NHỜ TƯ VẤN MUA BỘ DÀN DỜI KHOANG 11 TRIỆU

luciano

Active Member
Ðề: NHỜ TƯ VẤN MUA BỘ DÀN DỜI KHOANG 11 TRIỆU

sorry all, em trên đường lên Đức, sau khi tới sẽ mạo muội, lấy hết can đảm để các bác khác chém.

Kg biết bác luciano đi đâu mà mãi chua thấy về giúp anh em.

luciano

Active Member

em vừa về tối khuya hôm qua, thì dzính một loạt công tác.

bác cho em khất hẹn, qua tháng 3 sẽ xin nộp. Còn nếu bác đang trong tình hình căng thẳng thì pm em, em hướng dẫn.

kính

vinhpq

Member

mua cả bộ dàn có lẽ hay hơn....

quangphq

Bác chủ đã kiếm đc dàn nào vừa ý chưa, post lên cho a e tham khảo đê...
Gần hết tháng 3 rùi mà chưa thấy bài hướng dẩn của bro luciano để đưa a e vào mê đạo nhỉ.

quangphq

Nhờ các bro tư vấn giúp mình dàn 5.1 2rd hand để trong phòng 16m2. Nhu cầu xem phim hd & nghe nhạc. Mình dùng pc làm nguồn phát.
Mình có khoảng 12tr định mua trước 4 BOOKSHELF + Receiver còn centre & sub mua sau có đc không.
Mấy bro thấy con Sansui S-H7(1tr9) này thế nào, công suất bao nhiêu, nghe hay không & đánh với Receiver nào thì hợp.
Mong các bro giúp dùm. Thanks......

quangphq

Up lên cho các cao thủ thấy.

garu1688

Ở Hn thì pm em giúp cho :D

Nhờ Bác hướng dẫn hộ tí :

Đang xem phim HD bằng máy vi tính nhưng nghe âm thanh chán quá
(loa creative 5.1 - nhưng không có dts thì phải , cái loại creative 5.1 Inspire 5200 đó )
Giờ em có khoảng 5T muốn đổi thành loại có âm ly ngoài để nghe cho sướng hơn thì nên dùng loại nào, nếu đủ thì mua ở đâu Bác tư vấn giúp cái !!!

Nhờ Bác hướng dẫn hộ tí :

Giờ em có khoảng 5T muốn đổi thành loại có âm ly ngoài để nghe cho sướng hơn thì nên dùng loại nào, nếu đủ thì mua ở đâu Bác tư vấn giúp cái !!!

5T thì mua cái Receiver mất 2-2,5tr, còn lại chơi 1 loạt loa cỏ, kiểu như Yamaha 325, không có sub.

hdat

Em xin các bác tư vấn giúp em nên mua Denon 390XP hay Jamo S606 với AVR Denon 2nd? Em mới bước vào chốn HD nên mong các bác giúp. Thank all.

lehoang40

Em xin các bác tư vấn giúp em nên mua Denon 390XP hay Jamo S606 với AVR Denon 2nd? Em mới bước vào chốn HD nên mong các bác giúp. Thank all.

Vote 1 phiếu cho dàn rời: ít tiền mua second hand, nhiều tiền mua brand new. Với giá tiền của Denon 390XP, bác sẽ có 1 dàn rời âm thanh hay hơn hẳn, mình mới ráp 1 dàn 13T, nếu muốn nghe thử thì pm cho mình, nhà mình ở TB.

vietrung

Active Member

Vote 1 phiếu cho dàn rời: ít tiền mua second hand, nhiều tiền mua brand new. Với giá tiền của Denon 390XP, bác sẽ có 1 dàn rời âm thanh hay hơn hẳn, mình mới ráp 1 dàn 13T, nếu muốn nghe thử thì pm cho mình, nhà mình ở TB.

bác list thử dàn 13tr của bác gồm có gì để bạn ấy và mọi người có thể tham khảo thử!!!

lehoang40

bác list thử dàn 13tr của bác gồm có gì để bạn ấy và mọi người có thể tham khảo thử!!!

Receiver Onkyo TX DR575X: 2.8T second hand
Main: Jamo S416 + Cen-sur: Jamo S403 + sub Jamo C200 10.5T Brand new

garu1688

5T thì mua cái Receiver mất 2-2,5tr, còn lại chơi 1 loạt loa cỏ, kiểu như Yamaha 325, không có sub.

Vẫn biết là Receiver từ 2 - 2,5 T nhưng quan trọng là loại gì chứ Bác nói chung chung thế thì em bó tay ......

Mà em tưởng là cắm loa vi tính vào cái Receiver đấy là nghe được mà ???

onggia

Well-Known Member

Vẫn biết là Receiver từ 2 - 2,5 T nhưng quan trọng là loại gì chứ Bác nói chung chung thế thì em bó tay ......

Mà em tưởng là cắm loa vi tính vào cái Receiver đấy là nghe được mà ???

Bộ loa của bác nó có những cổng kết nói gì bác nhỉ??loa vi tính thì ko cần phải mua AVR làm cái gì bác ạ cứ cho phần mềm máy tính giải mã là được rùi.

garu1688

Bộ loa của bác nó có những cổng kết nói gì bác nhỉ??loa vi tính thì ko cần phải mua AVR làm cái gì bác ạ cứ cho phần mềm máy tính giải mã là được rùi.

3 cái jắc 3,5mm mầu xanh, da cam, đen....

em muốn mua âm ly dts rồi cắm loa xang âm ly đó

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên