NHỜ CÁC BÁC HƯỚNG DẪN LÀM SAO ĐỂ CHỐNG HÚ BỘ KOK TRONG GIA ĐÌNH

luonnho1001

Well-Known Member
Ðề: NHỜ CÁC BÁC HƯỚNG DẪN LÀM SAO ĐỂ CHỐNG HÚ BỘ KOK TRONG GIA ĐÌNH

KX100 có tính năng chống feedback rất hiệu quả, xài em này khỏi lo hú rít bạn chủ thớt nhé

Nếu chỉnh chưa tốt mà để Feedback ON vô tình lúc hát mà dùng remote bấm phải nút này có ngày cháy hết loa. Mà các nhà phân phối rất ít thông tin hay tư vấn giúp khách hàng tinh chỉnh nó ngoại trừ bài của bác Thảo các trang quảng cáo coppy bài của bác past nhiều chỗ mà không ghi nguồn.

mr_minh123

Active Member

thanks all các đại ka. bác nào nói cũng hay và cũng có lý cả , bữa giờ lu bu bân công việc cuôi năm quá , nên quên chụp hình, để về cân chỉnh lại chụp cái hình đua ra tòa các bác chém dùm em tí . Cảm ơn!

thaoprosound

Bác ơi em này chỉ cho chỉnh 1 chế độ mic 1 lần là xong gia đình không chuyên sẽ có nhiều giọng khác nhau thì rất khó ví như giọng nam trầm hay nữ cao thì phải có mấy file setup chon xuống chon lui chứ ko như amply tích hợp sẽ có mic1 mic2 mic3 setup khác nhau cho cả nhà.

Nếu set EQ tạo được "color" cho tiếng micro thật ngon thì giọng nào cũng nghe lọt tai hết bác ah.
Thông số EQ micro sẽ tùy thuôc theo từng loại micro khác nhau.
Thông số EQ tổng sẽ tùy thuộc theo không gian phòng, hệ thống loa, power amp...

Nếu như người setup nắm được, khai thác được hiệu quả các đặc điểm đặc trưng này của âm thanh, thì đó chính là chìa khóa vàng để giải mã các thiết bị như KX100.

thaoprosound

Nếu chỉnh chưa tốt mà để Feedback ON vô tình lúc hát mà dùng remote bấm phải nút này có ngày cháy hết loa. Mà các nhà phân phối rất ít thông tin hay tư vấn giúp khách hàng tinh chỉnh nó ngoại trừ bài của bác Thảo các trang quảng cáo coppy bài của bác past nhiều chỗ mà không ghi nguồn.

Đây chính là 1 trong những lưỡi dao của KX100 bác ạ.
Không cẩn thận là đi cả giàn loa, không thể đỡ được luôn. :D

Lời khuyên : Không được lạm dụng chức năng FBE, nếu bạn không muốn sẽ phải trả giá rất đắt trong một ngày đẹp trời nào đó...

luonnho1001

Well-Known Member

Nếu set EQ tạo được "color" cho tiếng micro thật ngon thì giọng nào cũng nghe lọt tai hết bác ah.
Thông số EQ micro sẽ tùy thuôc theo từng loại micro khác nhau.
Thông số EQ tổng sẽ tùy thuộc theo không gian phòng, hệ thống loa, power amp...

Nếu như người setup nắm được, khai thác được hiệu quả các đặc điểm đặc trưng này của âm thanh, thì đó chính là chìa khóa vàng để giải mã các thiết bị như KX100.
Chỉnh em này rất mất nhiều time bác Thảo ak phần EQ Micro thì có 7 băng còn phần cắt tới 15 băng, ra giêng bác rảnh rất mong bác viết thêm kinh nghiệm khi setup em này thì hay quá đặc biệt là phần LR Output đó bác. Còn Noise Gate ON tín hiệu nhỏ nghe giật lag nhiều. Thanks bác rất nhiều chúc bác và gia đình năm mới sức khỏe, hạnh phúc!

mr_minh123

Active Member

HÌNH Ở ĐÂY CÁC BÁC ỚI , CHÉM DÙM EM PHÁT!:-bd

luonnho1001

Well-Known Member

Mid bác giảm đi một chút nếu giọng bác không quá trầm, phần Reverb Decay bác để tầm 9h-10h và vol bác để tầm 11h

dong tien

Well-Known Member
Theo mình bạn nên giảm gain xuống khoảng 9 – 10h vì micro 300i khá nhạy, nút VOL ở phần Reverb bạn giảm đi một chút. Nếu không bị hú rít nữa thì có thể tăng nút VOL ở phần ECHO lên vị trí 1 – 2h.

mr_minh123

Active Member

Mid bác giảm đi một chút nếu giọng bác không quá trầm, phần Reverb Decay bác để tầm 9h-10h và vol bác để tầm 11h
BÁC NÓI VOL ĐỂ TẦM 11H LÀ VOL MASTER HAY VOL MIC HAY VOL ECHO BÁC

mr_minh123

Active Member

Cảm ơn các bác em làm được rồi chủ yếu là đưa 2 cái loa lên trên với chỉnh lại như các Bác : behattieu82, dong tien , luonnho1001. thnaks all!

luonnho1001

Well-Known Member

Thế là tết tha hồ hò hét quan trọng bác chỉnh HI làm sao mượt, nhuyễn mà không bị hú rít sẽ dễ hát hơn

mr_minh123

Active Member

Thế là tết tha hồ hò hét quan trọng bác chỉnh HI làm sao mượt, nhuyễn mà không bị hú rít sẽ dễ hát hơn
cái này quan trọng " Hi "sẽ chỉnh đến mức nào tối đa nhất để Mic nó không bắt được tầng số hú , mà chỉnh HI cao hát sẽ phiêu diu hơn. mà VOl master không dám để đến 11h đâu bác để tàm 10 h đến 10h30 là nhiều vì cái Mic Mu 300 nhạy quá, đãng nhẽ ra phải chơi mic TQ thì đơn hơn nhưng Hãi quá. sợ TQ

behattieu82

Moderator
Thành viên BQT

cái này quan trọng " Hi "sẽ chỉnh đến mức nào tối đa nhất để Mic nó không bắt được tầng số hú , mà chỉnh HI cao hát sẽ phiêu diu hơn. mà VOl master không dám để đến 11h đâu bác để tàm 10 h đến 10h30 là nhiều vì cái Mic Mu 300 nhạy quá, đãng nhẽ ra phải chơi mic TQ thì đơn hơn nhưng Hãi quá. sợ TQ

Micro này dùng cho người "yếu" hát thôi bác! :))

forever1982

Active Member

Mic hu chu yeu la do can chinh va mic thoi bac a,eq chu yeu dung cho bo kara chuyen nghiep .bo bac lap them e so chat luong tieng se giam ,bac thu dung shure xem e dang thua 1 cay sm85 ban csn thi co the giao luu so e 0913594170 e o hoan kiem-ha noi

behattieu82

Moderator
Thành viên BQT

Mic hu chu yeu la do can chinh va mic thoi bac a,eq chu yeu dung cho bo kara chuyen nghiep .bo bac lap them e so chat luong tieng se giam ,bac thu dung shure xem e dang thua 1 cay sm85 ban csn thi co the giao luu so e 0913594170 e o hoan kiem-ha noi

Là SM58 chứ bác? :))

Bên trên