Nhờ A E tư vấn giùm mấy dòng tivi plasma giữa LG W450 - SS D490 - Pana X30 với, e rối quá

vuducduydg

Ðề: Nhờ A E tư vấn giùm mấy dòng tivi plasma giữa LG W450 - SS D490 - Pana X30 với, e rối quá

3 em plasma này đều giảm thiểu rất nhiều hiện tượng giật và lưu hình so với các dòng plasma 2010 trở về trước nhé bác
Cái này giúp bác đỡ bâng khuâng vụ giật hình và lưu hình!
Về xem file qua USB thì trong 3 e này SS là số 1, bỏ xa e thứ 2 là LG, còn Pana vụ này xin tha cho e nó nhé, cổng USB của e nó chỉ để xem hình ảnh là đc nhất :))

Trong 4r ae đa số xài SS D490 nhiều, bạn chịu khó tham khảo nhé!

Van doi them y kien cua a e da dung qua roi, trong topic cua D490 thay mot so a e moi mua noi la xem HD va ca THC bi giat, bi bong khi xem hinh chuyen dong. Minh co goi tham khao y kien Mr bao thi bac i tu van nen lay pana neu ko xem 3D, di may sieu thi xem tan mat thi mau sac pana lai qua choi cam giac ko that cho lam, long vong 1 hoi xem thi thuc su chi ket duoc e LG thay anh chuyen dong cai LG lai de xem hon 2 cai kia ma LG tren nay lai ko thay topic preview

Ðề: Nhờ A E tư vấn giùm mấy dòng tivi plasma giữa LG W450 - SS D490 - Pana X30 với, e rối quá

Van doi them y kien cua a e da dung qua roi, trong topic cua D490 thay mot so a e moi mua noi la xem HD va ca THC bi giat, bi bong khi xem hinh chuyen dong. Minh co goi tham khao y kien Mr bao thi bac i tu van nen lay pana neu ko xem 3D, di may sieu thi xem tan mat thi mau sac pana lai qua choi cam giac ko that cho lam, long vong 1 hoi xem thi thuc su chi ket duoc e LG thay anh chuyen dong cai LG lai de xem hon 2 cai kia ma LG tren nay lai ko thay topic preview

Người ta sử dụng , người ta thấy tương đối hợp lý và đưa lên ý kiến ......... Còn bác mua về ............. Nếu cho người ta xem thì bác nghe tuyệt đối 100 % , còn nếu bác mua cho bác và gia đình xem thì làm như sau :

1 / Nếu nói về kết nối , chủ yếu mua cái nào có cổng usb để cắm ổ cứng vô xem phim HD thì chọn SS

2/ Nếu chủ yếu mua về xem THC , ra ngoài STĐM thử cáp cả 3 con => Con nào kết nhất múc con đó

3 / Mua được hay không là ở bác hết , bác xem thấy đẹp vừa mắt thì múc thôi ............... Nếu bác đắn đo quá em có 1 cách cuối cùng cho bác

Cách cuối cùng : Múc cả 3 con . Hết phim

p/s : Biết rằng đồng tiền kiếm được rất vất vả , và trong đầu bác có khái niệm bỏ tiền ra phải mua 1 cái nào xem cho đáng và bền nhất .

Nhưng khổ nỗi 1 điều các con bác đưa ra toàn hàng phổ thông không . Em không nói đến thông số kỹ thuật và độ bền nhé , em chỉ nói về chất lượng hình ảnh và tông màu mà thôi
Nên tốt nhất bác nên mua theo cặp mắt và sở thích của bác thì hay hơn bác à .

Chỉnh sửa lần cuối:

Vando

Well-Known Member

Thêm một điểm nữa là bác nên dùng Tiếng Việt có dấu.

vuducduydg

Người ta sử dụng , người ta thấy tương đối hợp lý và đưa lên ý kiến ......... Còn bác mua về ............. Nếu cho người ta xem thì bác nghe tuyệt đối 100 % , còn nếu bác mua cho bác và gia đình xem thì làm như sau :

1 / Nếu nói về kết nối , chủ yếu mua cái nào có cổng usb để cắm ổ cứng vô xem phim HD thì chọn SS

2/ Nếu chủ yếu mua về xem THC , ra ngoài STĐM thử cáp cả 3 con => Con nào kết nhất múc con đó

3 / Mua được hay không là ở bác hết , bác xem thấy đẹp vừa mắt thì múc thôi ............... Nếu bác đắn đo quá em có 1 cách cuối cùng cho bác

Cách cuối cùng : Múc cả 3 con . Hết phim

p/s : Biết rằng đồng tiền kiếm được rất vất vả , và trong đầu bác có khái niệm bỏ tiền ra phải mua 1 cái nào xem cho đáng và bền nhất .

