Nhật kí một cuộc chơi – chặng đường chiến thắng.

conghieu1978

Moderator
Mấy tháng trở lại đây, cư dân mạng bắt đầu xôn xao về một dự án lớn của HDVietNam – cày cR và tiêu dùng cR – điều này đã tạo nên một hiệu ứng tích cực cho các thành viên.
Ngày 19/11/2011 đã bắt đầu nổ ra một cuộc đại chiến lớn với chương trình: Đấu giá wowpen bằng cR. Đúng vào thời điểm này, các đại gia đứng đầu trong top 10 giàu nhất diễn đàn: ledung123, xhitmenx, dangnhuQuynh, nguyenKim, conghieu1978, HDCP, cocongidau … chính thức lên sàn.
Tại thời điểm này, bác ledung123 là người có nhiều lợi thế nhất và đang là người đứng đầu 10 người giàu có nhất diễn đàn với một khối lượng tài sản khổng lồ vượt xa các đối thủ còn lại.
Ngày 21/11/2011, Chíp - Quản trị diễn đàn - đưa ra chính sách cho, tặng cR giữa các thành viên. Chính sách này đã xóa sổ các đại gia làm giàu theo kiểu kinh tế hộ gia đình. Cũng tại thời điểm này dangnhuQuynh đã huy động được 1 khối lượng cR khá lớn và trở thành một đại gia lớn nhất, tiếp sau đó là ledung123.
Lúc này, Box Lossless vẫn chỉ lẹt đẹt làm ăn theo kiểu ‘mạnh ai nấy làm” mà vẫn chưa thấy được mối nguy hiểm từ các liên minh kinh tế khác.
Ngày 21/11/2011 bác hoaitrung tặng 300 cR và linhnguyen ủng hộ 50 cR cho conghieu1978. Mặc dù được tiếp sức nhưng conghieu1978 đã chính thức bị loại khỏi cuộc chơi khi giá đấu đã bị đẩy lên quá cao.
Khuya 21/11/2011 NguyenKim cũng bị loại khỏi cuộc chơi bởi các tập đoàn movie và HD Hà Nội.
Đứng trước tình thế “ngàn cân treo sợi tóc” NguyenKim đã có quyết định tặng số cR của mình cho HDCP. Lúc này HDCP chính thức là một gã nhà giàu mới phất. Nhưng số cR vẫn kém xa dangnhuquynh và ledung123.
Ngày 22/11/2011, conghieu1978 tặng tất cả số cR cho HDCP. Lúc này tập đoàn kinh tế Lossless bắt đầu manh nha hình thành.
Cũng từ thời điểm này, các thành viên khác: trungtinhph7, namcp, kthien, minhhaimdc, Tieubaocaca, MrMilan, cocongidau, linhlinh88, HaFe bắt đầu tham gia góp vốn. Đây là cơ hội lớn để chúng tôi có bước phát triển nhảy vọt để rồi hình thành một tập đoàn kinh tế sản xuất cR có quy mô lớn nhất tại thời điểm hiện nay.
Đại bản doanh của Tổng công ty hiện đóng tại vỉa than Quảng Ninh do HDCP quản lí. Ngoài ra, tập đoàn chúng tôi hiện đã mở rộng thêm 2 nhà máy sản xuất cR với công nghệ hiện đại nhất . Phụ trách khu vực miền Nam do NguyenKim, đóng tại Sài Gòn; khu vực miền Trung và Tây nguyên do conghieu1978 và Cocongidau phụ trách. Với 2 chi nhánh này, tập đoàn đã có hàng trăm member có tay nghề cao, được đào tạo bài bản và vô cùng chuyên nghiệp trong sản xuất và phát triển cR. Với quy mô hiện nay, chúng tôi xin cam đoan sẽ tham gia bất cứ cuộc đấu giá nào do HDVietNam khởi xướng.
Mặc dù có nhiều thuận lợi như vậy, nhưng trong đợt tham gia đấu giá lần này, chúng tôi đã gặp không ít khó khăn thử thách đến từ các đại gia khác như dangnhuquynh, ledung 123. Để lấy được con chuột wowpen, ngoài số cR nhiều vô kể, còn phải có sự toan tính và chiến thuật hết sức khéo léo, chắc chắn, kĩ lưỡng. Chính vì đó mà tập đoàn lossless đã làm khuynh đảo mọi đối thủ trên đấu trường, theo như một số tờ báo lá cải oánh giá đó là “sự bành trướng của một tập đoàn”.
Đúng 11h2'24'PM , ngày 27/11/2011 con chuột đã chính thức về đào than tại Quảng Ninh.
Nguyên văn bởi Chip:
Xin trân trọng thông báo, con chuột Wowpen phiên bản duy nhất của HDvietnam đã về tay bác HDCP với mức giá 3690 cR.

