Đánh giá [Popcorn hour - C300] Luồng gió mới cho phân khúc HD cao cấp

PCH_VN

Ðề: Re: Ðề: [Popcorn hour - C300] Luồng gió mới cho phân khúc HD cao cấp

Dùng cái này mới thấy giá trị của cái màn hình 2,5 inch bác ạ. Hôm trước sắp cop lại ổ HDD em mới mày mò thử. Hay ra phết.

Bác Minh có thể share thông tin về giá trị của cái LCD 2.5" ko ạ
Thanks bác

Minhsur

Banned
Re: Ðề: Re: Ðề: [Popcorn hour - C300] Luồng gió mới cho phân khúc HD cao cấp

Bác Minh có thể share thông tin về giá trị của cái LCD 2.5" ko ạ
Thanks bác
Nó cũng giống như ảnh mà bác chủ đã share thôi bác ạ. Trước kia các poste anh không xem được thì bây giờ khi chạy NMJ thì ảnh nó hiện trên màn hình mà bác.
Mình dùng c300 cũng mấy tháng rồi, nhưng thấy trên 4r này ít cao nhân quá nên không dám mò mẫm nghịch ngợm.
Cám ơn bác chủ nhé.

Chỉnh sửa lần cuối:

PCH_VN

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [Popcorn hour - C300] Luồng gió mới cho phân khúc HD cao cấp

Nó cũng giống như ảnh mà bác chủ đã share thôi bác ạ. Trước kia các poste anh không xem được thì bây giờ khi chạy NMJ thì ảnh nó hiện trên màn hình mà bác.
Mình dùng c300 cũng mấy tháng rồi, nhưng thấy trên 4r này ít cao nhân quá nên không dám mò mẫm nghịch ngợm.
Cám ơn bác chủ nhé.

Cứ mò mẫm nghịch ngợm phần mềm thì chắc ko có vẫn đề gì đâu bác ;)

bác cho em hỏi nếu duyệt phim bằng jukebox như vậy thì dùng CT nào vậy bác, nó chạy bằng NMJ hay bằng YAMJ vậy, và nếu chạy bằng NMJ sau khi scan xong nếu mình cập nhật thêm phim mới thì phải dùng bằng cách nào . Vì em PCH-C200 của em lúc đầu cũng scan bằng NMJ giống như C-300 như vậy nhưng khi bỏ thêm phim mới vô nó không chạy được nữa. Chỉ dùng được mỗi một lần khi mới mang em về thôi. Em cũng là fan của PCH này đấy, có gì khác biệt nhiều so với C200 không vậy các bác.
Cám ơn bài viết của bác

Nó chạy bằng NMJ bác ah, nếu bác copy phim mới thì cho nó scan lại là được!

Chỉnh sửa lần cuối:

Thaivg

Active Member
Ðề: [Popcorn hour - C300] Luồng gió mới cho phân khúc HD cao cấp

Đã có 1 topic về dòng sản phẩm này rồi, thảo luận các ưu khuyết của nó rồi mà các bác?!

Minhsur

Banned
Sau một hồi nghịch ngợm (trước em không dám nghịch vì thấy bảo cái fiw đầu tiên còn yếu) em cho ra được thế này (Tiện thể em khoe my HT tí nhé).

Thực sự dễ dùng đâu có phức tạp gì. Nhưng! Nếu như TVIX và tizzbird thì nó sẽ ra những poster,fan có tiếng Việt. Còn chạy NMJ toàn ra tiếng Anh. Bác nào (cả em nữa) không biết tên phim tiếng Anh thì còn mỗi các tìm phim theo poster. Các bác chú ý là cái màn hình 2,5 inch đang hiển thị cái phim mà mình định chọn nhé... Bất tiện nữa là lần sau mở nó lại ra cái (như đang trên tivi nhà em) toàn thấy phim thôi. Bác nào chưa hiểu (nhất là các bà, các cháu) mà muốn xem ca nhạc, PBN hoặc cái gì không phải phim (Thông thường NMJ chạy các phim thì ra thông tin chính xác nên ít bác cho chạy cập nhật các file ca nhạc) thì tìm mệt luôn...

tuht

Member

NMJ cũng hỗ trợ sử dụng coverart tại local có nghĩa là PCH sẽ không download từ imdb, hoặc bạn cũng có thể đổi coverart bên trong NMJ.
Điều đó có nghĩa là các bác vẫn hoàn toàn có thể sử dụng các poster hay fanart tiếng việt đang có trên ổ cứng với PCH.
Đơn giản đổi tên các coverart hoặc fanart đang có thôi (dùng các loại HDP khác nhau cũng sẽ phải đổi tên mấy file ảnh porter hay fanart này), cụ thể với PCH như sau:

1) Coverart (poster.jpg/folder.jpg)

moviename.mkv
moviename.iso
Hãy đổi file poster (đang có) thành > moviename.jpg

tvseries.s01e01.episode title.mkv
Hãy đổi file poster (đang có) thành > tvseries.s01e01.episode title.jpg

2) Fanart (đổi file fanart đang có thành ten_phim.fanart.jpg)
moviename.mkv
> moviename.fanart.jpg

moviename.iso
> moviename.fanart.jpg

> tvseries.s01e01.episode title.fanart.jpg

Nguồn: networkedmediatank

tuht

Member

Sorry, Post trùng

Chỉnh sửa lần cuối:

tuht

Member

Nhân tiện về NMJ, PCH C300 thì đã có tùy chọn scan những thư mục nào như bác hd360 review. Đang dùng PCH C200, cái NMJ này nó scan hết cả ổ cứng và phân theo video, music, photo cứ loạn cả lên. Tôi tìm hiểu và được biết C200 cũng có tùy chọn scanning nhưng phải làm thủ công (chia sẻ với ai đang dùng C200)

Exclude everything
- Tạo file có tên ".no_all.nmj" copy vào thư mục bạn muốn NMJ bỏ qua không scan.

Exclude Video files
- Tạo file có tên ".no_video.nmj" copy vào thư mục bạn muốn NMJ bỏ qua không scan Videofiles.

Exclude Music files
- Tạo file có tên ".no_music.nmj" copy vào thư mục bạn muốn NMJ bỏ qua không scan Musicfiles.

Exclude Images
- Tạo file có tên ".no_photo.nmj" copy vào thư mục bạn muốn NMJ bỏ qua không scan file Images.

Mình làm tùy chọn bỏ scan mọi thứ cho hầu hết các thư mục. Chỉ làm tùy chọn scan file video trong thư mục film hoạt hình cho cu con sử dụng --> thế là nhanh gọn và hợp lý. Có thời gian làm mấy cái coverart và scan nốt đống lossless cho tiện nữa là hài lòng.

yaibakt

Member
Re: Ðề: [Popcorn hour - C300] Luồng gió mới cho phân khúc HD cao cấp

NMJ cũng hỗ trợ sử dụng coverart tại local có nghĩa là PCH sẽ không download từ imdb, hoặc bạn cũng có thể đổi coverart bên trong NMJ.
Điều đó có nghĩa là các bác vẫn hoàn toàn có thể sử dụng các poster hay fanart tiếng việt đang có trên ổ cứng với PCH.
Đơn giản đổi tên các coverart hoặc fanart đang có thôi (dùng các loại HDP khác nhau cũng sẽ phải đổi tên mấy file ảnh porter hay fanart này), cụ thể với PCH như sau:

1) Coverart (poster.jpg/folder.jpg)

moviename.mkv
moviename.iso
Hãy đổi file poster (đang có) thành > moviename.jpg

Hãy đổi file poster (đang có) thành > tvseries.s01e01.episode title.jpg

2) Fanart (đổi file fanart đang có thành ten_phim.fanart.jpg)
moviename.mkv
> moviename.fanart.jpg

moviename.iso
> moviename.fanart.jpg

> tvseries.s01e01.episode title.fanart.jpg

Nguồn: networkedmediatank

bác cho em hỏi chút về c200.
C200 muốn duyệt film theo dạng thumbnail (coverart), fan art,... thì có fải chạy fần mềm ngoài ko?

hồi xưa xài v5 extra, trong mỗi folder film để thêm 2 file hình (1 file cover, 1 file fanart), là có thể duyệt được dạng cover, enter 1 cái thì hiện fan art, enter cái nữa thì vào film.

còn giờ c200, theo như em đọc tới giờ thì fải dùng 1 software gì đó trên máy tính, xong chạy nó, rồi vào c200, chạy cái file mới sinh ra (html gì đó) thì sẽ duyệt được, nhưng luc đó toàn bộ film trong ổ cứng sẽ được trộn lên, chứ ko duyệt theo phân loại riêng của mình nữa.

ví dụ: trong HDD của em có hệ folder:
MOVIES
- 1 Hanh Dong
- 2 Tinh Cam
- 3 Hoat Hinh

thì nó trộn hết lên tìm film rất khó.

