P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

12345qazw

Member
Re: Ðề: P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

chả biết các bác thế nào, em thì chưa trận nào không xem đc cả, chỉ vào khoảng trước 5 phút, lắm hôm về muộn đi mò link dù lâu 1 tý nhưng vẫn xem được bình thường.
Trận MU - CHEL hôm qua thì em vào trươcs 10 phút.

Bác nào khó xem đc trên p2p thì cài thêm cái Sportdevil vào cũng đc, chất lượng thì kém hơn nhưng có còn hơn không :D

em phải xem trên link ace stream đây. khá ổn chả lag gì. đc cái full hd 1080 . giữa hiệp 1 buff 1 tí còn lại chạy mượt luôn/ xem trên vcl của laptop. kênh này nó chiếu cả ngày hay sao ấy. tối qua em xem cả 3 trận trên link acestream. acestream://4eed63eda67d3f0b33159ab5f11102d9bb1cf9a0

hungmh80

Active Member
Ðề: Re: Ðề: P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

em phải xem trên link ace stream đây. khá ổn chả lag gì. đc cái full hd 1080 . giữa hiệp 1 buff 1 tí còn lại chạy mượt luôn/ xem trên vcl của laptop. kênh này nó chiếu cả ngày hay sao ấy. tối qua em xem cả 3 trận trên link acestream. acestream://4eed63eda67d3f0b33159ab5f11102d9bb1cf9a0

Vậy cũng ổn rồi , acestream xem trên Ab không ổn định lắm , được cái link của nó live 24/24 như các kênh truyền hình truyền thống . Nó mà ổn định thì nhà nhà dùng Andoidbox đấy . Hy vọng là thằng viết ra Add-on này tìm ra được cách chạy acestream ổn đinhj trên Ab .

12345qazw

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

Vậy cũng ổn rồi , acestream xem trên Ab không ổn định lắm , được cái link của nó live 24/24 như các kênh truyền hình truyền thống . Nó mà ổn định thì nhà nhà dùng Andoidbox đấy . Hy vọng là thằng viết ra Add-on này tìm ra được cách chạy acestream ổn đinhj trên Ab .

bản p2p 1.1.3 này stream dùng cũng khá hơn bản trước nhiều rồi. hi vọng nó ngon đc như vlc trên máy tính. như thế thì đỡ vất vả kiếm link sopcast với canh giờ để vào link ko thì nó off mất, link stream càng xem đông càng mượt.

thc76

Active Member
Ðề: P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

Tối qua mình vào muộn 5 phút trận MU-Chelsea, không bắt được link softcast. Lúc tuyệt vọng, vào thử link acetream, ai ngờ chạy ngon (vì seed > 50?). Cả trận bị văng khoảng 4 lần, thế cũng là quá tốt rồi. Chất lượng hình ảnh thì không thể chê được.

Chỉnh sửa lần cuối:

hungmh80

Active Member
Ðề: P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

Tối qua mình vào muộn 5 phút trận MU-Chelsea, không bắt được link softcast. Lúc tuyệt vọng, vào thử link acetream, ai ngờ chạy ngon (vì seed > 50?). Cả trận bị văng khoảng 4 lần, thế cũng là quá tốt rồi. Chất lượng hình ảnh thì không thể chê được.

Thế thì cuối tuần này tất cả anh em mình lao thử hết vào acestream giữ seed xem cho nó phê nhể :)).
Ai ko vào được sopcast thì vào acestream mà chơi đợi đông người xem cho nó ổn định.

thc76

Active Member

Xin bổ sung thêm là mình dùng AB chứ không phải PC hay Laptop đâu. Có thể PC hay laptop chất lượng ổn hơn theo đánh giá của bạn 12345qazw !

hungmh80

Active Member

Xin bổ sung thêm là mình dùng AB chứ không phải PC hay Laptop đâu. Có thể PC hay laptop chất lượng ổn hơn theo đánh giá của bạn 12345qazw !
Trên PC thì Acestream chạy ổn hơn so với trên Ab. Đấy là trên diễn đàn về p2p nó nói thế, Acestream trên Ab vẫn chưa ổn lắm vẫn còn phải fix tiếp.

rua bo

Well-Known Member

Bác xài mạng nào vậy? và bác xem link nào?
P/s: em có ý kiến thế này: các bác xem ace ở link nào thông báo lên đây cho mọi người bu vào.

thc76

Active Member

Mình dùng cáp quang 12M của Viettel. Còn link trận Mu-Chelsea là Arena5 2350. Mình hay xem loại link của Arena vì không chỉ ít quảng cáo, mà chất lượng tương đối tốt.
Tất nhiên với mức độ ổn định của Ace trên AB như hiện nay, việc chọn link ace chỉ là giải pháp tình thế nếu không thể vào softcast.
Bình thường nếu seed thấp (<10) thì cứ khoảng 5-10 phút thì bị out 1 lần, :((không phù hợp với ai thiếu kiên nhẫn[-X.
Nhưng một khi đã lên cơn nghiền thì .. ;;)
Anh em lưu ý: Nếu mình vào ngay sau khi bị out, thì không phải chờ load lại nữa!!....
Có ít kinh nghiệm "thương đau" xin chia sẻ với anh em.