Chúc mừng bác HDCP đã chiến thắng oanh liệt. Tiếp theo là giai đoạn trao giải, theo đó:
- bác có thể đến nhận trực tiếp tại HCM (xin vui lòng cung cấp số CMND và điện thoại liên lạc của người tới nhận hàng), hoặc
- bác có thể nhận tại địa chỉ của bác qua dịch vụ chuyển phát nhanh, chi phí chuyển bác tự thanh toán nhé (xin vui lòng cung cấp tên và địa chỉ cụ thể)

Cảm ơn bác và chúc bác tiếp tục đấu giá thành công các sản phẩm hi-end khác.
Có được thành quả này, chúng tôi xin chân thành cảm ơn và tri ân đến những thành viên đã tham gia góp vốn:
Nguyenkim
Conghieu1978
hoaitrung
trungtinhph7
namcp
kthien
minhhaimdc
Tieubaocaca
MrMilan
cocongidau
linhlinh88
Linhnguyen
tranhoangloc,
vanlang+
tusontay
tuyetmuavienxu …

Chỉnh sửa lần cuối:

HDVNAdmin

Ban Quản Trị
Ðề: Nhật kí một cuộc chơi – chặng đường chiến thắng.

Đọc xong hãi hết cả hồn. Phong cho bác danh xưng Thần Phong Đại Hiệp :))

snowangel2790

Well-Known Member

Tập đoàn kinh tế Lossless!!!

Mong tập đoàn Lossless sẽ tiếp tục "tính sổ" với các đại gia khác để ngày một lớn mạnh :D

conghieu1978

Moderator

Đọc xong hãi hết cả hồn. Phong cho bác danh xưng Thần Phong Đại Hiệp :))

Hôm sau nhận chuột Box sẽ tổ chức ăn mừng tại đây bác ạ. Dự kiến ăn mừng 3 ngày 3 đêm. :))

nguyenkim

Well-Known Member

Mong tập đoàn Lossless sẽ tiếp tục "tính sổ" với các đại gia khác để ngày một lớn mạnh :D

Tập đoàn đang chờ ý kiến của Kinhthong1712 kìa! Lâu quá không chém gió cùng em. Ở SG lúc nào rảnh uống cafe nha. Tks đã ủng hộ Lossless!

Nhân đây, Kim cũng xin chân thành cảm ơn các bác đã động viên, hỗ trợ để hình thành lên hội và mang chiến tháng đầu tiên về cho Lossless.

Xin trân trọng cảm ơn!

Bác Conghieu1978 chém ác quá đi thôi. Nhưng em nhớ còn nhiều anh em khác nữa mà. Như bác Tranhoangloc và các bác bạn của LinhLinh88 nữa mà. Xin lỗi các bác, bác Công Hiếu sẽ cập nhật đầy đủ.

conghieu1978

Moderator

Tập đoàn đang chờ ý kiến của Kinhthong1712 kìa! Lâu quá không chém gió cùng em. Ở SG lúc nào rảnh uống cafe nha. Tks đã ủng hộ Lossless!

Nhân đây, Kim cũng xin chân thành cảm ơn các bác đã động viên, hỗ trợ để hình thành lên hội và mang chiến tháng đầu tiên về cho Lossless.

Xin trân trọng cảm ơn!

