P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

rua bo

Well-Known Member
Ðề: P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

Tối qua, em test thử Ace play trận Genoa-Juventus chạy ngon, seed>50, speed>250kbps, thỉnh thoảng đứng hình 1, 2s, buff 2 lần. Trong khi đó XBMC, seed<30, speed<130kbps, đứng hình, buff, out liên tục chẳng "mần ăn" được gì.

viettoanhp

Well-Known Member
Ðề: P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

Tối qua, em test thử Ace play trận Genoa-Juventus chạy ngon, seed>50, speed>250kbps, thỉnh thoảng đứng hình 1, 2s, buff 2 lần. Trong khi đó XBMC, seed<30, speed<130kbps, đứng hình, buff, out liên tục chẳng "mần ăn" được gì.

bác test trên pc hay AB thế bác

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

Bác nói chuẩn đấy, mình đã test rồi, anh em nào không vào được sopcast thì vào phần cài đặt của p2p, rồi chuyển chạy các link acestream chạy qua trình acesplayer nhé. Càng nhiều người seed càng chạy ngon, chứ tầm 10 mạng seed trở xuống thì vẫn bị buf, chẳng có lý do gì mà nó lại đưa acesplayer vào cả, có phải có nguyên nhân lên nó mới thêm cái acesplayer chạy ngoài nữa.
nhưng nó cũng có 1 nhược điểm là các Ab có cấu hình thấp ( Ram 1 G) thì chạy các link fullHD bị giật và vỡ hình, các link sd thì ok. Còn các Ab cấu hình cao ( 2G) thì chạy ok nhé.
bác cho e hỏi e vô phần cài đặt của p2p đâu thấy trình acesplayyer đâu,cái đo mình phải cài đặt ngoài ak

tuanqc78

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

bác cho e hỏi e vô phần cài đặt của p2p đâu thấy trình acesplayyer đâu,cái đo mình phải cài đặt ngoài ak
Bạn chọn Official Ace Player cho mục Acestream Engine, rồi OK. Sau đó thoát bật lại P2P thì nó down và cài lại Aceplayer. Từ bây giờ Aceplayer sẽ chạy các link Acestream trên nền Acestream Engine.

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

Bạn chọn Official Ace Player cho mục Acestream Engine, rồi OK. Sau đó thoát bật lại P2P thì nó down và cài lại Aceplayer. Từ bây giờ Aceplayer sẽ chạy các link Acestream trên nền Acestream Engine.
hiz e tìm k thấy bác ơi,bác chỉ cụ thể hơn e xíu,e vô setting mà cũng chả thấy đâu :D

hungmh80

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

hiz e tìm k thấy bác ơi,bác chỉ cụ thể hơn e xíu,e vô setting mà cũng chả thấy đâu :D

Vào setup như thế này bác nhé .

rua bo

Well-Known Member

bác test trên pc hay AB thế bác

Trên androi bác ơi.
Tối qua, em lại test trận Lazio bằng Ace play với bitrate 4000 chạy trơn tru, ko vấp váp gì. Xem được 1 lúc, em thoát ra "đi lòng vòng" rùi trở vào bình thường, ko hề hấn gì.
"Túm váy" Ace play coi bộ ngon.

Hôm nay có trận sớm New-Liv anh em cùng chia sẻ kinh nghiệm nhé.

huy_ngo21

Member

sao mình choi copcast tren xbmc androi không được vây,bác nào giúp minh với,có cần cài thêm gì nữa không? thanks

thaovjp89

Well-Known Member

sao mình choi copcast tren xbmc androi không được vây,bác nào giúp minh với,có cần cài thêm gì nữa không? thanks

nó báo lỗi sao vậy bác, còn tùy vào link bác xem nữa

huy_ngo21

Member

lick vào nó không được bác ah,link nào cũng không được hết bác ah

rua bo

Well-Known Member

Các bác vào link Livefootballvideo.com, chon tiếp Newcastle vs Liverpool thì sẽ hiện link sopcast và acestream, tới đây, các bác chọn và thưởng thức thôi.

rua bo

Well-Known Member

Em đang xem sky sport1 ngon lành với bitrate 2500 bằng Ace play.

hungmh80

Active Member

thành công rồi . P2P quả là bá đạo :D

rua bo

Well-Known Member

Link sky sport1 bị lag, em chuyển sang link canal+sport xem ngon.

hungmh80

Active Member

Link sky sport1 bị lag, em chuyển sang link canal+sport xem ngon.

Dưới nhà em đang chạy link sopcast 3000kpbs, trên nhà thì xem kênh canal+sport giống bác đấy, ko giật lắc gì cả, vì sợ ko đủ băng thông lên ko dám thử kênh HD. Em dùng gói 12M của Viettell.
Giờ bác ko còn phải lo ko xem đc bóng nữa nhé :D
Hôm nọ em đã chạy thưr nghiệm 1 kênh hd rồi, rất ok. Hôm đấy có khoảng hai mấy thằng nó seed.

rua bo

Well-Known Member

Vâng, cám ơn bác. Nhà em chia nhiều phòng nên ko dám đú mấy link cao, sợ mấy phòng khác ko xem được.

huy_ngo21

Member

Vâng, cám ơn bác. Nhà em chia nhiều phòng nên ko dám đú mấy link cao, sợ mấy phòng khác ko xem được.
Trong phần p2p bác chọn Player type của sopcast là gì vậy mình chọn external player va xbmc nó cũng không chơi được

tuanqc78

Well-Known Member
Đang test cả 2 trận, New-Liv va Vol-Bir trên ace player. Mạng vnpt 10Mbs, chạy đồng thơˋi, Ok!

Bên trên