Nhờ các Bác Tư vấn hộ loa nghe nhạc vàng

lan806

Well-Known Member
Ðề: Nhờ các Bác Tư vấn hộ loa nghe nhạc vàng

cái S90D một thời ngày xưa được chuộng khi đánh với Pioneer 7800II.
Có bác nào đó nói là nghe loa Nga (S90) trong nhà bê tông thì chán lắm, nhưng mà nghe ở nhà tranh thì tuyệt vời, chẳng biết bác ấy đùa hay thật vì em cũng chưa ở nhà tranh nghe nhạc bao giờ. Nhưng ngày xưa nghe mãi em này rồi, cái mốt thời ấy là vặn trebble nhiều nghe nhạc xoèn xoẹt ấy, mà cái anh S90 này là chúa hay cháy loa trebble (có lẽ do cách chỉnh nữa) nghe nhạc một buổi là như say sóng ấy.

onggia

Well-Known Member

Có bác nào đó nói là nghe loa Nga (S90) trong nhà bê tông thì chán lắm, nhưng mà nghe ở nhà tranh thì tuyệt vời, chẳng biết bác ấy đùa hay thật vì em cũng chưa ở nhà tranh nghe nhạc bao giờ. Nhưng ngày xưa nghe mãi em này rồi, cái mốt thời ấy là vặn trebble nhiều nghe nhạc xoèn xoẹt ấy, mà cái anh S90 này là chúa hay cháy loa trebble (có lẽ do cách chỉnh nữa) nghe nhạc một buổi là như say sóng ấy.

Nhà tranh thì nó hợp với nhạc vàng thật vì người ta hay nói 1 mái lều tranh 2 trái tim vàng mà :)) Nhưng em sợ là nhà tranh đếch có điện mà cắm âm ly bác ạ.

berryfun

Dạ thưa bác ngày xưa dân mình nghèo thì thấy chúng nó ghép với nhau hay thôi. Chứ bây giờ chúng nó cũng thường như bức tường thôi. Cặp trên nghe rất chói. Thế mà ngày xưa cũng là niềm mơ ước đấy bác ạ. E ngày xưa oách boney cho cả xóm nghe. Nghĩ lại chết cười.:D

tuanzs

Member

Em ko biết mọi ng thế nào? Nhưng bản thân em thì sở thích nghe nhạc thay đổi theo tuổi các bác ạ! Hồi đầu 2 thích nghe nhạc mạnh, sang đầu 3 thì thích đồng quê, hòa tấu, lovesong . Còn bây giờ là 37t lại thích nghe nhạc Vàng, thỉnh thoảng đi lễ nghe nhạc hầu đồng cũng thấy hay hay. Ko biết sang tuổi 40 thì thích nghe nhạc gi? và lúc nào thì thích nghe nhạc Đám ma...:))

Bác này giống em thế
Em cung nghe loạn cả lên bây giờ nghe kinh phật cũng thấy hay lẩm cẩm mất rồi (em cũng tầm tuổi bác)

Thichxem

những món bác nói thì theo em k nên dùng... nhạc vàng có chất riêng của nó.. em cùng sở thích nào. em chịu trách nhiệm cho sự hao tốn của bác :D
em đang dùng: bác có thể thay thế bắng các lọai màu đỏ
CDP Marrantz 94/ Philip LHHxxxR
Pre-pow Luxman 02/ Marrantz, Acc, Tube...
Loa JBL L100 Century/ JBL khác, Ditton, Tanoy...

Em thấy nghe nhạc vàng bằng CDP/AMP Marantz là hợp lý. Bác kiếm đôi loa bass to, nhạy cao chút là ổn Bác ạ!

garu1688

Bác này giống em thế
Em cung nghe loạn cả lên bây giờ nghe kinh phật cũng thấy hay lẩm cẩm mất rồi (em cũng tầm tuổi bác)

Em cũng thế.

Nghe nhạc trẻ bây giờ nó cứ như đấm vào tai ý. Nhiều lúc ngồi uống rượu cả mấy ông bạn học cùng phổ thông ngày xưa, nhớ cảnh đi mượn từng cái băng đem về nhà copy từng bài một rồi đi khoe loạn lên, nghĩ thấy hay hay...~O)~O)

manhthang

Huyền Thoại

Bao giờ thích nghe nhạc của phường bát âm mới kinh các bác ạ. Nghe nhạc vàng, nhạc trẻ, nhạc gì đi nữa vẫn vui chán :))

ngoibet

Member

Bao giờ thích nghe nhạc của phường bát âm mới kinh các bác ạ. Nghe nhạc vàng, nhạc trẻ, nhạc gì đi nữa vẫn vui chán :))

Chết cha, em nghe Xẩm thập âm của Xuân Hinh hát lại thấy hay...
@Bác chủ: Mấy thứ Bác định ko hợp đâu, Bác cứ kiếm mấy em Luxman hoặc Marantz hàng 2nd cùng với con CDP vừa vừa nữa nghe thích hơn nhiều.
Hình như trên này có bác đang bán con 88SE giá quá được

manhthang

Huyền Thoại

@Bác chủ: Mấy thứ Bác định ko hợp đâu, Bác cứ kiếm mấy em Luxman hoặc Marantz hàng 2nd cùng với con CDP vừa vừa nữa nghe thích hơn nhiều.

88SE nghe thường thôi, hôm qua thử ghép Musical Fidelity với B&W 801 Mark III hay mới chết dở :))

onggia

Well-Known Member

Musical gì mà khoẻ thế có phải cái con 350W 1 kênh ko bác????

E bán chứ ai. hiii...chán bán hết, dọn nhà, xây lại..hiii. Con 88SE này tầm trung là xuất sắc nhé. Rất đẹp, các bác nhanh chân.

totorauxom

Well-Known Member

Nhạc vàng chỉ kéo băng cát sét mới hay thôi các bác à,loa thì đóng lấy nghe mới phê

ATS

Bac tim mot cap Tannoy danh cung Accuphase la phan vocal rat tot, con de hy hon nua la ca mot chang duong day gian nan Bac a

Thichxem

Bác gì bên Vnav đang rao bán 5.2tr thôi

Bác overkillx nói chí phải. Marantz chuyên trị những dòng nhạc có tiết tấu chậm như jazz, classic thì nghe nhạc vàng thì OK òi.

cafesound

tìm loa nghe nhạc vàng các bác nên chọn những cặp loa bass giấy, cổ cổ, cũ cũ một chút thì tiếng mới diễn đạt tốt sự âu sầu trong từng bản :D Ngòai ra để có âm thanh hay còn phải kể thêm rất nhiều yếu tố khác như nguồn phát, amp, dây dẫn, phối ghép...

phuong210876

tìm loa nghe nhạc vàng các bác nên chọn những cặp loa bass giấy, cổ cổ, cũ cũ một chút thì tiếng mới diễn đạt tốt sự âu sầu trong từng bản :D Ngòai ra để có âm thanh hay còn phải kể thêm rất nhiều yếu tố khác như nguồn phát, amp, dây dẫn, phối ghép...
HIc đó là lý do tại sao loa cổ vẫn đắt giá đối với người Việt Nam vì chỉ có người VIệt nam mới có nhạc vàng nhạc sến.

Bên trên