Plextor hay Teac

khuikhui

Member
Ðề: Plextor hay Teac

Thank bác.bác ơi yamaha 3200 với yamaha f1 thế nào?Sao em thấy thằng plextor ghi đĩa nghe tiếng tép nó sướng thế,nghe nó lịnh tai thế nào ấy. Còn thằng yamaha 3200 thấy Bas và lời hơn tí thôi,ko an thua. Bác có thấy thế ko?

khuikhui

Member

Bác phúc1991, SCSI của bác thế nào rồi.?Ghi 1x em sony thấy tiếng thế nào vậy?em chẳng ghi 1x bao giờ cả lâu quá.

phuc_1991

Well-Known Member

Bác phúc1991, SCSI của bác thế nào rồi.?Ghi 1x em sony thấy tiếng thế nào vậy?em chẳng ghi 1x bao giờ cả lâu quá.

rất tươi bác ah, e sony mắt mũi vẫn còn ngon lắm burn nhìn vẫn còn rất sắc, lắm lúc còn thấy thơm thơm mùi nhựa đĩa nữa :)), hình như bác còn 2 con w540e thì phải :D

khuikhui

Member

rất tươi bác ah, e sony mắt mũi vẫn còn ngon lắm burn nhìn vẫn còn rất sắc, lắm lúc còn thấy thơm thơm mùi nhựa đĩa nữa :)), hình như bác còn 2 con w540e thì phải :D
em w540e và em w524e thôi. Con ngon nhất thì nhường bác dungvietthanh rồi

tuongngoc

Active Member

Bây giờ là 10h55p tối. Chắc đêm đông quá bác ah. em đợi tin bác

Hi, bác khuikhui thông cảm, dạo này em bận chuyện cưới xin quá nên chưa show lên được. Chiều nay vừa về làm vài kiểu với em nó và giờ là em nó đấy:

Em nó tuy ít võ nhưng được cái con nhà lòi bác ah.

hoasimtim

Well-Known Member
Toàn là vớ vẩn, em chơi cái DVD cùi ghi ra nghe còn hay hơn thế này =))

hoasimtim

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Plextor hay Teac

Vâng, mỗi người 1 sở thích và 1 cảm nhận bác ah. Trên diễn đàn này chắc chắn còn có nhiều người dở hơi như em lắm.

Đúng đấy bác ạ, nó chỉ có thế thôi, ghi ra nó cũng đến thế thôi, chả ai chứng minh được là nó hay hơn ở chỗ nào đâu :))

khuikhui

Member
Ðề: Re: Plextor hay Teac

Vâng, mỗi người 1 sở thích và 1 cảm nhận bác ah. Trên diễn đàn này chắc chắn còn có nhiều người dở hơi như em lắm.
Đúng vậy. Trên đây còn nhiều người dở hơi như mình lắm.Bản thân em có ghi nhiều đĩa cùng 1 nguồn nhạc và khác ổ ghi. Nghe thấy khác rồi bác ạ.E vẫn thick ghi bằng Plextor hơn.

tuongngoc

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Plextor hay Teac

Các hạ có giỏi thì chứng minh đi, đừng có mà ở đấy khua môi múa mép ;))

Có vẻ bác "anti" với những người chơi CDRW. Đầu tiên em xin nói với bác nếu CDRW nó ko khác gì DVD sao nhiều người cứ phải săn lùng nó làm gì, mà giá của những con date từ 2001 giá hơn cả những con DVD đỉnh bây giờ, sao nhiều người ko chạy sang cửa hàng điện máy mà mua mà cứ phải mất công đi săn lùng nó làm gì.
Và cũng như bác nói để chứng minh nó khác gì sau khi brun thì quả thật là khó, nó đòi hỏi cả người nghe lẫn hệ thống. Riêng em có lúc em cảm nhận được, có lúc ko. Còn máy móc thì chắc là chứng minh chính xác đúng ko bác? Bác có thể dùng chương trình Plextor tools để test sẽ thấy thông số nó khác nhau đấy, trên VNAV đã thảo luận về vấn đề này rất nhiều, bác có thể tham khảo.

phuc_1991

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Plextor hay Teac

Các hạ có giỏi thì chứng minh đi, đừng có mà ở đấy khua môi múa mép ;))

mời bác vào đây VNAV • View topic - Thiết bị ghi đĩa Audio CD ở đây các cao thủ đã test hết rồi, có cả phần test phôi CD nữa, bác nghiên cứu thật kĩ vào chứ nói thế này anh e lại mất lòng ra CDRW burn CD khác với DVD burn CD thế nào cũng như DVDP đọc CD với CDP đọc CD bác anh, không phải tự nhiên mà người ta làm con CDP mấy chục tr để nghe mỗi CD đâu bác ah cũng như ko phải tự nhiên bọn điên chúng e đi lùng sục mấy con CDRW của nợ từ thời napole đâu bác ah, vài lời của e chúc bác vui!

chauint

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Plextor hay Teac

Đúng đấy bác ạ, nó chỉ có thế thôi, ghi ra nó cũng đến thế thôi, chả ai chứng minh được là nó hay hơn ở chỗ nào đâu :))

nghề chơi cũng lắm công phu, nếu ko rành về cái gì đừng nên bàn luận bác ah

Bên trên