Nhờ A E tư vấn giùm mấy dòng tivi plasma giữa LG W450 - SS D490 - Pana X30 với, e rối quá

Ðề: Nhờ A E tư vấn giùm mấy dòng tivi plasma giữa LG W450 - SS D490 - Pana X30 với, e rối quá

Tôi vừa lấy 51D490 sáng nay, xem TV SCTV rất ok, xem DVD tuyệt như xem trong rạp. Hãy nhớ tắt đèn và kéo màn để giảm sáng vì xem plasma phải ở môi trường tối

bác chụp vài tấm hình để anh em chiêm ngưỡng con plasma của bác chơi SCTV màu sắc và độ bắt sóng ra sao . Thân

bluet

Member
Ðề: Nhờ A E tư vấn giùm mấy dòng tivi plasma giữa LG W450 - SS D490 - Pana X30 với, e rối quá

LG LW450 có ưu điểm là hiệu ứng 3D tốt và tiết kiệm điện, Samsung có ưu điểm là hỗ trợ được cả DTS khi xem trực tiếp từ ổ cứng. Tính năng PIP của Samsung không hỗ trợ xem 2 kênh Truyền hình cùng 1 lúc vì nó chỉ là 1 Turner. Panasonic thì em chưa test vì không thích thiết kế của nó. Em dùng HTPC và đang thích 3D nên em vote cho LG

ngocthaovi

LG LW450 có ưu điểm là hiệu ứng 3D tốt và tiết kiệm điện, Samsung có ưu điểm là hỗ trợ được cả DTS khi xem trực tiếp từ ổ cứng. Tính năng PIP của Samsung không hỗ trợ xem 2 kênh Truyền hình cùng 1 lúc vì nó chỉ là 1 Turner. Panasonic thì em chưa test vì không thích thiết kế của nó. Em dùng HTPC và đang thích 3D nên em vote cho LG

Chuẩn đấy. Tính năng PIP của SS D490 chỉ hỗ trợ xem 1 màn hình xem TV, 1 màn hình xem từ nguồn ngoài (DVD...), không xem đc 2 kênh truyền hình cùng lúc.

quanglh2011

Xem các bác bàn luận một hồi e cũng chóng hết cả mặt, e cũng đang định thay con Toshiba 24 sang con Platsma để thỉnh thoảng xem phim ở phòng khách. Theo e sau một hồi e cũng nghiêng về LG W450 mà, mai e phải lượn đi thực tế vậy. Cảm ơn các bác nhiều

vuducduydg

câu trả lời cuối cùng của e đây sau khi lụm e nó về chiều nay, 1 lời khuyên chân thành là a e cố gắn để giành thêm tí tiền nữa mà lấy mấy con LCD 100het nhé. Sau mấy giờ ngồi với e nó thì theo riêng mình e nó chỉ đạt 6/10. Quan trọng là e nó chỉ tương xứng với tầm giá rẻ của e nó, mấy bác đừng kì vọng vào e nó quá. Xài vài tháng mình để dành đủ tiền sẽ tiễn e nó đi rùi lụm về e C650 cho đẹp trời

thanhy2k

LCD không có hình ảnh đẹp. Plasma cho hình ảnh trung thực hơn nhiều. Nhưng Xem Plasma phải xem trong phòng tối, Để nó ở Phòng khách sáng choang thì không thể đẹp được. Đây là điều mà ai muốn sắm Plasma phải hiểu. Tôi không biết em Pana thế nào chứ D490 thì phải xem như thế. Khẳng định trong tương lai gần Plasma vẫn chiếm ưu thế, nhất là chính 3D sẽ giúp Plasma sống vì ưu thế giá rẻ trước LED, (rẻ hơn nửa giá). Xem đá banh bằng Plasma thì tuyệt vời.
Nhưng ai sắp mua Plasma xin nhớ 100 giờ đầu tiên không nên để caontrast hơn 50%.
Đúng là chức năng PIP chỉ xài được khi xem DVD hoặc USB mà muốn xem TV, không thể xem PIP khi đang dùng chương trình TV

Chỉnh sửa lần cuối:

vuducduydg

câu trả lời cuối cùng của e đây sau khi lụm e nó về chiều nay, 1 lời khuyên chân thành là a e cố gắn để giành thêm tí tiền nữa mà lấy mấy con LCD 100het nhé. Sau mấy giờ ngồi với e nó thì theo riêng mình e nó chỉ đạt 6/10. Quan trọng là e nó chỉ tương xứng với tầm giá rẻ của e nó, mấy bác đừng kì vọng vào e nó quá. Xài vài tháng mình để dành đủ tiền sẽ tiễn e nó đi rùi lụm về e C650 cho đẹp trời

Xin bổ xung thêm nữa là 2 nó có hiện tượng bóng mờ nhé, bóng mờ cả hình tỉnh và hình động, chỉnh đủ mọi cách như a e hướng dẫn vẩn ko hết

thanhy2k

TV nhà tôi xem cáp không hề bị bóng mờ
LED có màn hình sáng hơn hẳn plasma, nhưng khi coi hình động dễ bì mờ ngay cả khi scan 100 Hz. Phải scan " TRUMOTION" 200 Hz mới hết hiện tượng này, các bạn sẽ thấy các em LED scan 100Hz trở lên giá gấp đôi so với cùng kích cỡ. Như Toshiba 42 inch WL700 rất mượt có giá xấp xỉ 24 triệu, 47inch khoảng 29 triệu. Tuỳ mỗi người, riêng tôi không hề tiếc khi chọn plasma D490 51 inch. Giá mà pana làm mẫu mã mỏng hơn . . . .

