Nhân vật "Tây Du Ký" phiên bản cũ và mới

hoangtubongma

Active Member
Ðề: Nhân vật "Tây Du Ký" phiên bản cũ và mới

Mình thấy không thể thay thế được 4 thầy trò Đường Tăng trong phim năm 1986. Đây là những nhân vật kinh điển. Nét mặt, tính cách, dáng điệu rất phù hợp. Và nhất là vai Tôn Ngộ Không do Lục Tiểu Linh Đồng đóng thì sẽ mãi mãi không thể thay thế được cho dù điện ảnh có hiện đại, kỹ xảo có tiên tiến bao nhiêu đi chăng nữa.
P/S: có thay thì thay mấy em yêu quái cho xinh xinh một chút :D
Mình đồng ý với bạn đó. Xem bản 2009 mình chủ yếu xem mấy em yêu quái thôi. Còn đâu mình tua

KingSS

Nói chung các nhân vật của 2 version 2009 và 2010 có nhân vật hơn có nhân vật kém, nhưng ấn tượng nhất là quả Quan Âm Bò Tót version 2009, cứ gọi là vãi chưởng, phúc hậu y như con mẹ hàng thịt hay quả Tú bà nào đới =))

camry2006

Member

Tây du ký 1986 đã quá quen thuộc với đại đa số người dân VN rùi, nó gắn liền với tuổi thơ và để lại ân tượng khó phai. Nó có từ cái thời băng đĩa tìm đỏ mắt nên mỗi lần xuất hiện trên TV thì thôi rồi cực kỳ hoành tráng và ấn tượng đến bây giờ.

hoangtubongma

Active Member

Nói chung các nhân vật của 2 version 2009 và 2010 có nhân vật hơn có nhân vật kém, nhưng ấn tượng nhất là quả Quan Âm Bò Tót version 2009, cứ gọi là vãi chưởng, phúc hậu y như con mẹ hàng thịt hay quả Tú bà nào đới =))
Ko hiểu đoàn làm phim nghĩ gì cho bà hàng chợ vào đóng Quan Âm như thế này. Em nhìn mà chỉ muốn phát nôn:-t:-t:-t:-t:-t

minizip

Member

Ơ thế có bác nào có phim TDK 2009 cho em link vơi ạ ^:)^

minizip

Member

Ôi thanks các sếp ạ. À hay sếp nào ở hn đã tải xong phim này chưa ạ cho em cóp ké với ạ

hoangtubongma

Active Member

rất tiếc bạn ợ. Mình xóa ko thương tiếc để nhường cho bộ khác

kieucdtin2k52

Active Member

Hic mấy bác quên Phật Tổ Như Lai phiên bản cũ à. Nói thật ông Như Lai phiên bản cũ không kém phần kinh điển. Cả bà Quan Âm nữa rất nghiêm nghị và có hồn. (Mấy nhân vật chính không nói làm gì -> không ai có thể thay thế em)

tieulongnu1711

Hok hỉu sao mình vẫn thik phiên bản cũ năm 86 nhất, nói chung là chẳng thik thay cí gì cả. Mấy tạo hình mới này cứ giả giả, ăn mặc thì khiêu gợi, nên chả thik

OTU_No7

Tây Du Ký phiên bản đầu tiên như là 1 sự mẫu mực, nên chỉ có thể nói là so sánh các phiên bản sau này với nhau hơn là so sánh với bản đầu tiên. Phiên bản đầu tiên hóa trang mang đậm nét văn hóa Trung Hoa, diễn xuất 1 phần như nghệ thuật tuồng...diễn viên thì có lẽ ko còn gì để nói quá tuyệt vời.

Các phiên bản mới chỉ được cái mấy em yêu tinh nhìn xinh xắn mát mẻ hơn...haha

dualshock

Member

Cái duy nhất mà phiên bản 1986 thua là kỹ xảo.

crabhl

Quan thế âm bồ tát ở phiên bản 2 trông gian gian

crabhl

Tây Du Ký phiên bản đầu tiên như là 1 sự mẫu mực, nên chỉ có thể nói là so sánh các phiên bản sau này với nhau hơn là so sánh với bản đầu tiên. Phiên bản đầu tiên hóa trang mang đậm nét văn hóa Trung Hoa, diễn xuất 1 phần như nghệ thuật tuồng...diễn viên thì có lẽ ko còn gì để nói quá tuyệt vời.

Các phiên bản mới chỉ được cái mấy em yêu tinh nhìn xinh xắn mát mẻ hơn...haha
Mình cũng thấy diễn xuất và trang điểm của những phim Trung quốc thập niên 80,đầu 90 giống kịch,và tuồng của trung quốc(dẫn chứng:Tam quốc diễn nghĩa,thủy hử,Hồng lâu mộng..)

hlr23710

Member

Không biết trong này có bác nào coi Tây Du Kí của TVB chưa ạ? Nó gồm 2 phần do Trương Vệ Kiện và Trần Hạo Dân đóng Tôn Ngộ Không. Cá nhân em thấy phần này thậm chí còn hay hơn phiên bản 1986 vì nó nói nhiều hơn về tình thầy trò và có giảng giải 1 số giáo lý rất thâm thúy của nhà Phật. Cách xây dựng tình tiết cùng diễn xuất của Đường Tăng (hình như do ông Giang Thanh gì đó đóng) và Trần Hạo Dân trong phim này cực kì truyền cảm và xúc động. Người thầy thực sự đóng 1 vai trò rất quan trọng trong chuyến hành trình. Trư Bát Giới và Sa Tăng đôi chỗ có bộc lộ sự bùng nổ, thể hiện 1 góc khuất đẹp của tâm hồn. Phiên bản 1986 thì em thấy vai trò của Đường Tăng, Trư Bát Giới và Sa Tăng hơi mờ nhạt, nhất là Đường Tăng. Em nghĩ nếu có dịp các bác nên tìm xem thử :).

Hạnh Mèo

Nhị Lang Thần version 1986 toát lên cái uy dũng của một vị tướng nhà trời, hai chú còn lại chỉ đáng người trần mắt thịt.

hoangtubongma

Active Member

Không biết trong này có bác nào coi Tây Du Kí của TVB chưa ạ? Nó gồm 2 phần do Trương Vệ Kiện và Trần Hạo Dân đóng Tôn Ngộ Không. Cá nhân em thấy phần này thậm chí còn hay hơn phiên bản 1986 vì nó nói nhiều hơn về tình thầy trò và có giảng giải 1 số giáo lý rất thâm thúy của nhà Phật. Cách xây dựng tình tiết cùng diễn xuất của Đường Tăng (hình như do ông Giang Thanh gì đó đóng) và Trần Hạo Dân trong phim này cực kì truyền cảm và xúc động. Người thầy thực sự đóng 1 vai trò rất quan trọng trong chuyến hành trình. Trư Bát Giới và Sa Tăng đôi chỗ có bộc lộ sự bùng nổ, thể hiện 1 góc khuất đẹp của tâm hồn. Phiên bản 1986 thì em thấy vai trò của Đường Tăng, Trư Bát Giới và Sa Tăng hơi mờ nhạt, nhất là Đường Tăng. Em nghĩ nếu có dịp các bác nên tìm xem thử :).
Mình xem cả 2 phiên bản rồi. Nói chung Tây du ký 1986 bám sát nội dung cốt truyện hơn. Còn 2 phiên bản kia phóng đại quá

Lioncoeur

Bộ Trần Hạo Dân thì ko biết. Còn bộ của Trương Vệ Kiện thì lố bịch chịu không nổi, một thằng người đi làm trò khỉ không hơn không kém.

Bên trên