Đánh giá [Popcorn hour - C300] Luồng gió mới cho phân khúc HD cao cấp

zhahana

Member
Ðề: Re: Ðề: [Popcorn hour - C300] Luồng gió mới cho phân khúc HD cao cấp

Bác mua Himedia 910b cho dễ dùng.

Thanks bác. Tại thấy HD Player A-300 của Popcorn Hour các nơi khác đều có giá > 6tr, còn trên lazada chỉ có 3tr2 giá thấp vậy đang phân vân không biết có phải hàng bị lỗi. Hay là không kèm ổ cứng? Bác nào dùng qua A300 tư vấn dùm.

Thaivg

Active Member
Ðề: [Popcorn hour - C300] Luồng gió mới cho phân khúc HD cao cấp

Khuyên bác không nên chơi thằng này!

zhahana

Member

Khuyên bác không nên chơi thằng này!
không chơi với lazada, hay không dùng PCH A300. Có thông tin chính xác đây là hàng của FPT giao cho lazada bán.
Theo ý bác là con PCH A300 này dùng không ok phải không? hay bị lỗi hay chạy yếu? Bác cho ý kiến luôn nha, vì sao không nên chơi ?

Mình tham khảo trên mạng thấy giá mới ra của nó ~6tr, giờ mua giá 3tr, có OK không?
Popcorn Hour A300 có thể tự động xây dựng thư viện phim, âm thanh, hình ảnh nhờ được nâng cấp phiên bản Networked Media Jukebox v2. Sản phẩm hoạt động trên nền tảng chipset của hãng Sigma đời mới 8647 800MHz, được trang bị kết nối USB 3.0 và Gigabit Ethernet đem lại sự hoàn hảo trong việc truyền dữ liệu và xem trực tuyến với tốc độ cao.
Popcorn Hour A300 có thiết kế nhỏ gọn. Ảnh: S.T.
Popcorn Hour A300 có thiết kế nhỏ gọn. Ảnh: S.T.

Thân máy A300 được chế tạo bằng hợp kim nhôm với các khe thoát nhiệt ở cả 2 bên cũng như phía trên giúp tiêu tán hết nhiệt từ CPU cũng như HDD, giúp sản phẩm không bị nóng trong quá trình sử dụng. Do không có quạt tản nhiệt nên A300 không tạo ra tiếng ồn khi hoạt động.

Khác với những sản phẩm trước đó, A300 có sự hỗ trợ Matroska’s MKV 3D giúp người dùng có thể thưởng thức các bộ phim 3D hoặc truyền hình 3D từ Internet.

Ngoài việc có thể xem hơn 80 kênh truyền hình (miễn phí và trả phí) bằng A300, người dùng cũng có thể nghe đài, xem các đoạn clip trên Youtube cũng như chơi một số thông dụng với người thân từ internet và kết nối với bạn bè trực tiếp qua Twitter bằng A300.

Nhìn chung, A300 có giao diện thân thiện và dễ thao tác. Người dùng có thể sử dụng một chiếc iPhone hoặc 1 smart phone Android để thao tác các chức năng như một chiếc remote.

Sản phẩm được trang bị các phím nóng truy cập, giúp việc tìm kiếm và duyệt phim thú vị và nhanh chóng hơn .

Popcorn Hour A300 hiện được bán trên thị trường với giá từ 6,4 triệu đồng đến 6,6 triệu đồng.
Nguồn : http://chungta.vn/tin-tuc/kinh-doanh/2012/04/xem-hon-80-kenh-truyen-hinh-bang-popcorn-hour-a300/

quanghung1602

Re: Ðề: [Popcorn hour - C300] Luồng gió mới cho phân khúc HD cao cấp

không chơi với lazada, hay không dùng PCH A300. Có thông tin chính xác đây là hàng của FPT giao cho lazada bán.
Theo ý bác là con PCH A300 này dùng không ok phải không? hay bị lỗi hay chạy yếu? Bác cho ý kiến luôn nha, vì sao không nên chơi ?

Mình tham khảo trên mạng thấy giá mới ra của nó ~6tr, giờ mua giá 3tr, có OK không?

