NHỜ CÁC BÁC HƯỚNG DẪN LÀM SAO ĐỂ CHỐNG HÚ BỘ KOK TRONG GIA ĐÌNH

mr_minh123

Active Member
Chào các bác , gần tết rồi muốn hát KOK trong nhà mà bộ KOK của em đã tinh chỉnh nhiều lần mà không khắc phục được tiếng hú mối khi hứng hát thì hú mất cả hứng.
Bộ KOK em đnag sài:
Amply : Jaguar 604PA
Loa JBL 101 (1 cặp)
Mic : MU 300i
Sub JBL 515
phòng rộng 25 m2

em đã chỉnh các kiểu trên Amply + nhưng hát lâu lâu nhỡ để mic xuống bàn vẫn bị bắt tiếng hú
Xin các bác hướng dẫn thêm , có nên mua thêm bộ chống hú Feedback gì đó kèm thêm để tiêu diệt cái món đau đàu này có được không ạ? ĐA TẠ!

luonnho1001

Well-Known Member
Ðề: NHỜ CÁC BÁC HƯỚNG DẪN LÀM SAO ĐỂ CHỐNG HÚ BỘ KOK TRONG GIA ĐÌNH

Bác cho tý ảnh cái mặt amply bác đang hát lên anh em sẽ giúp bác còn Sub 515 bác chỉnh tần số cắt 80hz volume vừa đủ là ok

behattieu82

Moderator
Thành viên BQT

Bác cho tý ảnh cái mặt amply bác đang hát lên anh em sẽ giúp bác còn Sub 515 bác chỉnh tần số cắt 80hz volume vừa đủ là ok

Ngoài việc như bác trên đây nói, bác làm cho mình những việc sau:
Treo loa cao lên
Chỉnh nút HI của Micro về tầm 1h

mr_minh123

Active Member

hì các bác nói toàn đúng ý của em , để em post hình lên , tiện mấy bác theo dõi dùm em phát nha thanks các bác nhiều lắm

luonnho1001

Well-Known Member

Ngoài việc như bác trên đây nói, bác làm cho mình những việc sau:
Treo loa cao lên
Chỉnh nút HI của Micro về tầm 1h
Bác bé hạt tiêu ơi ko cứ mic bị hú là do nút HI cái chính là mình biết nó thừa giải nào để cắt cái đó. bộ của em toàn bị giải LO thôi nên em để LO rất thấp.

behattieu82

Moderator
Thành viên BQT

Bác bé hạt tiêu ơi ko cứ mic bị hú là do nút HI cái chính là mình biết nó thừa giải nào để cắt cái đó. bộ của em toàn bị giải LO thôi nên em để LO rất thấp.

Cắt như vậy mình nghĩ chẳng còn hay nữa;))

kudo1908

Active Member

cắt nhiều quá hát không phiêu đâu bác ạ em thì cũng vừa giải quyết vấn đề đó bẳng cách giảm bớt 1 chút độ mạnh của sub , chỉnh góc loa chéo ra 1 chút 2 bên loa chéo vào nhau , treo loa cao lên 1 chút , nút HI đưa về hơn 12h 1 chút , làm cái dây thép quấn vào 1 cái đinh đầu dây thép quấn vào 1 cái chốt ốc đắng sau amply đinh thả chạm đất ( đỡ hú và cũng đỡ sôi ) :D bác thử xem
dây nối đất chống điện giật !

luonnho1001

Well-Known Member

Mình chỉ cắt giảm những giải nào thừa để mic đỡ gây hú thôi các bác chứ có phải giảm hết đâu

nguoi006

Well-Known Member

Chắc mua thêm bộ Equalizer quá! :D

audio&video

Active Member

bác chủ post tấm hình lên anh em tư vấn cho!

luonnho1001

Well-Known Member

Cắt bằng KX100 hả bác?

Em này phải nói là quá khó chỉnh bác ak ầm ĩ lúc mới ra giờ gần tết thị trường KOK nhộn nhịp mà em nó chẳng mấy ai quan tâm bác nhỉ?

behattieu82

Moderator
Thành viên BQT

Em này phải nói là quá khó chỉnh bác ak ầm ĩ lúc mới ra giờ gần tết thị trường KOK nhộn nhịp mà em nó chẳng mấy ai quan tâm bác nhỉ?

1 năm kinh tế buồn thì lấy gì mà mua hả bác, mình chưa có ngân sách chứ mình nghĩ cố gắng là chỉnh được!

On Audio tự hào đã mang công nghệ của KX100 tới rất nhiều dự án Karaoke lớn trên thị trường. Em này để thành thạo cần có tay nghề 1 chút bạn ạ. Tuy nhiên nếu để sử dụng lại rất dễ, set up cấu hình xong, lưu lại, sau đó dùng chỉ cần cầm điều khiển chọn cấu hình đã set up là xong!!
1 năm kinh tế buồn thì lấy gì mà mua hả bác, mình chưa có ngân sách chứ mình nghĩ cố gắng là chỉnh được!
6tr2 chỉ bằng 1 em amply bình thường, có j đâu mà phải vui với mua đc hả bác :p

Chỉnh sửa lần cuối:

KX100 có tính năng chống feedback rất hiệu quả, xài em này khỏi lo hú rít bạn chủ thớt nhé

KX100 có tính năng chống feedback rất hiệu quả, xài em này khỏi lo hú rít bạn chủ thớt nhé

behattieu82

Moderator
Thành viên BQT

On Audio tự hào đã mang công nghệ của KX100 tới rất nhiều dự án Karaoke lớn trên trường. Em này để thành thạo cần có tay nghề 1 chút bạn ạ

6tr2 chỉ bằng 1 em amply bình thường, có j đâu mà phải vui với mua đc hả bác :p

Vấn đề là ở chỗ 6.2tr bác ạ :)) Nói vậy thôi, năm sau cố gắng!

luonnho1001

Well-Known Member

Vấn đề là ở chỗ 6.2tr bác ạ :)) Nói vậy thôi, năm sau cố gắng!

Bác ơi em này chỉ cho chỉnh 1 chế độ mic 1 lần là xong gia đình không chuyên sẽ có nhiều giọng khác nhau thì rất khó ví như giọng nam trầm hay nữ cao thì phải có mấy file setup chon xuống chon lui chứ ko như amply tích hợp sẽ có mic1 mic2 mic3 setup khác nhau cho cả nhà.

Bên trên