[needhelp] ổ cứng WD mybook bị rớt từ trên bàn xuống

hunghuyen288

Active Member
Ðề: [needhelp] ổ cứng WD mybook bị rớt từ trên bàn xuống

Ở Hải Phòng có chỗ bảo hành của WD không anh ơi???????????

trungduckdmt

Nhờ cụ gúc làm việc dùm bác:

5. Trung tâm bảo hành Viscom :
- Tại TP.HCM : 23A Nguyễn Thị Diệu P.6, Quận 3, TP.HCM.
- Tại Hà Nội : Số 6, Lô 1A, Đường Trung Yên 1, Khu ĐTM Trung Yên, P. Trung Hòa, Q.Cầu Giấy, Hà Nội.
- Tại Đà Nẵng : 52 Trần Tống, Quận Thanh Khê, Đà Nẵng.

6. Trung tâm bảo hành Western Digital :
- Tại TP HCM: Số 9, Đặng Thị Nhu, Q1 ĐT: 84-8-22469397
- Tại Hà Nội : 950 Đường Láng, Q.Đống Đa ĐT: 84-4-32595311
- Tại Đà Nẵng : 134 Hàm Nghi, Q.Hải Châu ĐT: 84-511-3749234
(*) : Ngày làm việc, không bao gồm chiều thứ 7, chủ nhật và các ngày lễ, tết.

Thank bác.
Em chưa đi bảo hành ổ WD bao giờ. Em có 2 cái WD 2TB thì giờ 1 cái đơ đơ rồi. Bảo hành WD có phức tạp không vậy bác???

Mấy tuần trước em có đi bảo hành 1 con ổ 250GB của Seagate mua từ năm 2008, sau 1 hồi khai báo lằng nhằng trên trang web của seagate rùi thì cũng okie. Mang đến trung tâm bảo hành ở trên Quang Trung nó kiểm tra rồi chả thèm hỏi em lấy 1 câu, quẳng luôn vào thùng và ký vào cái tờ order của mình. Sau 4 hôm thì nó gửi cho em 1 cái ổ 250GB mới tinh còn bảo hành đến năm 2013.

Chỉnh sửa lần cuối:

earl_grey

Well-Known Member

Các bác làm ơn cho em hỏi với, hơn 1 năm trước em mua cái WD 3.5" 1TB, giờ nó lăn đùng ra không nhận ổ nữa. Em mua ở Pico, phiếu bảo hành thì ghi của Viscom. Tuy nhiên trên ổ chẳng có tem nào cả từ lúc mua về đến giờ. Số má trên ổ với ở phiếu thì trùng khớp, em đọc ở đây thấy thì thấy mọi người nhắc tới tem. Vậy các bác cho em hỏi, liệu em có được bảo hành không ạ? Không thì chết!

earl_grey

Well-Known Member

Các bác làm ơn cho em hỏi với, hơn 1 năm trước em mua cái WD 3.5" 1TB, giờ nó lăn đùng ra không nhận ổ nữa. Em mua ở Pico, phiếu bảo hành thì ghi của Viscom. Tuy nhiên trên ổ chẳng có tem nào cả từ lúc mua về đến giờ. Số má trên ổ với ở phiếu thì trùng khớp, em đọc ở đây thấy thì thấy mọi người nhắc tới tem. Vậy các bác cho em hỏi, liệu em có được bảo hành không ạ? Không thì chết!

Em vừa đi bảo hành ở WD 950 Đường Láng, không cần qua Viscom nữa. Họ chẳng nói chẳng rằng, chẳng hỏi phiếu bảo hành... mang ngay ra cho cái ổ mới. Bao nhiêu data của em mất sạch. Họ bảo nếu cần cứ mang đi cứu dữ liệu, mở ra thoải mái... nhưng đắt quá nên em đành ngậm ngùi mang ổ mới về. Nói chung rất đơn giản và nhanh gọn.

tusontay

Huyền Thoại

Pico thì mình ko tin lắm! :( Nhưng bác cứ mang đi bảo hành đi, nếu ko phải hàng chính hãng thì tính sau! :)

Chỉnh sửa lần cuối:

earl_grey

Well-Known Member

Pico thì mình ko tin lắm! :( Nhang bác cứ mang đi bảo hành đi, nếu ko phải hàng chính hãng thì tính sau! :)

Cảm ơn bác! :D Em vừa update xong. Mang đi bảo hành họ đổi ngay cho cái mới. Đến giờ mới thú thật là em cũng làm rơi, rơi từ trên nóc case đặt trên bàn xuống, cao phải đến 1.5m, bong cả vỏ ra, lỏng chân USB. Hây da hú hồn, cảm ơn WD!

