Người bạn trung thành nhất đã ra đi...

Gambit

Ðề: Người bạn trung thành nhất đã ra đi...

hix...

em cũng từng viết 1 bài khi người bạn trung thành nhất của e đã ra đi... thật sự rất buồn...

thành thật chia buồn cùng bác

Những ai nuôi chó và yêu chó đều thấy buồn khi chú chó của mình như vậy :(, xin chia buồn cùng bác chủ !

dragonlee

Well-Known Member

Chia buồn cùng lão Dương nhé, một trong những người bạn trung thành là con chó nuôi từ nhỏ.

Coconut

Member

Xin chia buồn cùng bác, nhà em cũng có 3 thằng nhóc 3 loại khác nhau, mỗi thằng 1 tính cách, em đều thương như nhau, thử tưởng tượng 1 ngày tụi nó già rồi chết, em thấy đau lòng lắm, nên em hiểu tâm trạng của bác.

hoangtubongma

Active Member

Xin chia buồn với bác. Còn nhà em không có duyên với nuôi thú vật cho lắm. Nuôi chó thì chó chạy mất. Nuôi chim thì một con chết hai con bay đi. Nuôi mèo thì nó trốn.
Haizzz. Tóm lại thành thật chia buồn với bác.
Cát bụi trở về với cát bụi

Đọc topic của bác lại thấy...thương vợ em quá. Số là nhà vợ em 8 tháng trước cũng vừa chết con chó cũng nuôi mười mấy năm, mười mấy năm bầu bạn nên khi nó chết vợ em khóc quá chừng. Những tưởng đã qua nào ngờ cách đây chừng 2 tháng vợ em lại năn nỉ mua con khác, vậy là đi mua 1 chú cún con về, cả nhà thấy nó dễ thương nên xúm lại tưng tiu nó, được 2 tuần nó đổ bệnh ngày nào cũng đi bác sĩ thú y. Hix vậy mà đến hôm nay nó đã bỏ ăn 9 ngày rồi, bác sĩ cũng đã chê...vợ em lại nước mắt ngắn dài làm mình cũng buồn lây. Giờ nhìn con cún con nó héo hắt từng ngày từng giờ mà không giúp được gì cho nó, đã vậy chiều chiều đi làm về nó ráng lê bước chân ra ( không ăn 9 ngày hết sức đứng rồi hix) vẫy đuôi mừng mình thấy tội gì đâu. Vợ em thề nếu nó ra đi nữa... sẽ ko bao giờ nuôi chó nữa ( không bik đc mấy tháng đây )... cầu mong mày qua khỏi nhé cún con...hix hix

Coconut

Member

Đọc topic của bác lại thấy...thương vợ em quá. Số là nhà vợ em 8 tháng trước cũng vừa chết con chó cũng nuôi mười mấy năm, mười mấy năm bầu bạn nên khi nó chết vợ em khóc quá chừng. Những tưởng đã qua nào ngờ cách đây chừng 2 tháng vợ em lại năn nỉ mua con khác, vậy là đi mua 1 chú cún con về, cả nhà thấy nó dễ thương nên xúm lại tưng tiu nó, được 2 tuần nó đổ bệnh ngày nào cũng đi bác sĩ thú y. Hix vậy mà đến hôm nay nó đã bỏ ăn 9 ngày rồi, bác sĩ cũng đã chê...vợ em lại nước mắt ngắn dài làm mình cũng buồn lây. Giờ nhìn con cún con nó héo hắt từng ngày từng giờ mà không giúp được gì cho nó, đã vậy chiều chiều đi làm về nó ráng lê bước chân ra ( không ăn 9 ngày hết sức đứng rồi hix) vẫy đuôi mừng mình thấy tội gì đâu. Vợ em thề nếu nó ra đi nữa... sẽ ko bao giờ nuôi chó nữa ( không bik đc mấy tháng đây )... cầu mong mày qua khỏi nhé cún con...hix hix

Mấy con chó nhà em hồi nhỏ cũng bị thế, chích hay uống thuốc đều vô ích, chỉ bác 1 cách hay em làm 3 lần đều hiệu quả, vô nước biển cho nó, 9 ngày thì với chó con nên vào nguyên 1 chai, 2 con chó nhà em bỏ ăn 1 tuần, toàn ói với ỉa, vào nước biển 1 ngày sau ăn được, khỏe luôn, em mừng hết biết.
Nước biển là chất khoáng dinh dưởng bù năng lượng những ngày không ăn, còn tác dụng chữa bệnh, mặc kệ ai nói gì bác cứ vô 1 chai, bảo đảm 90% nó khỏe lại sau 1-2 ngày.

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Thế rồi nó sống vui vẻ trong nhà với tất cả tình thương của mọi người dành cho nó. Năm tháng trôi qua, nó trở thành cô cún thông minh nhất trong nhà với bộ lông màu sô cô la bóng mượt...

images

Em cũng xin chia buồn, trong lúc đau buồn có thể cao thủ PS đã không duy trì được kỹ năng của mình.

hd2222

Chia buồn với bác chủ thớt !!!

mezzo

Hic, chia buồn cùng bác chủ, đối với em con chó là con pet trung thành nhất và đáng yêu nhất, mình có đi công tác lâu ngày, đi nhậu về muộn chỉ có con chó là mừng vẫy đuôi còn con vợ thì chửi.

bacbinhcity

Active Member

Tin buồn!
Gia đình Duongbaba vô cùng thương tiếc báo tin:

Vào hồi ... giờ ... phút, ngày ... tháng ... năm ...

..........................

Xin chia buồn!

quoctrung

Well-Known Member

Hic, chia buồn cùng bác chủ, đối với em con chó là con pet trung thành nhất và đáng yêu nhất, mình có đi công tác lâu ngày, đi nhậu về muộn chỉ có con chó là mừng vẫy đuôi còn con vợ thì chửi.
Đồng ý kiến, chia buồn cùng chủ thớt . Nhà tớ cũng có 1 em Lulu cưng lắm ...
Nhưng cứ care cái ngày ... hic hic

Phương châm là Bữa tiệc nào cũng phải tàn.Anh em nên quý trọng những gì có trước mắt.
Buồn thì ai cũng buồn nhưng cái gì cũng phải đổi mới cả.
Bác chủ thớt nên mua 1 chú cún khác về nuôi để 15 năm sau buồn tiếp.(Nói chơi thui)(Sorry nếu súc phạm nhé)

Bên trên