PANASONIC PLASMA TH-P50ST50V: Thỏa mãn niềm đam mê!

tophit

Member
Ðề: PANASONIC PLASMA TH-P50ST50V: Thỏa mãn niềm đam mê!

Ơ kìa, cái này không có 3D à:(sohoa.vnexpress.net)
Nếu như đang tìm kiếm một chiếc TV có chất lượng hình ảnh tốt nhất so với số tiền phải bỏ ra, Panasonic ST50 là lựa chọn đầy hợp lý. Nếu so với chiếc Plasma cao cấp D7000 của Samsung năm ngoái, model tới từ Nhật có chất lượng hình ảnh còn tuyệt hơn. Màn hình của ST50 cho khả năng thể hiện màu sắc chính xác, độ chi tiết cao và thể hiện tốt trong điều kiện phòng nhiều ánh sáng. Mức giá thấp của model này một phần là vì đã lược bỏ công nghệ trình chiếu 3D.
Error
sao dán url nó lại báo lỗi nhỉ?

Nếu như đang tìm kiếm một chiếc TV có chất lượng hình ảnh tốt nhất so với số tiền phải bỏ ra, Panasonic ST50 là lựa chọn đầy hợp lý. Nếu so với chiếc Plasma cao cấp D7000 của Samsung năm ngoái, model tới từ Nhật có chất lượng hình ảnh còn tuyệt hơn. Màn hình của ST50 cho khả năng thể hiện màu sắc chính xác, độ chi tiết cao và thể hiện tốt trong điều kiện phòng nhiều ánh sáng. Mức giá thấp của model này một phần là vì đã lược bỏ công nghệ trình chiếu 3D.
Error

Chắc bác tác giả bên đó nhầm nhọt sang trồng trọt, hoặc là trình dịch sang tiếng Việt hơi kém! :D

lahabentin

Well-Known Member
Re: Ðề: PANASONIC PLASMA TH-P50ST50V: Thỏa mãn niềm đam mê!

Error
Họ nhầm bác ạ! Trong các model TV của Pana, hễ thấy có chữ " T " trong mã số model thì chắc chắn TV ấy có 3D. VD: XT, UT, ST, GT, VT (Plasma) hay ET, DT, WT... (LCD-LED)

em đang định rước con Sony 40NX650, bac nào biết chất lượng con này ko tư vấn giúp em. e chỉ muốn một con TV:
-xem truyền hình cáp
-chỉ xem phim HD
-màn hình từ 40-42 in
thanks các bác

Ðề: Re: Ðề: PANASONIC PLASMA TH-P50ST50V: Thỏa mãn niềm đam mê!

Họ nhầm bác ạ! Trong các model TV của Pana, hễ thấy có chữ " T " trong mã số model thì chắc chắn TV ấy có 3D. VD: XT, UT, ST, GT, VT (Plasma) hay ET, DT, WT... (LCD-LED)

Sau khi bị em gửi cằm-men thì họ đã âm thầm chỉnh lại rồi bác ạ! :))
Mức giá thấp của model này một phần là vì đã lược bỏ việc tặng kèm kính 3D, chất lượng hình ảnh nổi không thật xuất sắc.

lahabentin

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: PANASONIC PLASMA TH-P50ST50V: Thỏa mãn niềm đam mê!

Sau khi bị em gửi cằm-men thì họ đã âm thầm chỉnh lại rồi bác ạ! :))
Mức giá thấp của model này một phần là vì đã lược bỏ việc tặng kèm kính 3D, chất lượng hình ảnh nổi không thật xuất sắc.
Chắc ở thị trường nào ấy chứ vì mình mua con này, có sẵn 2 kính 3D ở trong thùng luôn rồi.

em đang định rước con Sony 40NX650, bac nào biết chất lượng con này ko tư vấn giúp em. e chỉ muốn một con TV:
-xem truyền hình cáp
-chỉ xem phim HD
-màn hình từ 40-42 in
thanks các bác
Hình thức và hình ảnh đẹp, mỗi tội không có 3D.

tuyen2068

Active Member

Đang ao ước có 1 em 50ST50V như review.
Cho tôi hỏi thêm các bạn đã rành 3D về khía cạnh 3D của tivi này :
1. Có cần mua thêm HDP 3D không ? Đang dùng 1 em Slim S1.
2. Có cần thêm dây HDMI 1.4 ?
3. Nguồn phát phim 3D ? Chép vào HDD trong HDP hay dùng PC có card hình 3D ? Hay phải dùng đầu Bluray ?
Cảm ơn trước.

nhungsieunhan9x

Active Member

Đang ao ước có 1 em 50ST50V như review.
Cho tôi hỏi thêm các bạn đã rành 3D về khía cạnh 3D của tivi này :
1. Có cần mua thêm HDP 3D không ? Đang dùng 1 em Slim S1.
2. Có cần thêm dây HDMI 1.4 ?
3. Nguồn phát phim 3D ? Chép vào HDD trong HDP hay dùng PC có card hình 3D ? Hay phải dùng đầu Bluray ?
Cảm ơn trước.

