật,tắt đèn neon là chớp tắt,còn sợi dây khác em đang dùng thì hiện tượng này không xảy ra.Mà em C300 khi set video là auto,1080/60hz hay bất luận độ phân giãi nào cũng bình thường.
Vậy là em C300 chưa ra đồng :D :D :D

thanhyk

Well-Known Member

Chúc mừng bác con C300, em tưởng anh cho ra đồng thật rồi chứ. Cái hdmi thứ hai trên oppo 93/103 xài thế nào thì hdp cũng xài thế thôi. Giả dụ Pop/ Dune chơi 3D bluray Ok mà receiver không hỗ trợ 3D thì phần hình ra tivi phần tiếng ra receiver (đều hdmi), chứ nó có làm gì thêm đâu... Cái vụ oppo không đọc srt AE mình còn add phụ đề chứ người mua sản phẩm để nó phục vụ mình chẳng khoái đâu.

quangtuong

Banned

Haha.vậy con c300 của bác dủng vẩn chưa ra đồng à ? Chúc mừng bác nhé..
Còn vụ 2 cổng hdmi trên pop nó kg khả thi vì con chip nó kg làm được.trên oppo chỉ có hdmi 1 là hình ảnh đẹp hơn.
Đả có bác dùng bộ chia hdmi nhưng có xài được đâu

thanhyk

Well-Known Member

Thế ra hdp/android nói chung (bao gồm oppo) hư cổng hdmi thay được hả bác, có mắc hông.

phithien

Well-Known Member

ko lẽ cổng HDMI dễ hư vậy sao anh em. em thì hay rút ra rút vào. kiểu này thì để chổ nào cố định 1 chổ luôn, nó tạch thì mệt. xưa giờ quen xài đồ jin, cái gì hư sửa lại em ko ham

Bên trên