NHỜ TƯ VẤN MUA BỘ DÀN DỜI KHOANG 11 TRIỆU

Chào tất cả các bác trong cộng đồng HD Vietnam![-O<
Em đang có kế hoach mua một một bộ dàn 2rd hand rời hàng Mỹ, EU hoặc Nhật. Mong nhận được sự chỉ dẫn của anh em trong cộng đồng HD Vietnam nhất là các bác cao thủ. Em xin đa tạ các bác trước ah!
Em có ngân quỹ khoảng 11t (kể cả quỹ đen) em định mua loa cột main,centre,receiver và sub trước.
Loa cột main: em tính khoảng 4t
Centre : khoảng 1t5
Receiver: khoảng 3t(có cổng HDMI để kết nối với laptop,5.1), Em lấy laptop làm đầu phát tạm một thời gian.
Sub : khoảng 2t (em đang phân vân giữa sub hơi và điện)
Thể loại nhạc em thích là nhạc đồng quê, chữ tình, nhạc vàng. Tuy nhiên khi nghe thể loại này em thường để bass lớn.8-}. Phòng em diện tích 20m2
Em cũng thích hát karaoke lên thời gian tới em mua thêm một cái mixer để hát. Em nghe nhạc 80%, hát 15%,film 5%. Riêng âm thang xem film em kg quan trọng lắm.
Em hiện đang ở Đồng Nai, kg biết ở ĐN có chỗ nào báo những hàng trên kg nhỉ. Còn lên Sài Gòn thì mua đồ cũ chỗ nào uy tín, đúng hàng nhỉ. Xin các bác chỉ giúp.;;);;)

chimenfr

Member
Ðề: NHỜ TƯ VẤN MUA BỘ DÀN DỜI KHOANG 11 TRIỆU

AVR 3T mà có HDMI thì hơi bị căng. Shop uy tín mà giá mềm thì qua Nguyễn Thiện Audio nhé. Qua nhanh kẻo ko kịp Tết

tuanpps

Member
Ðề: XIN TƯ VẤN MUA BỘ DÀN 11T

Chào tất cả các bác trong cộng đồng HD Vietnam! [-O<
Em đang có kế hoach mua một một bộ dàn 2rd hand rời hàng Mỹ, EU hoặc Nhật. Mong nhận được sự chỉ dẫn của anh em trong cộng đồng HD Vietnam nhất là các bác cao thủ. Em xin đa tạ các bác trước ah!
Em có ngân quỹ khoảng 11t (kể cả quỹ đen) em định mua loa cột main,centre,receiver và sub trước.
Receiver: khoảng 3t(có cổng HDMI để kết nối với laptop,5.1), Em lấy laptop làm đầu phát tạm một thời gian.
Thể loại nhạc em thích là nhạc đồng quê, chữ tình, nhạc vàng. Tuy nhiên khi nghe thể loại này em thường để bass lớn. . Phòng em diện tích 20m2
Em cũng thích hát karaoke lên thời gian tới em mua thêm một cái mixer để hát. Em nghe nhạc 80%, hát 15%,film 5%. Riêng âm thang xem film em kg quan trọng lắm.
Em hiện đang ở Đồng Nai, kg biết ở ĐN có chỗ nào báo những hàng trên kg nhỉ. Còn lên Sài Gòn thì mua đồ cũ chỗ nào uy tín, đúng hàng nhỉ. Xin các bác chỉ giúp. #:-S

Vấn đề là ở chỗ bôi xanh.

Thể lại đó còn mua HT làm gì??? Làm bộ 2 kênh trong tầm tiền: CD/Amplier: arcam, cambrigde audio, rotel, philips, mazant ... & speaker: thì nhiều loại lắm... tuỳ phối ghép và "trong tầm tiền":))

quanghaiphong

Well-Known Member

Tết đến rồi..................Bác mua cái Re mà có cổng HDMI giá 1.5t thì cố chờ thêm 10 năm nữa vậy.Với tầm xiền này chỉ nghe DTS đã là quá sức rùi.

intel

nghe nhạc thì chơi 2.1 thoai cần gì 5.1 đâu với cái bạn đưa thì mình thấy nghe nhạc 20%, hát 5%,film 75%

michealvac

Member

nhạc đồng quê thì 2.1 làm j, 2.0 cho nó chất, 2.1 mang âm hưởng dance rồi

chimenfr

Member

Tết đến rồi..................Bác mua cái Re mà có cổng HDMI giá 1.5t thì cố chờ thêm 10 năm nữa vậy.Với tầm xiền này chỉ nghe DTS đã là quá sức rùi.

avr mà có HDMI thì tệ lắm là 8 chai ( 1610 mới) , mua 2nd thì rẻ hơn chút xíu thôi . Mà nghe nhạc thôi thì TrueHD làm gì nhỉ .Tầm 4 chai múc 1 con Ya 995 công suất mạnh về hát karaoke banh nhà

Tết đến rồi..................Bác mua cái Re mà có cổng HDMI giá 1.5t thì cố chờ thêm 10 năm nữa vậy.Với tầm xiền này chỉ nghe DTS đã là quá sức rùi.[/QUOTE

Em mới lên kế hoạch thôi, ra tết em mới mua bác ah. Mong các bác tư vấn chi tiết hơn giúp em vd nếu mua dàn 2.1 thì phải mua nhưng thứ gì, 2.0 mua nhưng thứ gì?
Big thanks!

avr mà có HDMI thì tệ lắm là 8 chai ( 1610 mới) , mua 2nd thì rẻ hơn chút xíu thôi . Mà nghe nhạc thôi thì TrueHD làm gì nhỉ .Tầm 4 chai múc 1 con Ya 995 công suất mạnh về hát karaoke banh nhà

Con Ya 995 ráp được sub vô kg bác, còn loa thì dòng nào hay hả bác?
Thanks

Vấn đề là ở chỗ bôi xanh.