PCH_VN

Ðề: Re: Ðề: [Popcorn hour - C300] Luồng gió mới cho phân khúc HD cao cấp

bác cho em hỏi chút về c200.
C200 muốn duyệt film theo dạng thumbnail (coverart), fan art,... thì có fải chạy fần mềm ngoài ko?

hồi xưa xài v5 extra, trong mỗi folder film để thêm 2 file hình (1 file cover, 1 file fanart), là có thể duyệt được dạng cover, enter 1 cái thì hiện fan art, enter cái nữa thì vào film.

còn giờ c200, theo như em đọc tới giờ thì fải dùng 1 software gì đó trên máy tính, xong chạy nó, rồi vào c200, chạy cái file mới sinh ra (html gì đó) thì sẽ duyệt được, nhưng luc đó toàn bộ film trong ổ cứng sẽ được trộn lên, chứ ko duyệt theo phân loại riêng của mình nữa.

ví dụ: trong HDD của em có hệ folder:
MOVIES
- 1 Hanh Dong
- 2 Tinh Cam
- 3 Hoat Hinh

thì nó trộn hết lên tìm film rất khó.
Trong file mình gửi có hướng dẫn tạo NMJ cho C200, hy vọng sẽ giúp ích cho bác!
Apps Market & NMJ Guide For C200.pdf

Thanks all

pterpm

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [Popcorn hour - C300] Luồng gió mới cho phân khúc HD cao cấp

Cứ mò mẫm nghịch ngợm phần mềm thì chắc ko có vẫn đề gì đâu bác ;)

Nó chạy bằng NMJ bác ah, nếu bác copy phim mới thì cho nó scan lại là được!

không được bác ạ, một khi đã scan thì nó không rescan nữa, mà phải chỉnh sửa bằng NMJ tool box v.2 , nhưng có cái dỡ của NMJ là khi nó scan phim mặc dù em đã cẩn thận rename phim có ghi năm sản xuất dựa theo IDBM rồi nhưng nó toàn scan phim cũ trước không, tỉ dụ như phim "3:10 to YUMA em đã đặt tựa cho nó là "3:10 to youma(2007) rồi mà khi scan nó lại chỉ cho phim cũng cùng tên mà sản xuất năm 1957, em phải chỉnh lại bằng NMJ tool box các bác . Không hiểu sao cái NMJ của em cứ tự rescan hoài và cứ phải chỉnh hoài, các bác có cách nào làm cho nó tắt đi không, và mỗi lần duyệt phim chậm quá
Còn YNMJ thì duyệt lẹ hơn rất nhiều , nhưng không hiểu sao em lại làm không được cho NAS, các bác nào làm được xin chia sẻ được không

Chỉnh sửa lần cuối:

thienhvnh

Chưa có giá à bác?

1 bài review quá hay. Giá hơi chua tí

Magnolia

Active Member
Ðề: Re: [Popcorn hour - C300] Luồng gió mới cho phân khúc HD cao cấp

Hoặc là bác mua con Sony slim cũng được mà bác. C-300 Compatibility Lists - NMTWiki

Em thấy thêm con Bluray vào thì cũng tiện nhưng với tiền sử con C-300 lỗi tùm lum nên giờ cũng ngán. Đang nghĩ hay là mua xừ nó cái Sony hay Samsung Bluray player đắt hơn tí, khoảng $130 mà chắn chắn là chạy được

Có bác nào quan tâm đến cái ổ đĩa BD cho PCH c300 không, ở hãng có rồi đấy mà mình không biết cách mua về
Popcorn Hour - Networked Media Jukebox

zhahana

Member

HD Player A-300 của Popcorn Hour giá giờ 3.200.000 có nên mua không các bạn? Nếu không thì với tầm giá này mua đầu phát HD hỗ trợ 3D thì nên mua cái nào? Mong được tư vấn. Cảm ơn nhiều.

Minhsur

Banned
Re: Ðề: [Popcorn hour - C300] Luồng gió mới cho phân khúc HD cao cấp

HD Player A-300 của Popcorn Hour giá giờ 3.200.000 có nên mua không các bạn? Nếu không thì với tầm giá này mua đầu phát HD hỗ trợ 3D thì nên mua cái nào? Mong được tư vấn. Cảm ơn nhiều.
Bác mua Himedia 910b cho dễ dùng.

Bên trên