Ko cần mua thêm đầu phát đâu bác ạ. Bác chơi con S1 là gấu rồi. Nếu ổ nhà bác dung lượng tầm 2T thì đi cóp phim bản gốc 3D hoặc 2D chuẩn Bru-ray là xem đẹp rồi. Còn đầu tư thêm được cái dây HDMI chuẩn 1.4 thì quá đẹp còn gì. Theo em bác nên mua cái dây HDMI của JVC ấy. Dây ấy dùng tốt giá trên thị trường tầm hơn 1tr

Theo như E được biết hiện nay chưa có đầu phát HDP nào đọc được file 3D gốc cả. Chỉ đọc file rip.

lahabentin

Well-Known Member

Theo như E được biết hiện nay chưa có đầu phát HDP nào đọc được file 3D gốc cả. Chỉ đọc file rip.
File Blu-ray iso 3D chính là file gốc đấy! Bác còn muốn gốc gì nữa?

tuyen2068

Active Member

Như các bạn nói vậy chỉ cần có tivi 3D, kính theo tivi, chép phim 3D vào HDP Slim S1, kết nối bằng HDMI, âm thanh dùng ngõ quang ra receiver, rồi phát. Bật tivi ở chế độ xem 3 D là được ?
Dùng PC chắc cũng tương tự, chỉ cần phần mềm như WMP, MPC, KMP, VLC ... là đủ.
Có gì không đúng nhờ các bạn hướng dẫn dùm.

Ðề: Re: Ðề: PANASONIC PLASMA TH-P50ST50V: Thỏa mãn niềm đam mê!

File Blu-ray iso 3D chính là file gốc đấy! Bác còn muốn gốc gì nữa?

E cũng biết File Blu-ray iso 3D là file gốc. Ý E muốn nói là hiện nay chưa có đầu HDP nào có Chip để đọc được file loại này.

fallengt

Con này HCM ở đâu bán 26.900.000 vậy ?

khoaifeat

Active Member
Hnay em cũng đi ngó ST50V và VT55! Ngó sang cả LED serie7 Của SS nữa, chất lượng hình hay độ sáng thì không nói đến nữa, nhưng về công suất tiêu thụ thì giữa LED VÀ PLASMA lệch nhau đến cỡ 300w, nếu 1 tuần bật 23h, 1 số điện tạm tính 2006 đ thì số chênh lệch về tiền và điện năng quy ra tiền giữa 2 dòng này cũng vui đấy, đã bác nào thử tính chưa?

lahabentin

Well-Known Member
Hnay em cũng đi ngó ST50V và VT55! Ngó sang cả LED serie7 Của SS nữa, chất lượng hình hay độ sáng thì không nói đến nữa, nhưng về công suất tiêu thụ thì giữa LED VÀ PLASMA lệch nhau đến cỡ 300w, nếu 1 tuần bật 23h, 1 số điện tạm tính 2006 đ thì số chênh lệch về tiền và điện năng quy ra tiền giữa 2 dòng này cũng vui đấy, đã bác nào thử tính chưa?
Bác hãy tính giúp mình với! Nói gì thì nói, chứ tính toán mình cực dốt bác ạ!

tuyen_kientruc2010

Well-Known Member

Để có chất lượng hình ảnh tuyệt đối khi xem film, ca nhạc HD thì không lo ngại việc tốn điện bác à, một chiếc tivi Panasonic 3D Plasma TH-P50ST50V có 26t900n trong khi đó Panasonic 3D LED TH-L47ET5V tận 29.900.000 VND hoặc Samsung 3D LED UA46ES7500R tận 49.900.000 VND hay Sony 3D LED Bravia KDL-46HX750 33.900.000 VND, số tiền bỏ ra mua tivi LED trừ vào tiền điện hàng tháng. Nhận xét cuối cùng là tùy từng sở thích người tiêu dùng mua thôi, cái gì cũng có mặt ưu điểm và khuyết điểm, Plasma cho hình ảnh đẹp thì phải tốn điện hơn LED tv nhưng giá thành lại rẻ hơn nhiều.

lahabentin

Well-Known Member

Để có chất lượng hình ảnh tuyệt đối khi xem film, ca nhạc HD thì không lo ngại việc tốn điện bác à, một chiếc tivi Panasonic 3D Plasma TH-P50ST50V có 26t900n trong khi đó Panasonic 3D LED TH-L47ET5V tận 29.900.000 VND hoặc Samsung 3D LED UA46ES7500R tận 49.900.000 VND hay Sony 3D LED Bravia KDL-46HX750 33.900.000 VND, số tiền bỏ ra mua tivi LED trừ vào tiền điện hàng tháng. Nhận xét cuối cùng là tùy từng sở thích người tiêu dùng mua thôi, cái gì cũng có mặt ưu điểm và khuyết điểm, Plasma cho hình ảnh đẹp thì phải tốn điện hơn LED tv nhưng giá thành lại rẻ hơn nhiều.
Ồ! Bác! Cứ để bác ấy tính xem thử thế nào?

fallengt

Làm gì mà 300w, 2 con cùng size thì LED vs plasma cao lắm là chênh lệch 200w. Bt thì thấp hơn

Bên trên