Chỉnh sửa lần cuối:

vanninhthuan119

Well-Known Member
Re: Ðề: P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

Thế thì cuối tuần này tất cả anh em mình lao thử hết vào acestream giữ seed xem cho nó phê nhể :)).
Ai ko vào được sopcast thì vào acestream mà chơi đợi đông người xem cho nó ổn định.

Cuối tuần này bác chủ động lên sóng thử nghiệm nhé, ae mình thử phát xem nào (không dùng sopcast nhé các bác). Dạo này link ace nhiều mà không xem được tức=P~

saigonboy_92

Active Member

mình dùng pc play ace bằng viet simple tv thì rất mượt đẹp và ko bị văng rất ổn định,mấy bác dùng pc dùng thử xem sao

vanninhthuan119

Well-Known Member

mình dùng pc play ace bằng viet simple tv thì rất mượt đẹp và ko bị văng rất ổn định,mấy bác dùng pc dùng thử xem sao

Dùng AB quen nên xem trên PC gắn lên TV dây nhợ hơi lằng nhằng, dạo này lười quá;)

hungmh80

Active Member
Ðề: Re: Ðề: P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

Cuối tuần này bác chủ động lên sóng thử nghiệm nhé, ae mình thử phát xem nào (không dùng sopcast nhé các bác). Dạo này link ace nhiều mà không xem được tức=P~

E thì có món khác để xem EPL lên cũng ko quan trọng, còn trên P2P thì mấy kênh actream nó phát bóng đá ở mấy kênh của Nga, Lên ai vào trước cứ bấm info lên là anh em biết ngay.

Nó nằm ở nhóm mấy kênh này : 1HD , 2HD , 3HD
messaging_attachment.php

12345qazw

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

E thì có món khác để xem EPL lên cũng ko quan trọng, còn trên P2P thì mấy kênh actream nó phát bóng đá ở mấy kênh của Nga, Lên ai vào trước cứ bấm info lên là anh em biết ngay.

Nó nằm ở nhóm mấy kênh này : 1HD , 2HD , 3HD
messaging_attachment.php

mấy kênh đó đến giờ live thì ko xem đc đâu . chỉ có link cảu e đưa thì xem mới mượt,
acestream://4eed63eda67d3f0b33159ab5f11102d9bb1cf9a0
còn các keeng kia đến giờ đá bóng nó giảm băng thông, hình như đây là dịch vụ trả tiền hay sao ấy, đâu mà nó rảnh stream cả ngày 1 đống kênh hd luôn

saigonboy_92

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

mấy kênh đó đến giờ live thì ko xem đc đâu . chỉ có link cảu e đưa thì xem mới mượt,
còn các keeng kia đến giờ đá bóng nó giảm băng thông, hình như đây là dịch vụ trả tiền hay sao ấy, đâu mà nó rảnh stream cả ngày 1 đống kênh hd luôn

đến lúc live nhiều người xem nên cũng khó hơn bt chút thui,mình dùng pc vẫn vào và play ổn định đặc biệt là các kênh Full hd của NTV Fubol 1,2,3

hungmh80

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

Thế bác lấy nguồn ở đâu vậy ?
Bác add vào trình nào trên AB để xem vậy ?

Quên mất ở # trước bác bảo bác xem trên PC :D , giờ lại vác laptop ra cắm vào TV thì ngại lắm .
Cơ bản là em vẫn xem đc sopcast trên P2P .
Acestream mà ổn định thì ko có gì bằng , toàn kênh full HD

hungmh80

Active Member
Ðề: Re: P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

Có bác nào rành về Torrent stream trong XBMC không? hướng dẫn ae tí ạ?

Trong Ab nó set hết cho mình rồi đấy thôi, chỉ có trên PC là phải set lại.
E đang sưu tập 1 số link acestream để cuối tuần này chạy thử nghiệm, chắc đến thứ 7 em up lên đây để anh em add vào chạy thử xem sao, nguồn trong p2p có live là ko tài nào xem nổi.
Anh em nào có link acestream nào ổn định cứ up lên đây nhé. Phòng khi sopcast không xem đc thì vào link đấy xem. Cách add vào p2p em đã hướng dẫn ở mấy trang trước rồi.

Bên trên