Plextor hay Teac

hiepgaa2

Member
Ðề: Plextor hay Teac

verbatim thì chỉ đứng sau phono và các loại cao cấp cùng giá thôi, dùng thích phết, e test CD thì cứ cho quả đĩa boot vào, truy xuất các folder trong đó, nếu ko bị trễ thì mắt mũi vẫn còn ok. E xin bổ sung, nếu CDRW đọc mà không ghi, cũng có thể do lỗi fimware, ae có thể update lên cái là ok :D

update lên firmware cũng tùy nhé em , nếu em update lên mà ko đọc kĩ trước thì khả năng tèo cdrw là cũng rất cao đóa :D

anhngaytho2007

Well-Known Member

Món update firmware là em run lắm đóa ah gen. Đang update mà phụt.....mất điện....xong.

tuongngoc

Active Member

Dạo này em bận ko vào được thấy các bác xôm quá. Vụ update firmware đúng là xác xuất rủi ro rất cao, mất điện, mất mạng cái là xong luôn. Nhưng nhiều lúc có con đã cổ, việc update firmware là bắt buộc thì vẫn phải làm thôi, được ăn cả ngã thì để ngắm thôi vậy.
Bác anhngaytho2007 có mấy con cổ nhìn nể thật đấy bác ah, em đi nhiều, nhìn nhiều và cũng gặp nhiều chưa thấy con Plex nào đẹp và khủng như con của bác.

anhngaytho2007

Well-Known Member

Vụ gì đây các bác. Op ah... iem ở xa thì lèm thía nào? Chắc chiệu roài.

- Bác tuongngoc:- Mía con hàng của em nhìn ngoài chẳng đẹp được như thế đâu bác ah, chẳng hiểu sao mượn được cái máy ảnh về chụp thì các em nó khi lên ảnh lại đẹp như thế...không phải do em đâu ah gen, em thì có mấy khi cầm máy ảnh chup đâu.

phuc_1991

Well-Known Member

Vụ gì đây các bác. Op ah... iem ở xa thì lèm thía nào? Chắc chiệu roài.

- Bác tuongngoc:- Mía con hàng của em nhìn ngoài chẳng đẹp được như thế đâu bác ah, chẳng hiểu sao mượn được cái máy ảnh về chụp thì các em nó khi lên ảnh lại đẹp như thế...không phải do em đâu ah gen, em thì có mấy khi cầm máy ảnh chup đâu.

đối thủ có photoshop :)), mà công nhận con ổ của bác đẹp thật, mấy con ổ của e chụp bằng Nikon 60D mà xấu mù. Ngoài này mấy ae suốt ngày off làm tham chiếu :D

phamhongson

Well-Known Member

CDRW nào cũng burn dc 4x bất kể là đời cao nhất bác ah, với lại ko nên burn quá 3cd liên tục bác nhé :D
Vẫn biết thế nhưng một khi đã máu lên test thử nên vừa xem bóng đá, vừa burn liên tục, hết trận được đúng 10 đĩa, đấy là em không verify chứ ghi đủ cả thì mỗi CD mất tầm 20 phút.

phuc_1991

Well-Known Member

Vẫn biết thế nhưng một khi đã máu lên test thử nên vừa xem bóng đá, vừa burn liên tục, hết trận được đúng 10 đĩa, đấy là em không verify chứ ghi đủ cả thì mỗi CD mất tầm 20 phút.

verify nó chỉ soi xem đĩa ghi xong có bị lỗi hay ko thôi mà (thực ra là 1 quá trình đọc, có bật hay ko cũng ko ảnh hưởng đến chất lượng đĩa vì lúc đấy đã ghi xong hết rồi). Em thì em chả bật bao giờ cả :D

tuongngoc

Active Member

verify nó chỉ soi xem đĩa ghi xong có bị lỗi hay ko thôi mà (thực ra là 1 quá trình đọc, có bật hay ko cũng ko ảnh hưởng đến chất lượng đĩa vì lúc đấy đã ghi xong hết rồi). Em thì em chả bật bao giờ cả :D

