Popcorn C200

bitis06

Member
Ðề: Popcorn C200

Chơi HD qua WIFI hiện nay phá sản.Băng thông không đủ.Mình tốn rất nhiều tiền cho vụ này rồi ,vô ích lắm.
Từ các cách như buffer dùng DDWRT,300N(thật chứ chứ không phài 150N),đủ các thương hiệu...Kết quả chỉ chạy phim 720 hay 1080 có bitrate trung bình.Còn lại giật dữ dội
Đã test trên rất nhiều loại máy từ Sigma đền Realtek,kết quả như nhau
PC cũng không khá hơn là mấy
E cũng cay cú khi ship cái card wifi của C200.
Giá có 49$ mà phí ship mất 30$ chưa kể thuế má và service $-)
Thôi thì các bác chỉ giáo giúp e để e dùng lướt web... và xài app trên C200 vậy ạ!

bitis06

Member

Nói chung là Play qua Wifi thì phá sản thật, chỉ trừ gí sát cái đầu vào bộ phát sóng thì mới trơn chu dc. :D:D
NPP thì chắc vẫn không có đâu. Chính sách của hãng này với VN mình là rất khó đáp ứng thì phải. Họ bán Online là chủ yếu.

Bác nào đợi NPP chắc kiên nhẫn lắm đây!
Hồi giữa năm 2010 cũng có mấy bác kêu có NPP, ko biết thật hay đùa, đến bây giờ cũng chẳng thấy đâu!
Được cái POPCORN HOUR bán trực tiếp qua web cũng tốt, chuyển hàng nhanh, bác nào mua bằng Paypal thì còn nhanh hơn cả visa or mastercard.

trandzung

Hi " BITIS06 " , mình không xài wifi cho C-200 vì chuyện này mình đã dọc từ thời con Kẻ Hủy Diệt rùm beng cái dongle wifi của nó , té giếng hết !!! =)) Mình cũng đóng học phí cho mấy cái router wifi N cũng khá khá , bây giờ nằm 1 đống kìa.

Cách gắn card thì download cái Easy installation guide ( dòng chử màu xanh , file .pdf ) và xem hướng dẩn ở đây :

Mã:
http://www.networkedmediatank.com/wiki/index.php/WiFi_on_the_200_Series

Chúc bạn dọc vui vẽ và thành công nha.

Chỉnh sửa lần cuối:

bitis06

Member

Hi " BITIS06 " , mình không xài wifi cho C-200 vì chuyện này mình đã dọc từ thời con Kẻ Hủy Diệt rùm beng cái dongle wifi của nó , té giếng hết !!! =)) Mình cũng đóng học phí cho mấy cái router wifi N cũng khá khá , bây giờ nằm 1 đống kìa.

Cách gắn card thì download cái Easy installation guide ( dòng chử màu xanh , file .pdf ) và xem hướng dẩn ở đây :

Mã:
http://www.networkedmediatank.com/wiki/index.php/WiFi_on_the_200_Series

Chúc bạn dọc vui vẽ và thành công nha.

E cảm ơn bác ạ!Lắp thì e cũng lắp đc rùi,setup để auto cũng seach đc mạng và save nó như hướng dẫn, nhưng khi vào app của nó thì lại ko vào mạng đc!
E cũng biết cái vụ card wifi NM 200 này muộn, chứ biết sớm như bác e đã ko mua và đóng học phí nữa ạ.$-)

loveBasso

Member

Cái PC 200 này làm em điên tiết quá, nhiều khi muốn ném đi cho rồi, phụ đề gì đâu phiền toái quá.
Các bác muốn chơi thì cân nhắc

loveBasso

Member

Anh Hoàng cho em xin email, em gởi cách chuyển phụ đề cho anh. anh đã gởi ổ chép LiveShow chưa?
Địa chỉ email của em là: [email protected]
Có gì hướng dẫn cách chuyển giúp em cái nhé. Hôm qua em đã gửi Thương cái ổ cứng rồi (mà quên nói là chép giúp mấy cái liveshow), có gì bác Tài chép giúp em với. Cảm ơn rất nhiều

sunnydtld

Well-Known Member

Cái PC 200 này làm em điên tiết quá, nhiều khi muốn ném đi cho rồi, phụ đề gì đâu phiền toái quá.
Cái này thì hồi mới mua mình phải search hết file .srt rùi ngồi convert lại thành UTF8 từng file một :( , cũng hơi bị ức chế

jambon

Active Member

Bác muốn ném đi thì nhớ ới em 1 tiếng nha hehe! E đang tính đi tậu C200 về đấy bác!

hdd-hdp

Chuyển 1 cái phụ đề về dạng UTF-8 mất có 3s thôi mà các bác?! Phụ đề đấy mới là dạng chuẩn của tất cả các đầu phát HD chứ?! hihihi

sunnydtld

Well-Known Member

Chuyển 1 cái phụ đề về dạng UTF-8 mất có 3s thôi mà các bác?! Phụ đề đấy mới là dạng chuẩn của tất cả các đầu phát HD chứ?! hihihi

Pak dùng soft gì để batch convert? mình low tech nên chỉ dùng notepad để convert từng file một ak ak.

hdd-hdp

Đúng là dùng Notepad là đơn giản nhất đấy bác ạ! Ctrl +A và Ctrl +S, chọn UTF-8 là xong :D
Rộng rãi là 5s thôi. :D

iuHD1

Active Member

thấy C200 có firmwere mới, em định nâng cấp cho cái C200, em đã cắm trức tiếp giắc Internet vào đúng cổng sau máy C200 rùi, nhưng khi vào phần Settup, nhấn nâng cấp mà máy nó cứ báo lỗi (đường Internet vẫn hoạt động tốt).

Bac nào giúp em cách nâng cấp FW cho cái C200 của em với...

PCH_VN

g
thấy C200 có firmwere mới, em định nâng cấp cho cái C200, em đã cắm trức tiếp giắc Internet vào đúng cổng sau máy C200 rùi, nhưng khi vào phần Settup, nhấn nâng cấp mà máy nó cứ báo lỗi (đường Internet vẫn hoạt động tốt).

Bac nào giúp em cách nâng cấp FW cho cái C200 của em với...

Bác theo chỉ dẫn của bác này nhé:
Bạn phải up FW 03-04-110530-21-POP-408 này trước (FW này chỉ cho update online ) . Sau đó mới update FW 03-04-120517-21-POP-408-000 này được

phieudu007

Re: Ðề: Popcorn C200

Em mới rước về 1 em PHC200 mà không biết cách nào kết nối wifi, ai biết chỉ giúp với??????????????????

Bên trên