Nhờ các cao thủ giup đỡ kết nối AMP Yamaha AX8 với sound Supremefx x-fi

haikc

Member
Mình có 1 cái AMP Yamaha AX8 và 2 loa cây Sherwood ,giờ muốn kết nối với Sound cars XFI của main Asus X48 Extreme
Hình em nó đây a.:

Các bác giúp em cần mua những loại dây gì và cách nối the nào ạ.Thank các bác

ptkrelax

Active Member
Ðề: Nhờ các cao thủ giup đỡ kết nối AMP Yamaha AX8 với sound Supremefx x-fi

Bác xem phim bằng 2 loa àh.
Thì cắm Optical vào ngõ ngoài cùng bên phải >> AVR AX8

minhtai18

Member

Bác chủ dùng Coxial cũng được đó. (cái jack bông sen màu vàng có chữ SPDIF kế cổng Optical)

nguyen70

Well-Known Member

AMP Yamaha AX8 này xem phim hay lắm bác, bác cố thêm centre,sub,surround nữa là xong

haikc

Member

Thanks all.Mình vừa kết nối được qua cổng SPDIF rồi.lý do rất đơn giản mà ko nghĩ ra là fai vào set trong controlpanel cho nó xuất ra SPDIF là được.Nhưng đang thắc mắc 1 cái là sao khi xem film HD bản có chuẩn DTS và chỉnh AMP sang DVD DTS thì ko ra tiếng gì cả.chỉ nghe thấy tiếng khi để EFFECT OFF mới nghe được.Hay do setup trên AMP sai ?các bác co cao kiến giúp em với,lần đầu sử dụng nên đang ngu ngơ quá.

Với lại cho em hỏi cái nữa là hiện tại em đang kết nối 4 loa theo sơ đồ sau và công suất 4 loa ra gần như nhau.chuyển sang chế độ DVD DTS trên AMP ko nghe thấy tiếng gi cả,kể cả nghe nhạc lẫn xem film HD.
Bác nào giúp em với .Thanksss

ptkrelax

Active Member

Sao bác lại cắm Surround và cổng B.
Cắm em nó xuống Rear ngày. Nếu có phát thì nó phát 4 loa Front ah.
Bác set up lại Front A+B nhé. Ra Front A thôi.

haikc

Member

Cắm em nó xuống Rear ngày.
Cắm xuống Rear thì xem film HD ko nghe thấy gì và nhạc cũng ko thấy gi nôt bác ah.(Mà tại sao ở cái AMP set sang DVD DTS rồi nhưng đẻ 1 lát nó lại nhay sang chữ :EFFECT OFF ??? Bác nhỉ?)
Nếu có phát thì nó phát 4 loa Front ah.
Đúng thế bác ah.Cắm như hình trên thì phát 4 loa như nhau.hic
Bác set up lại Front A+B nhé. Ra Front A thôi.
Bác hưỡng dẫn giúp em setup lại loa và AMP rõ ràng tý hơn được ko ạ.Ngàn lần cám ơn Bác.

ptkrelax

Active Member

Chà cái này nói thì là một chuyện.
Ít nhất phải thấy tận mắt mới set dc.
Nếu bác rảnh thì bác setup như thế nào chụp lên đây. MÌnh xem sao đã. Chứ nói thế này cũng chẳng giải quyết dc

haikc

Member

Tình hình là rất tình hình các bác ah.Khi xem film ở chế độ 70mm Sci-Fi thì chỉ nghe thấy tiếng âm thanh bắn nhau,bom nổ,tiến xe chạy,tiếng trực thăng.... nhưng ko thấy tiếng nói đâu cả.mà có thì nghe rất nhỏ,dù đã tăng loa front và surround(mình ko có loa center và sub,cái này sẽ nâng cấp sau).Nhưng khi để sang chế độ 5 chanel stereo thi âm thanh đủ cả.Nhưng rõ ràng khi đi mua AMP và loa thi ở cửa hàng nó bán khi thử xem film thì để ở chế độ 70mm Sci-Fi tiếng nói cũng như tiếng bắn nhau,bom nổ,tiến xe chạy,tiếng trực thăng....đủ hết.Hay là do con sound Supremefx x-fi ko hỗ trợ DTS các bác nhỉ???Xin các cao thủ giúp em với.Thanksssssss
PS:Với lại các bác cho em hỏi cái nữa là khi nghe nhạc thì để chế độ gì ạ.Thấy bác bán hàng bảo để ở chế độ EFFECT OFF.Nhưng em nghe cảm giác ko hay lắm.Làm sao để chuyển được sang chế độ đại loại như : 2 CHANEL STEREO nhỉ?
(Nguồn phát đều là từ máy tính->sound->AMP Yamaha AX8->Loa)

Chỉnh sửa lần cuối:

haikc

Member

không có bác tay to nào giúp em với ah.Hic

haikc

Member

Cần giúp đỡ gấp.hic hnay T6 rồi,tối còn xem film.

haikc

Member

Cacs cao thur giup voi.

VAN_LOC

Well-Known Member

Bác không có Center sao ra tiếng nói được . Bác chuyển qua chế độ St coi tạm vậy .

Bên trên