Thể lại đó còn mua HT làm gì??? Làm bộ 2 kênh trong tầm tiền: CD/Amplier: arcam, cambrigde audio, rotel, philips, mazant ... & speaker: thì nhiều loại lắm... tuỳ phối ghép và "trong tầm tiền":))

Hai kênh theo em hiểu thì chỉ gắn đc hai loa thôi phải kg?

melody23

Member

Hai kênh theo em hiểu thì chỉ gắn đc hai loa thôi phải kg?

đúng đấy bác, nếu nhu cầu xem phim của bác chưa cao thì bác làm 1 đôi loa cột với 1 amply 2 kênh nghe nhạc và xem phim cũng tạm khi nào có kinh phí thì hoành thành bộ 5.1

kemkem

hix, xem film có 5% thì bác dành tiền mà làm bộ 2 kênh để nghe nhạc bác ạ, tầm 11tr là được bộ dàn nghe nhạc kha khá rồi đó bác...hôm trước e đi nghe thử bộ tannoy và cambridge cũng được lắm bác ạ, nghe nhạc trữ tình khá tốt

onggia

Well-Known Member

Chào tất cả các bác trong cộng đồng HD Vietnam![-O<
Thể loại nhạc em thích là nhạc đồng quê, chữ tình, nhạc vàng. Tuy nhiên khi nghe thể loại này em thường để bass lớn.8-}. Phòng em diện tích 20m2
Em hiện đang ở Đồng Nai, kg biết ở ĐN có chỗ nào báo những hàng trên kg nhỉ. Còn lên Sài Gòn thì mua đồ cũ chỗ nào uy tín, đúng hàng nhỉ. Xin các bác chỉ giúp.;;);;)

Bác nghe nhạc là chủ yếu thì cần gì phải mua center với sub làm gì bác cứ kiếm 1 đôi main secondhand tầm 6M,âm ly 3.5M tiền còn lại đầu tư vào CDP và rây rợ là hợp lý nhất.

khanhtl1

Chà,

11 triệu thì em thấy hay nhứt là mua HT-IN-A-BOX. Dàn rời, nghe được cũng phải từ 25 chai trở lên (hàng mới).

locnp

Well-Known Member

Bác đầu tư từ từ cho đỡ nặng vốn và sướng được nhiều lần giống như em đây. Đầu tiên bác làm em receiver pioneer d8tx hoặc d8ex, tiền còn lại bác làm cặp Bookshelf nhỏ nhỏ để nghe nhạc + xem phim 2 kênh đỡ (có thể dùng cặp BS Boston HD7 của bác Trần Vũ 5s). Sau này có tiền đầu tư em center, sắm thêm cặp cột + sub, lấy cặp BS là rear.

Bác Manhthang và Luciano mấy hôm nay bận quá sao mà kg thấy nghé " tiệm" em vậy. Em đọc khá nhiều bài viết của hai bác và thấy rất hay. Mong hai bác bớt chút thời gian nghé cho em một lời khuyên.

Thánk các bác.

Năm mới xắp tới, chúc cộng đồng HD Viẹtnm của chúng ta ngày càng lớn mạnh. Chúc anh em MẠNH KHỎE, VUI VẺ, PHÁT TAI....VẠN SỰ NHƯ Ý.

hix, xem film có 5% thì bác dành tiền mà làm bộ 2 kênh để nghe nhạc bác ạ, tầm 11tr là được bộ dàn nghe nhạc kha khá rồi đó bác...hôm trước e đi nghe thử bộ tannoy và cambridge cũng được lắm bác ạ, nghe nhạc trữ tình khá tốt

Theo bác thì với tấm tiền 4t thí mua amly nào? Amly có thích hợp hát karaoke thì nghe nhạc có hay kg vậy?.

quangphq

Cho mình hỏi ké với,trong tầm 5tr
Infinity Reference 2000.6 & Kenwood LS-07 nên chọn em nào, hoặc có em nào ngon hơn. Mấy bro tư vấn dùm amp 5.1 khoảng 3tr trở lại để đánh với 2 em trên.
Mình muốn đầu tư dàn 5.1 nhưng không đủ tiền nên định mua 2 loa font và amply 5.1 trước còn sub, center & rear khi nào có tiền thì mua sau, như vậy có đc không. Định tập tành chơi dân dụng nhờ các bro giúp giùm. Thanks all........

onggia

Well-Known Member

Tầm 5 triệu bác kiếm 1 đôi JBL LX600 nghe cực hay trong tầm tiền luôn bác ạ,receiver cũ tầm 3 triệu thì cũng khó em nào chơi 2 kênh được 1 chút cả,nếu chọn đồ đời cũ quá thì lại ko có DTS xem phim mất sướng,nếu cố được bác nên cố mua 1 em tầm 5M thì sẽ nâng chất lượng của cả bộ dàn lên rất nhìu.Kính bác.

Bên trên