Nhưng khổ nỗi 1 điều các con bác đưa ra toàn hàng phổ thông không . Em không nói đến thông số kỹ thuật và độ bền nhé , em chỉ nói về chất lượng hình ảnh và tông màu mà thôi
Nên tốt nhất bác nên mua theo cặp mắt và sở thích của bác thì hay hơn bác à .

E mua về dùng bác ah, đúng như bác nói đồng tiền bác gạo cũng khó kiếm nên mua cũng đắn đo nhiều để lựa chọn của mình là hợp lí với số tiền đó nhất, ác 1 cái là mấy cái STĐM mình đi họ ko có THC để cho mình xem thử, toàn chiếu BR hay HD ko hà nên khó quyêt định. Thanks !

Thêm một điểm nữa là bác nên dùng Tiếng Việt có dấu.

heheheh cảm ơn bác đã nhắc nhở, mới dùng MAC OS nên chưa biết cách gõ TV giờ tìm ra rùi

do_long_khach

Well-Known Member

Chất lượng hình ảnh ko khác nhau nhiều đâu. Cứ con nào tính năng tốt nhất thì mua. Nó chính là SS D490.

Mà lần đầu tiên thấy có người (cả Tây lẫn ta) chê Pana màu chói hơn SS và LG nhỉ, cái bác viết ko dấu bên trên ý, đúng là "riêng 1 góc giời".

thanhy2k

Nếu tính về giá và chức năng thì Pana X30 có giá cao 19 triệu nhưng ít chức năng hơn 2 em LG PW450, SSD490. Hai em sau có chức năng 3d, em SS D490 có PIP (picture in picture). Phải chăng do chất lượng của Pana tốt hơn ?

muicao@

Nếu tính về giá và chức năng thì Pana X30 có giá cao 19 triệu nhưng ít chức năng hơn 2 em LG PW450, SSD490. Hai em sau có chức năng 3d, em SS D490 có PIP (picture in picture). Phải chăng do chất lượng của Pana tốt hơn ?

Hi thanhy2k và các bạn trong diễn đàn HD
Minh đang dùng con SS D490 cũng khá hài lòng về tính năng, màu sắc và giá tiền, thấy bạn thanhy2k ghi em SS D490 có PIP (picture in picture ) đây là chế độ gì vậy các bạn, có thể giải thích và hướng dẫn mình cách sử dụng được không? Khi nào cần sử dụng chức năng nầy? Cám ơn các bạn trước nhé

thanhy2k

PIP : Picture in picture, có nghĩa khi bạn đang xem TV kênh HTV 9 nhưng muốn biết VTV 3 đang chiếu cái gì thì bạn dùng chức năng này để làm xuất hiện một cửa sổ nhỏ chiếu VTV 3 nếu đúng chương trình bạn đang chờ xem thì bạn sẽ bật hẳn sang VTV3 còn nếu không thì bạn tắt chức năng PIP và xem tiếp HTV 9.
Tôi đang phân vân giữa 3 em của topic này, con tôi nghiêng về SS D490 51 inch, vậy bạn cho biết xem Truyền hình cáp bằng D490 có tốt không, có vấn đề lưu hình hay không ? máy của anh đã xài bao lâu rồi

muicao@

PIP : Picture in picture, có nghĩa khi bạn đang xem TV kênh HTV 9 nhưng muốn biết VTV 3 đang chiếu cái gì thì bạn dùng chức năng này để làm xuất hiện một cửa sổ nhỏ chiếu VTV 3 nếu đúng chương trình bạn đang chờ xem thì bạn sẽ bật hẳn sang VTV3 còn nếu không thì bạn tắt chức năng PIP và xem tiếp HTV 9.
Tôi đang phân vân giữa 3 em của topic này, con tôi nghiêng về SS D490 51 inch, vậy bạn cho biết xem Truyền hình cáp bằng D490 có tốt không, có vấn đề lưu hình hay không ? máy của anh đã xài bao lâu rồi