Nguồn : Xem hơn 80 kênh truyền hình bằng Popcorn Hour A300 - Chung ta

E nghĩ quá ngon ý ạ...giờ mua mấy con hàng khựa tầm 3tr thì ko con nào địch được con nào đâu. Bác mua mấy con hàng khựa mà sau được chơi con này sẽ hối hận đấy.
Con A300 là phiên bản thu gọn của C300, cùng Sigma 8647 (được đánh giá cao hơn 8643 là dòng chạy cho Dune Duo, Dune Max, C200).

Minhsur

Banned

E nghĩ quá ngon ý ạ...giờ mua mấy con hàng khựa tầm 3tr thì ko con nào địch được con nào đâu. Bác mua mấy con hàng khựa mà sau được chơi con này sẽ hối hận đấy.
Con A300 là phiên bản thu gọn của C300, cùng Sigma 8647 (được đánh giá cao hơn 8643 là dòng chạy cho Dune Duo, Dune Max, C200).

Vấn đề là sao lại chỉ có 3t? Trong khi giá tại thị trường Mỹ là 219$?
FPT không tốt đến mức phá giá như thế đâu ạ.

quanghung1602

Vấn đề là sao lại chỉ có 3t? Trong khi giá tại thị trường Mỹ là 219$?
FPT không tốt đến mức phá giá như thế đâu ạ.

Bán đắt thì bị kêu, rẻ thì bị nghi vấn...haiza!!!

Minhsur

Banned

Bán đắt thì bị kêu, rẻ thì bị nghi vấn...haiza!!!

Tùy bác biểu thôi:
C300 ở VN đắt hơn ở Mỹ, C200 tương đương. A300: http://www.cloudmedia.com/products/popcornhour/store-a-300
Không có lý gì mà A300 lại rẻ được đến thế được.
Hoặc là phá giá, hoặc là hàng không rõ nguồn gốc, hoặc là fake.

dungtam25

Well-Known Member

Tùy bác biểu thôi:
C300 ở VN đắt hơn ở Mỹ, C200 tương đương. A300: Popcorn Hour : Popcorn Hour A-300
Không có lý gì mà A300 lại rẻ được đến thế được.
Hoặc là phá giá, hoặc là hàng không rõ nguồn gốc, hoặc là fake.

Việt Nam thì cái quái gì cũng khó hiểu.TizzBird F10 các cửa hàng bán HD đều bán trên 2 triệu cã,bổng dưng có 1 ông Siêu thị điện máy lớn bán giá 799.000 vnd,hàng do chính Tấn Thành nhập thì sao nè!!!!!!!!!!
http://www.hdvietnam.com/diendan/22-hd-media-player/559235-tin-vui-cho-anh-em-chua.html

quanghung1602

Re: Ðề: Re: Ðề: [Popcorn hour - C300] Luồng gió mới cho phân khúc HD cao cấp

Việt Nam thì cái quái gì cũng khó hiểu.TizzBird F10 các cửa hàng bán HD đều bán trên 2 triệu cã,bổng dưng có 1 ông Siêu thị điện máy lớn bán giá 799.000 vnd,hàng do chính Tấn Thành nhập thì sao nè!!!!!!!!!!
http://www.hdvietnam.com/diendan/22-hd-media-player/559235-tin-vui-cho-anh-em-chua.html

E thì thấy nó cũng bình thường thôi.
Có thể họ làm chương trình gì đấy để sales out, cái này cũng là cái bình thường trong KD mà ;)

Minhsur

Banned
Thôi kệ các bác bán hàng. Mong sao đồ chơi của dân chơi không chết khi hết bảo hành là ook rồi các bác nhỉ.
Bác nào biết chỗ bán HDD 2,5in ngon bổ và hơi rẻ báo cho em. Em xin làm chuột bạch tiếp vụ này cho C300.

zhahana

Member

quanghung1602

Thôi kệ các bác bán hàng. Mong sao đồ chơi của dân chơi không chết khi hết bảo hành là ook rồi các bác nhỉ.
Bác nào biết chỗ bán HDD 2,5in ngon bổ và hơi rẻ báo cho em. Em xin làm chuột bạch tiếp vụ này cho C300.