Chú phuc_1991 nói chuẩn, nó gần như chỉ là quá trình test lại xem có bị lỗi trong quá trình ghi hay ko thôi, nhưng ghi xong rồi test thì cũng thế thôi, có làm lại được đâu. Vì thế cũng ko cần thiết phải bật.
Lưu ý quá trình ghi thì ko dùng thêm chương trình gì cả, chỉ chạy mình chương trình ghi đĩa và điện đóm lúc ấy cũng phải ổn định chút nữa.

phuc_1991

Well-Known Member

Chú phuc_1991 nói chuẩn, nó gần như chỉ là quá trình test lại xem có bị lỗi trong quá trình ghi hay ko thôi, nhưng ghi xong rồi test thì cũng thế thôi, có làm lại được đâu. Vì thế cũng ko cần thiết phải bật.
Lưu ý quá trình ghi thì ko dùng thêm chương trình gì cả, chỉ chạy mình chương trình ghi đĩa và điện đóm lúc ấy cũng phải ổn định chút nữa.
làm con nguồn cs thực khoảng 500w với quả card IDE mở rộng thì có mà cắm nhòe :))

kakalot88

SOS các bác cứu em ngay. hôm trước đem em DVD RW ra chup ảnh up cho các bác xem xong hôm nay lắp vào ko đọc được cũng không ghi được
em này ghi là HL em tháo từ máy DELL ra, hiện nay vẫn nhận và cho đĩa vào đèn vẫn nhấp nháy nhưng không đọc được. mong chờ ý kiến của các cao thủ ợ...

tuongngoc

Active Member
Ðề: Re: Plextor hay Teac

SOS các bác cứu em ngay. hôm trước đem em DVD RW ra chup ảnh up cho các bác xem xong hôm nay lắp vào ko đọc được cũng không ghi được
em này ghi là HL em tháo từ máy DELL ra, hiện nay vẫn nhận và cho đĩa vào đèn vẫn nhấp nháy nhưng không đọc được. mong chờ ý kiến của các cao thủ ợ...

Ngoài ko đọc ra em nó có hiện tượng gì khác ko bác? Giả sử như keo loẹt xoẹt chẳng hạn.

kakalot88

Re: Ðề: Re: Plextor hay Teac

Ngoài ko đọc ra em nó có hiện tượng gì khác ko bác? Giả sử như keo loẹt xoẹt chẳng hạn.

nó ko kêu gì cả bác ạ. chỉ nháy cái đèn mặt mấy cái để load đĩa mà không thấy đĩa là nó thôi không tìm nữa. bình thường con này đọc rất êm bác có cao kiến gì thì chỉ cho em với. em đã tháo ra và lau mắt rồi ợ.

tuongngoc

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Plextor hay Teac

nó ko kêu gì cả bác ạ. chỉ nháy cái đèn mặt mấy cái để load đĩa mà không thấy đĩa là nó thôi không tìm nữa. bình thường con này đọc rất êm bác có cao kiến gì thì chỉ cho em với. em đã tháo ra và lau mắt rồi ợ.

Bây giờ bác tháo lắp trên ra, lắp dây nguồn vào và bấm nút ra đĩa và vào đĩa xem cái mắt nó còn thò thụt và phát ra tia la de đỏ đỏ ko đi bác. Nếu ko phát ra thì bác kiểm tra lại cái cáp giữa mắt mà main, chỉ có vậy thôi.

kakalot88

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Plextor hay Teac

Bây giờ bác tháo lắp trên ra, lắp dây nguồn vào và bấm nút ra đĩa và vào đĩa xem cái mắt nó còn thò thụt và phát ra tia la de đỏ đỏ ko đi bác. Nếu ko phát ra thì bác kiểm tra lại cái cáp giữa mắt mà main, chỉ có vậy thôi.

cám ơn bác tuongngoc rất nhiều. em đã tháo ra kiểm tra bấm nút đĩa ra vào thấy mắt vẫn nhún và đưa đẩy theo chiều từ tâm đĩa ra. tia lade mầu đỏ vẫn phát sáng. em cho đĩa vào vẫn quay nhưng không đọc được huhu. dù sao cũng cảm ơn bác ợ...

Bên trên