NAD + DYN không quá xa lạ

thangba81

Well-Known Member
Ðề: NAD + DYN không quá xa lạ

có vẻ đây là mục tiêu mới của mình. hi vọng nó sẽ xuất hiện ở nhà mình tết năm sau.:)>-

kimthinh

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: NAD + DYN không quá xa lạ

thanks bác chủ đã có bài viết hay, nhưng nội dung bài viết này đã post tên diễn đàn rồi, theo cảm nhận cá nhân của em thì diễn đàn nên có nhiều bài viết như vậy để anh em có nhiều sự lựa chọn và cảm nhận về 1 thế giới Audio mênh mông, tuy em chưa có 1 dàn hifi nghe cho "ra hồn" nhưng qua bài viết này em cũng có nhiều sự lựa chọn cho bản thân mình.
Thân!

lu05

Member

Xin các bác cho ý kiến về con Receiver Nad t741 ạ

gavolai

Member

Hehe, lôi lên tí, em cũng đang dùng NAD C375BEE. Dự định sẽ nâng cấp loa lên thành Dynaudio Contour 1.8 hoặc 1.8 MKII, có bác nào ghép thử chưa, cho em biết cảm nhận ạ

E chưa nghe dòng bee 356 hoặc 375 nhưng hôm nọ mua hộ ông e cái Nad C326bee chỗ bác Nghĩa, cảm nhận là tiếng sáng, trung tính và tỏa nhiệt nhiều :), Ko biết 2 e kia có vậy ko ? cá nhân e thì e thích tiếng của Musical fidelity M3i e đang dùng hơn.

Hai Scm

Active Member
Re: Ðề: NAD + DYN không quá xa lạ

E chưa nghe dòng bee 356 hoặc 375 nhưng hôm nọ mua hộ ông e cái Nad C326bee chỗ bác Nghĩa, cảm nhận là tiếng sáng, trung tính và tỏa nhiệt nhiều :), Ko biết 2 e kia có vậy ko ? cá nhân e thì e thích tiếng của Musical fidelity M3i e đang dùng hơn.

Denon để 12g lien tục thì cũng nóng phải dung quạt bác ạ...

Em cũng dùng Nad C326Bee hồi mới mua nghe có mấy bài mà thấy tỏa nhiệt nhiều quá cuống quýt chạy lên bác Nghĩa xem lại thì bác ấy vác cho cái nữa thử cũng vậy ,giờ mới biết bản chất nó vậy,mà em cảm thấy càng nóng nghe lại càng hay híc không biết có phải do cảm giác không nữa [-O<

Hai Scm

Active Member
Re: Ðề: NAD + DYN không quá xa lạ

Em cũng dùng Nad C326Bee hồi mới mua nghe có mấy bài mà thấy tỏa nhiệt nhiều quá cuống quýt chạy lên bác Nghĩa xem lại thì bác ấy vác cho cái nữa thử cũng vậy ,giờ mới biết bản chất nó vậy,mà em cảm thấy càng nóng nghe lại càng hay híc không biết có phải do cảm giác không nữa [-O<

Công suất mạnh nó vậy đó bác, bác chịu khó trang bị cho nó cái quạt tản nhiệt cho em nó mát.... tản nhiệt tốt thì lại không bị nóng nha bác.

do_long_khach

Well-Known Member

Bác so thế thì tội nghiệp cho em 326. Con của bác giá cao hơn vài lần.

Cứ so cho vui bác :). Hôm đấy cũng so 326 bee với Marantz pm-6003 với loa là JBL L830 và Rx2 (ông đấy có 2 bộ) thì thích Nad hơn, thực sự khỏe khoắn, đúng công suất.

do_long_khach

Well-Known Member

Cũng tùy gu bác ạ. Như em chắc trong vài năm nữa chỉ chơi NAD với Dyn thôi. Căn bản là thích tiếng ko bị pha này pha nọ. Mỗi cái loa Dyn mắc quá.........

gvnth

Active Member

Mới mua, đọc các review cái nào cũng hay cả (tâm lý chung đây) khái niệm đúng cho cái loại review là "Hay trong bao nhiêu lâu" mấy bác viết hay quá, mình có pm hỏi lại kinh nghiệm, vài bác chỉ sau thời gian lập topic 3 tháng đã " mình bán rồi bạn ơi..." mặc dù ban đầu khen như ban GK the voice khen thí sinh....

iSmart

Nghe loa Dyn càng nghe càng thấy thích nên khó đổi sang gu khác được

Bên trên