Và hôm nay, trong trường hợp ổ của em chả làm sao cả, chỉ đơn giản là nó trông cũ quá, muốn đổi cái mới hơn thì em cũng chỉ việc mang đến cho họ đổi, vì họ có kiểm tra quái gì đâu. Nên bác nào dùng sắp hỏng hay sắp hết bảo hành, cứ mang tới bảo "hỏng cụ nó rồi", thế là có cái mới mang về :))

Chỉnh sửa lần cuối:

trungduckdmt

Cảm ơn bác! :D Em vừa update xong. Mang đi bảo hành họ đổi ngay cho cái mới. Đến giờ mới thú thật là em cũng làm rơi, rơi từ trên nóc case đặt trên bàn xuống, cao phải đến 1.5m, bong cả vỏ ra, lỏng chân USB. Hây da hú hồn, cảm ơn WD!

Và hôm nay, trong trường hợp ổ của em chả làm sao cả, chỉ đơn giản là nó trông cũ quá, muốn đổi cái mới hơn thì em cũng chỉ việc mang đến cho họ đổi, vì họ có kiểm tra quái gì đâu. Nên bác nào dùng sắp hỏng hay sắp hết bảo hành, cứ mang tới bảo "hỏng cụ nó rồi", thế là có cái mới mang về :))

Hay thật. Hôm nào rảnh em cũng phải mang cái ổ 2TB đi bảo hành mới được. Ổ của em copy đầy phim còn trống khỏang 50GB, xem phim thì không sao nhưng copy thêm vào thì chậm vãi lúa và nóng bỏng tay chắc nó cũng sắp die rồi mà bây giờ chả biết sao lưu ra đâu. Mất bộ Pari by nigh trong đó thì vợ em cấu em chít :((

trungduckdmt

Hay thật. Hôm nào rảnh em cũng phải mang cái ổ 2TB đi bảo hành mới được. Ổ của em copy đầy phim còn trống khỏang 50GB, xem phim thì không sao nhưng copy thêm vào thì chậm vãi lúa và nóng bỏng tay chắc nó cũng sắp die rồi mà bây giờ chả biết sao lưu ra đâu. Mất bộ Pari by night trong đó thì vợ em cấu em chít :((

tusontay

Huyền Thoại

Các bác hạn chế trường hợp này đi! :( Sợ sau này WD nó lại siết chặt bảo hành với Việt Nam như Seagate thì khổ người khác! :))

E mà gặp USB, HDD.... chập chờn thì cứ giết nó chết hẳn đã, rồi mới đem đi! :D

Hong_90

Các pro ơi. ổ wd đem bảo hành nó đổi cho cái recertifeld à?? chất lượng tốt kô? em tưởng phải đổi mới 100% chứ.

earl_grey

Well-Known Member

Các pro ơi. ổ wd đem bảo hành nó đổi cho cái recertifeld à?? chất lượng tốt kô? em tưởng phải đổi mới 100% chứ.

Recertified thôi bác ạ, bọc trong cái túi nylon như bọc bánh đa nem. Vỏ mới tinh, nhưng cảm thấy chất liệu lởm hơn cái cũ, chữ in cũng xấu. Nhưng thôi có là tốt lắm rồi, lúc đầu em còn sợ nó không chịu đổi.