Không biết ở khu vực khác thì như thế nào chứ tại Q8 khu tôi đang ở xem Truyền hình cáp của SCTV bằng D490 thì tốt chẳng có vấn đề gì phải chê trách cả ( chỉ có 1 kênh của đài Bình phước là bị xấu thôi ) con này mình vừa mua khoảng 1 tuần tại MyKim chổ cửa hàng của Mr Bảo
Mình vẫn chưa biết chức năng nầy nó nằm ở đâu nữa, nó có cái nút nằm trên remote không? các bạn chỉ cho mình biết để chiều về nhà xem thử

thanhy2k

Tôi chỉ biết D490 có chức năng PIP (trong catalogue và trên mạng samsung có ghi chú.. Rất cám ơn bạn muicao@
Con D490 và D450 chỉ khác nhau chức năng 3D thôi phải không Vì định lấy 51D450 cho đỡ hao tiền. Các bạn thấy thế nào ?

do_long_khach

Well-Known Member

51D490 độ phân giải 1365x768 bạn ạ.

thanhy2k

TRÊN TRANG MẠNG CỦA Samsung và trong catalogue thì con D450 cũng có độ phân giải như D490 thôi

thanhy2k

Có lẽ tối nay tôi đi đặt cọc con SS D450 hoặc 490 thôi. Tôi vẫn thấy cái Tiêu thụ điện của LG bên Singapore thế nào ấy. Mà xem ngoài siêu thị thì nó vẫn mờ mờ thế nào ấy
Em Pana thì rõ là chất lượng hình ảnh tuyệt lắm, nhưng Plasma của Pana có chiến lược kinh doanh KHINH MIỆT GIỚI MUA SẢN PHẨM BÌNH DÂN. PANA CHỈ BIẾT COI TRỌNG CÁC SẢN PHẨM PLASMA CAO CẤP VÌ THẾ MÀ HỌ CHỈ LÀM CÁC SẢN PHẨM pLASMA CAO CẤP CÓ ĐỘ MỎNG NHƯ LED. Còn các sản phẩm bình dân thì nhìn như cái chày giã gạo, vừa dày vừa to, thô kệch . . . Chào các bạn tôi đi mua D450 hoặc 490

live_evil

Active Member

D490 nhé bác ^^

Đài Bình Phước thì trước h vẫn vậy, bạn có xem = tv CTR hay TV đắt 150tr nó cũng xấu thôi, trừ khi bạn ở Bình Phước

do_long_khach

Well-Known Member

TRÊN TRANG MẠNG CỦA Samsung và trong catalogue thì con D450 cũng có độ phân giải như D490 thôi

43 in giống nhau, nhưng 51 inch thì khác nhau. Vào samsung.com.vn

thanhy2k

51D450 hay 490 thì không khác gì ngoài cái 3D, mà xin báo cáo các bác Tôi đã đặt cọc lấy D490 51 inch rồi, trưa mai lắp máy, mua tại Idea. Sau khi làm thủ tục đi ngang qua quầy Panasonic cậu nhân viên bán Pana hỏi tôi lấy D490 hả ? ( VÌ HƠN 2 TUẦN NAY HỌ BIẾT TÔI ĐANG ĐI TÌM HIỂU MUA PLASMA *-:) . Tôi gật đầu, cậu ấy bảo con SSD490 đẹp và coi ổ cứng được, không mất phụ đề, chứ Pana không coi ổ cứng được. Xin các bác chờ tôi khui thùng rồi sẽ có ý kiến nhé

Vando

Well-Known Member

Xem qua USB thì bây giờ samsung đang là số 1, DTS, phụ đề đều OK.

thanhy2k

Tôi vừa lấy 51D490 sáng nay, xem TV SCTV rất ok, xem DVD tuyệt như xem trong rạp. Hãy nhớ tắt đèn và kéo màn để giảm sáng vì xem plasma phải ở môi trường tối

Bên trên