NAD + DYN không quá xa lạ

vinhmd1

Member
Các bác cho em hỏi, em dùng amply Nad c375bee thì nên dùng CDP loại gì cho hợp lý. Dòng nhạc của em là nhạc nhẹ, trữ tình... nói chung là nhẹ nhàng

do_long_khach

Well-Known Member
Ðề: NAD + DYN không quá xa lạ

NAD 565 luôn cho đủ bộ đi bác, nó có cổng optical in chơi lossless luôn.

do_long_khach

Well-Known Member

M2 hình như ko thấy có ở VN. C1 thì bác search hoanghai audio, giá mấy k gì đó ko nhớ.

vinhmd1

Member
Re: Ðề: NAD + DYN không quá xa lạ

Cám ơn bác đã tư vấn, để khi nào có điều kiện em sẽ thử.

do_long_khach

Well-Known Member

Ngẫm lại thấy thông cảm với bác lan06. Hăm hở chui vào topic để rồi gặp 2 comment kiểu ối ái sướng/đau quá...

loverboy

Em cũng đang tìm con NAD này để đánh với BW 684 mà hiện tại không biết ở đâu phân phối hoặc bán, bác nào biết chỉ giúp e nhé, thanks các bác

vozhanoi

Rotel giá chát quá bác :)

Bác kiếm cặp pre pow 1550/1552 dùng lướt tầm 25 củ hoặc 1070 tầm 20 củ đảm bảo trị cặp 684 ngon lành, bác kiếm amp NAD mới đủ CS kéo 684 chắc cũng không rẻ hơn bao nnhiêu đâu

fostina

Well-Known Member

NAD là Hiend cho nhà nghèo mà, chắc chắn hay hơn nhiều trong tầm giá, em cũng đang chơi em NAD đây. Bài viết của bác chủ rất hay, hy vọng các bác ném đá cũng có bài viết hay như vậy về dàn của mình thay vì ném đá

yellowriver

Banned

Nad mình đã dùng NAD 2030 huyền thoại. Nghe khá hay và đặc biệt rẻ. Mua đồng nát có 400k nhưng đánh nghe nhạc cổ thì trung âm hay lắm. Mặc dù công suất nhỏ nhưng kéo loa rất tốt.
Còn mấy anh nad đời cao mình ko biết. Chỉ đã từng lôi em NAD C372 về nhưng ko nuốt được. Nghe như cửu vạn chơi nhạc. Nghĩ ghép nhà mình ko hợp, đem sang nhà anh bạn ghép với Klipsch 10.5, Dynadio X36, AElite. Chu du qua 3 nhà đúng là xấu hổ. May mà bán nhanh được sau 1 tuần.
Muốn dùng DYN hay thì lời khuyên chân thành là nên ghép với ROTEL, Plinius hoặc Krell.

Không biết NAD lên đời BBE có khá hơn nhiều không.

do_long_khach

Well-Known Member

Nad mình đã dùng NAD 2030 huyền thoại. Nghe khá hay và đặc biệt rẻ. Mua đồng nát có 400k nhưng đánh nghe nhạc cổ thì trung âm hay lắm. Mặc dù công suất nhỏ nhưng kéo loa rất tốt.
Còn mấy anh nad đời cao mình ko biết. Chỉ đã từng lôi em NAD C372 về nhưng ko nuốt được. Nghe như cửu vạn chơi nhạc. Nghĩ ghép nhà mình ko hợp, đem sang nhà anh bạn ghép với Klipsch 10.5, Dynadio X36, AElite. Chu du qua 3 nhà đúng là xấu hổ. May mà bán nhanh được sau 1 tuần.
Muốn dùng DYN hay thì lời khuyên chân thành là nên ghép với ROTEL, Plinius hoặc Krell.

Không biết NAD lên đời BBE có khá hơn nhiều không.

Theo hãng nói và theo Tây nói thì khác nhiều bác ạ

mhs123

Bác kiếm cặp pre pow 1550/1552 dùng lướt tầm 25 củ hoặc 1070 tầm 20 củ đảm bảo trị cặp 684 ngon lành, bác kiếm amp NAD mới đủ CS kéo 684 chắc cũng không rẻ hơn bao nnhiêu đâu

Xem ra vẫn còn nhiều bạn mệt mỏi với B&W nhỉ

C_Pham

Well-Known Member
Ðề: Re: NAD + DYN không quá xa lạ

Nhìn bộ lòng của e Nad trong đẹp quá. Lúc nào đủ thóc cũng quất thôi.

Em khuyên Bác nên ghép vào loa của Bác nghe thử trước khi xuống tiền. Cá nhân em khi ghép nad 375bee với x16 thì em thấy rất thất vọng

lan806

Well-Known Member

Sao chưa thấy bác nào ghép dyn với Harman kardon hk990 nhỉ? Em đang dùng hk990 với klipsch rf82ii thấy khá nhất trong những amp em đã ghép. Tất nhiên so sánh 2 dòng loa như vậy là khập khiễng nhưng hk990 công suất 150w/ch, công suất tiêu thụ 1000w, lòng mề thì khỏi chê, ... vậy nên có dịp thì thử biết đâu lại hay.

siusiuenen

Em đang ghép Harman kardon hk990 + Dynaudio Focus 220 , mới đầu thấy tạm ổn vì nghe toàn jazz và blue nhưng vẫn thấy thiếu thiếu cái gì ! Đến khi nghe Bằng Kiều mà thấy giọng ...trầm thì không ổn rồi , nghe thử Kenny so với Kef XQ+ Denon thì thằng Kef nghe rất nhẹ nhàng và thưởng thức còn Dyn thì ra rất tiếng rất gai góc tuy vẫn hay nhưng không có cảm giác thưởng thức bằng ! Quyết định thử lần nữa lấy cái tai nghe Fostex em mua $100 mod thêm $150 là $250(nghe nói tương đương với Denon d7000 sau khi mod, kết quả bỏ xó khi nghe thử với vài cái headphone amp từ rẻ tiền tới mắc tiền ) thì thật bất ngờ, em thức cả đêm nghe hết nhạc loại này tới loại khác mà không chán , nhạc Việt từ trẻ tới xưa , từ sến tới giựt đều hay cả chứng tỏ Harman kardon hk990 rất hay( ghép với Kef nghe rất hay, rất hài hòa) nhưng có vẻ không hợp, chưa đủ sức với Dynaudio (nghe R&B, pop không hay nhưng những loại Vocal, gai góc thì rất hợp). Em mới vác Musical Fidelity A5 về ghép thử với Dynaudio thì thấy có vẻ ngọt ngào, hiện tại chưa khẳng định được vì mới vác luôn oppo bdp 105 với dây nhợ tất cả còn mới nên chưa thể khẳng định . Để em thử một thời gian rồi em report luôn thể ? Nếu hay chắc bê luôn Musical Fidelity A5 cdplayer cho đủ bộ nhưng đang ngại vì lại phải quay về thời burn cd rồi !

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên