Popcorn C200

sunnydtld

Well-Known Member
Ðề: Popcorn C200

Chắc chưa có nhà phân phối tại VN & chưa quảng cáo trên HDVN em đoán già đoán non thế $-)

heheheh, pak nói đúng ý mình đó. Thấy C-200 h nhiều người xài ở VN rồi mà mỗi lần vô forum phải search mới thấy bài. Mong Mod cho 1 cái stick.

bitis06

Member

heheheh, pak nói đúng ý mình đó. Thấy C-200 h nhiều người xài ở VN rồi mà mỗi lần vô forum phải search mới thấy bài. Mong Mod cho 1 cái stick.

E tìm cái vụ hướng dẫn set wifi cho C200 mà không thấy.
Nhờ bác trandzung và bác Bo giúp nhé.
Thanks all.

HD Hoi-Dap

Không coi được phụ đề tiếng Việt.
Lúc trước mới mua về mình nhớ là có coi được phụ đề tiếng Việt rời .srt với các phim .mkv. Dạo sau này chỉ toàn coi phụ đề tiếng Anh nên cũng bỏ phế luôn. Tết này có mấy người bà con đưới quê lên nên mình muốn chuyển qua lại xem phụ đề tiếng Việt nhưng không còn thấy em Popcorn C200 chịu hiện phụ đề T V lên nữa. Mình có tìm và tham khảo cái này nhưng cũng chẳng giúp ích gì.
Link
Mình cũng chọn UFT-8.Tựa phim và tên file phụ đề y hệt nhau đặt trong cùng folder. Nếu đem qua cho em Dune Base chơi thấy phụ đề TV bình thường, thế mới điên chứ. Không biết tháng 11 rồi mình nâng cấp firmware mới có bị thay đổi gì hông.
Mong các bạn giúp với.

sunnydtld

Well-Known Member

Pak đã thử dùng notepad mở file .srt rùi Save as, chon Save as type: All Files, Rùi Encoding: UTF-8 như hình ở dưới?

Mình lúc trước xài TVIX 6500A, xong wa con C-200 cũng phải ngồi convert lại như ở trên mới coi được sub việt trên C-200.

jambon

Active Member

Các bác chịu khó mỗi ngày 1 ngừoi vào topic của C200 up 1 phát là lên trên ngay, chắc phải chịu khó như thê thôi, vì PCH-C200 đâu có nhập chính thức, đâu có quảng cáo trên HDVN nên e nghĩ "Bác" không cho stick.
Giờ lập 1 topic bookmark các links có liên quan đến C200, rồi mỗi người xài C200 1 ngày vào up 1 lần hehe như vậy cũng như stick rồi ah! Còn không thì lên thẳng networkmediatank.com mà tìm cũng dễ ra, ai không rành eng thì nhờ anh google dịch hộ cũng ok ah!

meomatto

Active Member

Nếu mà có Stick thì đảm bảo mấy con dùng chip RT sẽ bị mất khách ngay.
Trên này còn có bao nhiêu cửa hàng mừ :D:D:D
Hơn nữa là Nó không có NPP chính thức, nên Hàng Khủng thì cũng chịu.

nokian9x

Well-Known Member

Đầu HDP ngon thì giá max, loại lôm côm thì dùng không ra gì. Tiền nào của nấy nhưng hơi cao quá so với loại lôm côm.

meigyoku1

Well-Known Member

Mỗi 1 nhãn hiệu cho 1 stick thì có mà khùng à? Bỏ tiền ra mua 1 cái đầu 7,8 chai thì không đáng, công nghệ luôn thay đổi, sài 1 cái đầu vài năm rồi mua đầu khác là được rồi!

trandzung

Xin gửi đến các bạn chơi " Bắp Rang C - 200 " :

Chúc buổi sáng tốt đẹp , buổi trưa may mắn , buổi chiều an lành , buổi tối dzui dzẽ , cả ngày hạnh phúc , cả tháng thuận lợi , cả năm phát tài , cả đời thành công !

:)>-:)>-:)>-

bitis06

Member

Xin gửi đến các bạn chơi " Bắp Rang C - 200 " :

Chúc buổi sáng tốt đẹp , buổi trưa may mắn , buổi chiều an lành , buổi tối dzui dzẽ , cả ngày hạnh phúc , cả tháng thuận lợi , cả năm phát tài , cả đời thành công !

:)>-:)>-:)>-

HAPPY NEW YEAR!:D$-)
Ah mà bác trandzung chỉ e cách setup wifi với nhé.
E ship đc cái card wifi mà chưa biết set ạ.

locnp

Well-Known Member

Em thấy cũng không nên rùm beng em C200 này làm gì, chỉ có những ai thực sự sài qua thì mới hiểu :)

meomatto

Active Member

Ờ, ấy thế mà em S1 cũng có cái gì đâu mà cứ Um cả lên :D:D
Toàn Mỹ từ cả. He he he.

meomatto

Active Member

Thôi, Hữu xạ tự nhiên Hương. Khỏi cần Stic sờ tiếc gì cho nó Máu :D:D:D:D

trandzung

Các bác đoán chơi xem ai sẽ là đại lý chính thức phân phối C-200 tại VN năm 2011 đây ? Đơn nộp nhiều lắm đấy !
Thần tài gỏ cửa !

MrBo682

Well-Known Member

Bác chỉ giúp e cách setup wifi cho e nó với.
Thanks all.

Chơi HD qua WIFI hiện nay phá sản.Băng thông không đủ.Mình tốn rất nhiều tiền cho vụ này rồi ,vô ích lắm.
Từ các cách như buffer dùng DDWRT,300N(thật chứ chứ không phài 150N),đủ các thương hiệu...Kết quả chỉ chạy phim 720 hay 1080 có bitrate trung bình.Còn lại giật dữ dội
Đã test trên rất nhiều loại máy từ Sigma đền Realtek,kết quả như nhau
PC cũng không khá hơn là mấy

meomatto

Active Member

Nói chung là Play qua Wifi thì phá sản thật, chỉ trừ gí sát cái đầu vào bộ phát sóng thì mới trơn chu dc. :D:D
NPP thì chắc vẫn không có đâu. Chính sách của hãng này với VN mình là rất khó đáp ứng thì phải. Họ bán Online là chủ yếu.

Bên trên