Vụ HDD 2.5" bác đã chuột chưa ah :)...

dungtam25

Well-Known Member
Ðề: Re: [Popcorn hour - C300] Luồng gió mới cho phân khúc HD cao cấp

Vụ HDD 2.5" bác đã chuột chưa ah :)...

Em đã gắn thử ổ 2.5 vào con C200 rồi bác ạ.Nó nằm dưới đít ổ Bluray LG của em,bắt hai con ốc vào cạnh nó,cứng ngắc.
C200 nhận ngay ổ hard disc chứ không phải là usb nửa.
Được vài ngày,em phải tháo ra,vì không truy xuất,nó cứ lon ton chạy hoài,không có standby,nên xót ổ cứng.

thegioi1010

Quà tặng kèm TV còn dư bán giá "giải phóng mặt bằng" đó bác ơi :)

Giá Popcorn Hour A-300 trên Lazada giờ chỉ còn 2.429.000 VNĐ, theo các bác có nên mua không ạ?
Tiện đây em nhờ các bác tư vấn giúp em luôn, em đang dùng đầu phát HD Datage HDpro i5, trước đây vẫn xem được Youtube thông qua YoutubeXL, nhưng từ đầu tháng 6 này thì YoutubeXL ngừng hoạt động nên em có nhu cầu nâng cấp cái đầu HD nhà em. Yêu cầu của em là: Lắp ổ cứng gắn trong 3,5" (để tận dụng cái ổ cứng đang dùng), xem Youtube ngon lành, mượt, hình nhả chất lượng tốt, không giật (nhu cầu của em chi có xem phim 2D thôi, ko cần 3D), sử dụng ổn định.
Vậy theo các bác con Popcorn Hour A-300 có đáp ứng được nhu cầu của em không?
Ngoài ra với số tiền khoảng 3triệu thì em có thể mua đầu HD nào đáp ứng tốt nhu cầu của em?
Cám ơn các bác đã quan tâm.

quanghung1602

Giá Popcorn Hour A-300 trên Lazada giờ chỉ còn 2.429.000 VNĐ, theo các bác có nên mua không ạ?
Tiện đây em nhờ các bác tư vấn giúp em luôn, em đang dùng đầu phát HD Datage HDpro i5, trước đây vẫn xem được Youtube thông qua YoutubeXL, nhưng từ đầu tháng 6 này thì YoutubeXL ngừng hoạt động nên em có nhu cầu nâng cấp cái đầu HD nhà em. Yêu cầu của em là: Lắp ổ cứng gắn trong 3,5" (để tận dụng cái ổ cứng đang dùng), xem Youtube ngon lành, mượt, hình nhả chất lượng tốt, không giật (nhu cầu của em chi có xem phim 2D thôi, ko cần 3D), sử dụng ổn định.
Vậy theo các bác con Popcorn Hour A-300 có đáp ứng được nhu cầu của em không?
Ngoài ra với số tiền khoảng 3triệu thì em có thể mua đầu HD nào đáp ứng tốt nhu cầu của em?
Cám ơn các bác đã quan tâm.

E nghĩ là mua được bác ah, quá ngon là đằng khác. Trong tầm tiền như thế thì A300 ko có đối thủ.
Trong Apps Market của A300 có cả Youtube thường và Youtube learnback, cài chưa tới 1 phút là xong!

Minhsur

Banned

Em đào mộ tý:

Ở Hdzone 81 Nguyễn Du đang có combo C300 + HDD 2TB Toshiba giá 9,800,000 đồng. Em thấy giá quá tốt.
Bác nào quan tâm ghé qua xem hàng họ nhá.

quanghung1602

Em đào mộ tý:

Ở Hdzone 81 Nguyễn Du đang có combo C300 + HDD 2TB Toshiba giá 9,800,000 đồng. Em thấy giá quá tốt.
Bác nào quan tâm ghé qua xem hàng họ nhá.

Kèo thơm phết...hix cách đây 1 năm e mua cũng gần giá Combo này :(.
Giờ giá Popcorn ở VN cũng không vênh với giá online là mấy

Bên trên