Chỉnh sửa lần cuối:

SKODA

Sáng nay vừa lấy em PW 450 xong,kiểu dáng cải tiến,hìng ảnh cũng rất ok,sém chút thì mua ở Nguyễn Kim mất toi 1 củ rưỡi.Kinh vãi mấy STDM

vuducduydg

Chán e D490 rùi, a e nào muốn mua lại thì call mình nhé, mới lấy chổ Mr Bảo hôm 16/7 vừa active BH điện tử, được Mr tặng kèm 1 kính 3D và mua thêm 1 cái, ko có box nha vì nhà ko có chổ để nên cho a giao hàng đem về bán ve chai rùi. A e nào quan tâm vui mong call minh hoac pm 0983704708, mình ở quận phú nhuận

muicao@

Chán e D490 rùi, a e nào muốn mua lại thì call mình nhé, mới lấy chổ Mr Bảo hôm 16/7 vừa active BH điện tử, được Mr tặng kèm 1 kính 3D và mua thêm 1 cái, ko có box nha vì nhà ko có chổ để nên cho a giao hàng đem về bán ve chai rùi. A e nào quan tâm vui mong call minh hoac pm 0983704708, mình ở quận phú nhuận

Tiếc thật nếu con D490 của vuducduydg mà là 51'' là mình sẽ ủng hộ giúp bạn rồi, vì mình có mua chổ Mr Bảo 2 con plasma vào tuần trước trong đó có 1 con PS43D490 này rồi
Lên cho các bạn nào có nhu cầu ( mình thấy con D490 này cũng làm cho mình khá hài lòng nhưng không hiểu sao bạn vuducduydg vẫn chưa vừa ý? chắc nhu cầu của bạn ấy cao hơn dòng máy này )

vuducduydg

Tiếc thật nếu con D490 của vuducduydg mà là 51'' là mình sẽ ủng hộ giúp bạn rồi, vì mình có mua chổ Mr Bảo 2 con plasma vào tuần trước trong đó có 1 con PS43D490 này rồi
Lên cho các bạn nào có nhu cầu ( mình thấy con D490 này cũng làm cho mình khá hài lòng nhưng không hiểu sao bạn vuducduydg vẫn chưa vừa ý? chắc nhu cầu của bạn ấy cao hơn dòng máy này )

Thật sự mà nói là trước khi mua e này thì đã chấm e 40C650 mà chưa đủ tiền, lang thang vào đây xem láy thấy a e khen cho e này quá mà giá lại quá rẻ nên chuyển ý định về e này, nhưng khi mua e này rùi thì bắt đầu thấy là nên để dành tiền thêm để lấy e C650. Dẫu sao thì e D490 này nó cho trải nghiệm rất tốt hoặc có thể nói tốt hơn số tiền mua e nó.

vuducduydg

sorry mạng bị lắc

Bây giờ mua em 40C650 thì uổng quá bác dòng C đã qua rồi với em nó đã bỏ mẫu nếu mua đc thì ít ra cũng các đây 5 6 tháng trong kho hay hàng trưng bày len luôn em D6000 đi nếu bác ko thích plasma thì cứ LED mà quất tần số quét cũng 100hz như C650 mà thôi mà độ sáng tốt hơn khá tốt :D,nhưng em D490 bác mua ko biết ko ưng ý điều gì chứ em ấy hot lắm rồi nếu bác mua rồi thì sắm thêm cái HDD 2T chép phim 3D lẫn HD về xem đi chứ theo bác nói thì coi cáp ko tốt cà em C650 coi cáp cũng chỉ nang ngữa em D490 này thôi :D ổ 2T giờ nếu di động 2T9 với 290 ngàn tiền chép phim full hoặc bác có thể mua với giá 3T1 full film ở 85 Vạn Kiếp ấy ...thân