Bác Conghieu1978 chém ác quá đi thôi. Nhưng em nhớ còn nhiều anh em khác nữa mà. Như bác Tranhoangloc và các bác bạn của LinhLinh88 nữa mà. Xin lỗi các bác, bác Công Hiếu sẽ cập nhật đầy đủ.

Vì hiện nay HDCP đang mở văn phòng đại diện tại Hà Nội nên chưa cập nhật hết được danh sách anh em ủng hộ. BQT hiện đang cân nhắc linhlinh88 phụ trách văn phòng này. Cảm ơn bác, em sẽ cập nhật vào danh sách sau!

HDCP

Super Moderators

Bác conghieu1978 bổ sung thêm vào danh sách bác tranhoangloc, vanlang+ và cả tusontay nữa
Sau lần đấu giá sạc IP này chúng ta bắt tay vào việc lao động tích cực để đem về một lượng cR lớn nhất có thể :))

ngocthanh8106

Hôm sau nhận chuột Box sẽ tổ chức ăn mừng tại đây bác ạ. Dự kiến ăn mừng 3 ngày 3 đêm. :))

Cọp đọc xong bài viết....Cọp tưởng câu kết phải là: Ngày...tháng...lúc 24h00 con chuột đã chính thúc thuộc về HDCP. Nghe mới thích, bác conghieu78 ạ.
@dangnhuquynh: chia buồn cùng bác, vậy là cr của Cọp chuyển cho bác chả giúp dc CHuột về Thủ Đô ah, hic hic...Cọp ko vào diễn đàn mấy ngày, Chuột chạy mất tiêu

conghieu1978

Moderator

Cọp đọc xong bài viết....Cọp tưởng câu kết phải là: Ngày...tháng...lúc 24h00 con chuột đã chính thúc thuộc về HDCP. Nghe mới thích, bác conghieu78 ạ.
@dangnhuquynh: chia buồn cùng bác, vậy là cr của Cọp chuyển cho bác chả giúp dc CHuột về Thủ Đô ah, hic hic...Cọp ko vào diễn đàn mấy ngày, Chuột chạy mất tiêu
Cảm ơn ý kiến của Cọp! Cũng tại vì bác Chip đã tuyên bố rồi . Nhưng đã cập nhật. Đúng là ý kiến hay!
Bác conghieu1978 bổ sung thêm vào danh sách bác tranhoangloc, vanlang+ và cả tusontay nữa
Sau lần đấu giá sạc IP này chúng ta bắt tay vào việc lao động tích cực để đem về một lượng cR lớn nhất có thể :))
Sẽ cập nhật ngay bác ạ! danh sách chắc còn dài lắm! :))

Chỉnh sửa lần cuối:

linhlinh88

Well-Known Member

anh hiếu cho em làm giám đốc à :))

truonghd

Well-Known Member

VẬY LÀ CON CHUỘT ĐÃ CHÍNH THỨC VỀ TAY THAN QUẢNG NINH, XIN CHÚC MỪNG CÁC BÁC, và cuộc chơi lớn này thì chỉ có tập đoàn mới chơi nổi , chứ đại gia cũng phải thán phục thôi, xin chúc mừng các bác

tusontay

Huyền Thoại

Chúc mừng tập đoàn Lót Dép đã đón món quà đầu tiên! :D Nó chứng tỏ sự hùng mạnh của tập đoàn & sự đoàn kết của anh chị em!

conghieu1978

Moderator

Nhớ dành cho em chân lao công kiêm thủ kho, thủ quỹ nhé!
Chắc không đến nỗi thế! Với đà phát triển như hiện nay, tập đoàn đang ra sức đào tạo nhiều quản lí trẻ đấy. Chắc lão cũng sẽ có danh sách được cử sang Lào để tập huấn đợt này. ;))

linhlinh88

Well-Known Member

Chắc không đến nỗi thế! Với đà phát triển như hiện nay, tập đoàn đang ra sức đào tạo nhiều quản lí trẻ đấy. Chắc lão cũng sẽ có danh sách được cử sang Lào để tập huấn đợt này. ;))
fai Sang Hồng Kong chứ anh,chỗ ý kinh tế mới mạnh :))

Bên trên