Em đang dùng ổ cứng ngoài My Book Essential 1TB ( có smartware ). Máy em bị hiện tượng cứ cắm ổ ngoài vào thì khi khởi động đến màn hình mainboard nó đơ mất phải 5 phút mới tiếp tục chạy vào win. Rút ổ ra thì lại hết. Em sợ ổ có vấn đề, đã mang đi bảo hành, nhận về 1 ổ mới nhưng khi cắm vào dùng tình trạng vẫn không có gì thay đổi. Vẫn tiếp tục đơ ở màn hình mainboard. Em đã cài driver, firmware đầy đủ. Vào bios thì ở mục Hard Disk Boot Priority hiện lên cả ổ này mà em không disable đi được, không biết có phải vì thế mà khởi động mới lâu vào win hay không. Mong mọi người giúp đỡ em với, mặc dù việc lưu trữ dữ liệu không vấn đề gì nhưng mỗi lần khởi động phải chờ lâu thế này khó chịu quá

tusontay

Huyền Thoại

khởi động đến màn hình mainboard nó đơ mất phải 5 phút mới tiếp tục chạy vào win......Vẫn tiếp tục đơ ở màn hình mainboard.
Cái bạn nhắc đến này có phải là màn hình post của máy ko bạn? :) Bạn thử vào phần change ổ khởi động xem sao nào, có thể là con My Book Essential 1TB của bạn đang để ở chế độ Primary (boot) đấy!

Cái bạn nhắc đến này có phải là màn hình post của máy ko bạn? :) Bạn thử vào phần change ổ khởi động xem sao nào, có thể là con My Book Essential 1TB của bạn đang để ở chế độ Primary (boot) đấy!

Khi khởi động bình thường sẽ hiện lên màn hình logo của hãng khoảng 1 vài giây, như em đang dùng main gigabyte thì nó hiên lên cái logo gigabyte với mấy cái slogan save, smart.... ý em màn hình mainboard là lúc đó ấy anh ạ. Muốn đổi chế độ Primary boot thì vào đâu anh nhỉ ? :D

earl_grey

Well-Known Member

Khi khởi động bình thường sẽ hiện lên màn hình logo của hãng khoảng 1 vài giây, như em đang dùng main gigabyte thì nó hiên lên cái logo gigabyte với mấy cái slogan save, smart.... ý em màn hình mainboard là lúc đó ấy anh ạ. Muốn đổi chế độ Primary boot thì vào đâu anh nhỉ ? :D

Khi nó khởi động lại, bạn bấm (và giữ luôn cho chắc) nút F2 hoặc DEL. Sau đó nó vào chế độ tùy chỉnh CMOS và BIOS, bạn tìm đến phần "BOOTS", rồi disable cái gọi là / hoặc đại loại là Removable đi. Nếu không tìm được bạn có thể nhờ ai đó có kinh nghiệm làm giúp, việc này đơn giản song mỗi máy một khác nên cũng hơi khó nếu chưa làm bao giờ.

Khi nó khởi động lại, bạn bấm (và giữ luôn cho chắc) nút F2 hoặc DEL. Sau đó nó vào chế độ tùy chỉnh CMOS và BIOS, bạn tìm đến phần "BOOTS", rồi disable cái gọi là / hoặc đại loại là Removable đi. Nếu không tìm được bạn có thể nhờ ai đó có kinh nghiệm làm giúp, việc này đơn giản song mỗi máy một khác nên cũng hơi khó nếu chưa làm bao giờ.

Chỉnh sửa trong bios em có biết, First Bood Device em chọn [Hard Disk], Second, Third... em disable hết rồi. Còn trong phần Hard Disk Boot Priority thì không có lựa chọn cho disable, bác xem giúp em thử xem bios của bác có vậy không ạ

tusontay

Huyền Thoại

Mình đã thử rồi, có lẽ ko phải do Primary boot đâu bạn ạ! :D Có lẽ chỉ nên xem lại Cable nối thôi! :))

anbinhdo

Well-Known Member

Chà Topic này lâu rồi, không biết bác chủ khắc phục tới đâu.nhưng có nhiều ý kiến rất đáng để học hỏi kinh nghiệm .thanhks

tuanzs

Member

Con WD 1T của em mới dính đòn
Mang thẳng ra TTB của WD ở HN có được không các bác? Em chưa đi BH bao h không biết có lằng nhằng không

earl_grey

Well-Known Member

Con WD 1T của em mới dính đòn
Mang thẳng ra TTB của WD ở HN có được không các bác? Em chưa đi BH bao h không biết có lằng nhằng không

Còn chờ gì nữa hả bác, ra 950 Láng cho nhanh bác nhé!

Bên trên