Phần mềm quản lý nhạc lossless

an411

có bác nào rành trong lĩnh vực này không thì chỉ em với.
Em dùng foobar2000 thì thấy quản lý không hay, không bằng itunes. Có thể do em chưa biết cách dùng, bác nào biết nhớ chỉ em nha.
Với lại dùng foobar em chỉ thay đổi thông tin được file ape, flac, wac còn DTS thì chịu. Ai có chương trình chỉnh được DTS cho em xin với nha. RS cũng được, không sao, có là tốt rồi. Cảm ơn những ai đọc topic này
Quên nữa em dùng chip âm thanh onboard Realtek thì có dùng ASIO khi nghe foobar được không và dùng ASIO kết hợp với plugin tubesound thì có được không?

Phoenix

Member
Ðề: Phần mềm quản lý nhạc lossless

có bác nào rành trong lĩnh vực này không thì chỉ em với.
Em dùng foobar2000 thì thấy quản lý không hay, không bằng itunes. Có thể do em chưa biết cách dùng, bác nào biết nhớ chỉ em nha.
Với lại dùng foobar em chỉ thay đổi thông tin được file ape, flac, wac còn DTS thì chịu. Ai có chương trình chỉnh được DTS cho em xin với nha. RS cũng được, không sao, có là tốt rồi. Cảm ơn những ai đọc topic này
Quên nữa em dùng chip âm thanh onboard Realtek thì có dùng ASIO khi nghe foobar được không và dùng ASIO kết hợp với plugin tubesound thì có được không?

Onboard dùng ASIO bình thường. Mấy cái DPS toàn làm suy giảm tính "bit perfect" của ASIO nên không nên dùng cái nào, toàn giả lập hiệu ứng cả thôi.:rolleyes:

an411

vậy bác cho em hỏi dùng ASIO nghe có hay hơn để nguyên thủy không. Em chỉ dùng các DPS tăng âm lớn lên thôi, chắc không sao chứ?
Còn chuyện thay đổi thông tin file nhạc DTS thì sao? có ai biết chỉ em với

an411

không ai giúp em à, em search trên forum thấy có nhưng đó là tách các kênh nhạc, còn em chỉ là sửa thông tin như là tên album, ca sĩ thôi, search trên mạng khó quá nên mới vô đây hỏi

an411

không ai biết vụ này à

Phoenix

Member

vậy bác cho em hỏi dùng ASIO nghe có hay hơn để nguyên thủy không. Em chỉ dùng các DPS tăng âm lớn lên thôi, chắc không sao chứ?
Còn chuyện thay đổi thông tin file nhạc DTS thì sao? có ai biết chỉ em với

Để nghe kiểu bình thường là nghe theo kiểu ko phải sound card xử lý trước mà qua thằng trung gian rồi. ASIO là cốt yếu tạo ra đường tắt để tín hiệu âm thanh đến thẳng sound card, không qua thằng trung gian nào.:rolleyes:

doanxem

Well-Known Member

nếu muốn xem thông tin nhạc lossless thì có phần mềm để xem,dts thì khi play trên foobar mới xem dc. mod phoenix cho hỏi sound mà xử lý tốt dc ạ,mình dùng vài plugin như trên 4rum hướng dẫn,config lại nghe thấy ổn mà.trước có nghe thấy nói dùng wasapi với asio giả lập âm thanh nên k tìm hiểu nữa.mod có thể nói rõ hơn dc k?

Bên trên