vuducduydg

Bây giờ mua em 40C650 thì uổng quá bác dòng C đã qua rồi với em nó đã bỏ mẫu nếu mua đc thì ít ra cũng các đây 5 6 tháng trong kho hay hàng trưng bày len luôn em D6000 đi nếu bác ko thích plasma thì cứ LED mà quất tần số quét cũng 100hz như C650 mà thôi mà độ sáng tốt hơn khá tốt :D,nhưng em D490 bác mua ko biết ko ưng ý điều gì chứ em ấy hot lắm rồi nếu bác mua rồi thì sắm thêm cái HDD 2T chép phim 3D lẫn HD về xem đi chứ theo bác nói thì coi cáp ko tốt cà em C650 coi cáp cũng chỉ nang ngữa em D490 này thôi :D ổ 2T giờ nếu di động 2T9 với 290 ngàn tiền chép phim full hoặc bác có thể mua với giá 3T1 full film ở 85 Vạn Kiếp ấy ...thân
bên topic Preview D490 có nhì6u bác nói ý kiến khi mua e nó về mình thấy giống như mình nhận xét hiện tại nên muốn quay về ý định ban đầu, Thật sự là khi xem trên e D490 mình thấy nên thêm tiền để có 1 e Full HD và dòng quét thực cao thì hay hơn, HDD thì có rùi nhưng cũng đang lụm e 2T, để giải quyết e này xong rùi tính tiếp cai HDD, hiện vẫn xem film HD va film 3D

live_evil

Active Member

Đọc xong post của bác e phải mang theo bình oxy >"<
Nội dung thì hay nhưng ko có 1 dấu chấm phẩy, loạn tùng phèo 8-}

thanhy2k

Tvplasma hay led đều có trình chiếu tại khắp các siêu thị điện máy, tôi cũng bỏ ra gần một tháng nay để khảo sát trực tiếp và xem anh em trên diễn đàn nêu ý kiến, vì thế sự chọn lựa là do chính bản thân chứ nói do nghe anh em trên diễn đàn thôi thì . . . . . . . Thế thì cặp mắt đâu ?

namdepwaha

e thấy pana x30 xem đẹp, dòng pana giá cả hợp lý 42x30 có 9.990 còn 50x30 có 18.990. mà về plasma pana hình ảnh đứng đầu. e thấy cùng chạy 1 demo thì nhìn pana sâu hơn hẳn.sau 1 ngày xem xét ở pico quyết định xách e 42x30 về.cắm usb xem phim nghe nhạc tốt chứ đâu phải mỗi xem ảnh đâu ?

vuducduydg

Tvplasma hay led đều có trình chiếu tại khắp các siêu thị điện máy, tôi cũng bỏ ra gần một tháng nay để khảo sát trực tiếp và xem anh em trên diễn đàn nêu ý kiến, vì thế sự chọn lựa là do chính bản thân chứ nói do nghe anh em trên diễn đàn thôi thì . . . . . . . Thế thì cặp mắt đâu ?

Ko phải ai cũng có cặp mắt chu63a như bác, khi đi STĐM xem nhìn qua nhiều dòng tivi dể làm hoa mắt, ngoài đó họ chỉ toàn chiếu HD 1080p và BR nên lúc nào hình chả đẹp, mổi thương hiệu chỉ khác nhau về tông màu là thấy rõ thôi. Ở HCM ko có STĐM nào họ chịu test THC cho bác xem cả, hôm rồi xem ở thiên hòa họ gắn cái THC vào nó xấu vô cùng, tính hiệu chỉ bằng 1/3-1/4 so với ở nhà mình thì sao mà gọi là "cặp mất đâu" chứ bác. Chính vì vậy mới có chuyện a e người thì lên đây chia sẽ người thì lên đây tham khảo ý kiến

e thấy pana x30 xem đẹp, dòng pana giá cả hợp lý 42x30 có 9.990 còn 50x30 có 18.990. mà về plasma pana hình ảnh đứng đầu. e thấy cùng chạy 1 demo thì nhìn pana sâu hơn hẳn.sau 1 ngày xem xét ở pico quyết định xách e 42x30 về.cắm usb xem phim nghe nhạc tốt chứ đâu phải mỗi xem ảnh đâu ?

Pana nói chung đẹp, giá hợp lý có điều mẫu mã thô, hình như ko giải mả DTS, ko có 3D

thanhy2k

Ko phải ai cũng có cặp mắt chu63a như bác, khi đi STĐM xem nhìn qua nhiều dòng tivi dể làm hoa mắt, ngoài đó họ chỉ toàn chiếu HD 1080p và BR nên lúc nào hình chả đẹp, mổi thương hiệu chỉ khác nhau về tông màu là thấy rõ thôi. Ở HCM ko có STĐM nào họ chịu test THC cho bác xem cả, hôm rồi xem ở thiên hòa họ gắn cái THC vào nó xấu vô cùng, tính hiệu chỉ bằng 1/3-1/4 so với ở nhà mình thì sao mà gọi là "cặp mất đâu" chứ bác. Chính vì vậy mới có chuyện a e người thì lên đây chia sẽ người thì lên đây tham khảo ý kiến

Tôi cũng không đươjc xem truyền hình ở ngoài siêu thị, nhưng toi đã tìm hiểu kỹ không chỉ ở đây mà cả trên các web nước ngoài về plasma và led, ưu điểm của led là màn hình sáng, nhưng chất lươjng hình ảnh thì plasma vẫn chưa có đối thủ. Trên các web cnet . . . Best quality picture vẫn có nhiều plasma tv, khuyết điểm mà plasma có chính là . . . Hao điện. Tôi hài lòng với "BUTDGET TV + BEST QUALITY PICTURE"

Bên trên