NỘI DUNG VÀ CHƯƠNG TRÌNH, CÁC DỮ LIỆU ANH EM CẦN ĐƯỢC SHARE CỦA ANH EM HDSG

jeambone

Active Member
Ðề: Re: NỘI DUNG VÀ CHƯƠNG TRÌNH, CÁC DỮ LIỆU ANH EM CẦN ĐƯỢC SHARE CỦA ANH EM HDSG

Anh Tài ơi chỉ giùm cánh chụp màn hình laptop bằng PrtSc, sau đó đưa lên diển đàn của mình. Có 1 vấn đề cần nhờ ae tư vấn mà không biết cách đưa lên. Cảm ơn anh nhé.

Sau khi bấm PrtSc, A.Quang chạy chương trình Paint, paste (ctrl+v) vào, sau đó dùng chức năng cắt (crop) phần hình ảnh mong muốn, bấm ctrl+c để copy phần cắt vào bộ nhớ. Chọn File --> New, chương trình hỏi lưu chọn không lưu, bấm ctrl+v dán phần cắt hình ảnh từ bộ nhớ xuống file, lưu lại thành file ảnh, up lên web lưu ảnh, copy link dán vào diễn đàn.

hbinhlove2003

Well-Known Member
Anh Tài ơi chỉ giùm cánh chụp màn hình laptop bằng PrtSc, sau đó đưa lên diển đàn của mình. Có 1 vấn đề cần nhờ ae tư vấn mà không biết cách đưa lên. Cảm ơn anh nhé.
Nếu nó hiện 1 bảng thông báo hình chữ nhật hoặc ô vuông báo lỗi thì anh nhấn vào bảng đó rồi nhấn Alt + PrtSc nó sẽ chỉ chụp cái bảng đó thôi rồi vào Paint bấm Ctrl + V là xong :)

tonytruong

Super Moderators

Anh có thể dùng chương trình này rất hay,chụp màn hình theo ý muốn và quay phim lại cũng được.:) Anh down vế giải nén và cài đặt dể dùng lắm thântrong đó có cả key rồi đó anh. thân

Link Down:> Fshare - Dich vu chia se, luu tru du lieu mien phi tot nhat

delldell

Well-Known Member
Ðề: Re: NỘI DUNG VÀ CHƯƠNG TRÌNH, CÁC DỮ LIỆU ANH EM CẦN ĐƯỢC SHARE CỦA ANH EM HDSG

Tương đương cáp quang chính phủ line cho cơ quan nhà nước loại 1 rồi!

Đang để ẩn cho IDM down, bật lên thấy tốc độ lên đến...64Mb/s, hết hồn...không tin vào mắt mình, nhưng khi...hoàn hồn định chụp lại cho ae xem thì nó...tuột còn khoảng 27Mb/s.

qdangnhat

Well-Known Member
Có ae nào tải The Expatriate bị như giống như vậy không

Từ lúc lắp đặt đường truyền Internet mới thường xuyên bị tình trang này

qdangnhat

Well-Known Member
đây là lỗi trong quá trình tải file, nếu file có add revocery thì a dùng winrar repair nó rồi giải nén lại thử xem.

Không có recovery An ơi. Một số film có file .rev tải về cũng bị lỗi các file này.
Cái lạ là từ khi lắp đặt đường truyền internet mới, tình trạng này xảy ra gần như 99% số file tải về. Có khi nào do lỗi của cáp truyền và modem không em??? Anh đã thử dùng 3 máy tính khác trong nhà để down nhưng vẫn bị lỗi y như vậy.

Hải Đăng

Không có recovery An ơi. Một số film có file .rev tải về cũng bị lỗi các file này.
Cái lạ là từ khi lắp đặt đường truyền internet mới, tình trạng này xảy ra gần như 99% số file tải về. Có khi nào do lỗi của cáp truyền và modem không em??? Anh đã thử dùng 3 máy tính khác trong nhà để down nhưng vẫn bị lỗi y như vậy.
Em cũng bị như anh Quang nhưng thỉnh thoảng thôi, em dùng cáp quang Viettel

Bên trên