MyTV net bản chính thức cho Android box – Mở đường cho cuộc cạnh tranh với set top box truyền thống

Re: Ðề: MyTV net bản chính thức cho Android box – Mở đường cho cuộc cạnh tranh với set top box truyền thống

Hiện giờ đa số các app chất lượng xem các kênh trên các android box, đa số vẫn chưa thật sự đẹp khi xem trên TV, hình ảnh nhòe và chất lưỡng hơi thấp, thấy chỉ phù hợp trên các smartphone.

Kho nội dung phim ảnh, nhạc trên MyTV còn ít quá, và hơi nghèo nàn... :D

Các bác cho em hỏi tí chất lượng mytv on demand trên android thế nào ạ, em giả lập bluestacks trên màn hình tv 40inch fullhd mà sao xem vtv3 xấu quá, hình vỡ nhiều, không biết trên android box thế nào ạ. Em dùng bản Mytv net của VASC

lhlan

Active Member
Ðề: MyTV net bản chính thức cho Android box – Mở đường cho cuộc cạnh tranh với set top box truyền thống

tháng 3 này lắp đặt cáp quang internet viettel giảm giá gói cước còn 220k/tháng cả thuế. Anh em bắt nhanh kẻo hết đấy.

Hả hả! Quá đã quá đã.

Mình ở chung cư, không biết có thiệt thòi không ta!

Pioneer

Member
Ðề: MyTV net bản chính thức cho Android box – Mở đường cho cuộc cạnh tranh với set top box truyền thống

Hả hả! Quá đã quá đã.

Mình ở chung cư, không biết có thiệt thòi không ta!

Thế thì các nhà mạng sẽ tung ra gói cạnh tranh tương tự!
Ở chung cư khi nào mà chả bị thiệt thòi dung các dịch vụ chứ bạn!

daiduongpham

2 Ngày nay ở Mỹ sử dụng Minix X7 coi MyTV chập chờn,thử app cho android box cũng không được,tuần trước thì rất ổn định,bây giờ dù chỉnh chế độ hình ảnh thấp nhất là trung bình thì vẫn hiện hình vài dây rồi vòng tròng trắng quay liên tục,mặc dù internet nhà là 50mbs download,và sử dụng MyTV Premium trả tiền,khổ thân tôi

vanninhthuan119

Well-Known Member
Re: Ðề: MyTV net bản chính thức cho Android box – Mở đường cho cuộc cạnh tranh với set top box truyền thống

2 Ngày nay ở Mỹ sử dụng Minix X7 coi MyTV chập chờn,thử app cho android box cũng không được,tuần trước thì rất ổn định,bây giờ dù chỉnh chế độ hình ảnh thấp nhất là trung bình thì vẫn hiện hình vài dây rồi vòng tròng trắng quay liên tục,mặc dù internet nhà là 50mbs download,và sử dụng MyTV Premium trả tiền,khổ thân tôi
Vụ này mình bị lâu rồi, tìm mọi cách khắc phục nhưng chưa cải thiện được mấy. Cho nên mình vẫn quyết định chưa đăng ký trả phí (mặc dù rất thích MyTV):p

dtsexpert

Active Member

vì xài qua internet nên that sự rất khó tìm ra nguyên nhân tại sao mà bi trục trặc, tui cũng ở Mỹ coi TV bình thuờng, cũng xài Minix X7 chat luợng tốt nhất, chỉ có phần phim là coi không đuợc, chạy khoảng 3 phút là đứng hình
Nhiều khi ISP nó route đuờng internet về Vietnam qua nhiều hấp quá, cũng ảnh huởng đến tốt độ nối từ điểm A đến điể B
Vì vậy muốn dịch vụ tốt phải có nhiều server nhiều khu vực khác nhau

eolohd

Active Member

Không kéo lên xuống được với X7 bằng chuột USB không dây

duchungnq

Member

cái mytvnet cho smart tv lỗi lớn là các kênh chỉ xem được tầm 30s đến vài phút là dừng hẳn ko xem được nữa, thấy cũng rất nhiều ng phàn nàn.

ntad

xem trên android chất lượng tạm ổn. Vẫn không thật như xem trên TV. Dùng cái này trên smart TV chất lượng cực tệ, cùng lắm được 0,1 điểm trong thang điểm 10.

Daithanhthai

Active Member

Mấy bác ở nước ngoài thì cố chờ đợi trong cơn mưa vì cáp quang qua biển của VN đang bảo trì
Mấy bữa nay em coi Youtube cũng ko nổi

nvlam1971

Xem TV thì ko nên xem qua AB, chất lượng chưa tốt, hay vỡ hình và lag (chắc xem cap HD đẹp quá rồi nên mắt ko quen hình xấu). Mình chỉ dùng AB xem phim và coi sopcast bóng đá.

buoivanbuoi

Active Member

Công nhận phần mềm hay quá, ngon

tienlequoc

Well-Known Member

Em xem trên con Vidon.me AV200 của em chất lượng hầu hết các kênh đều tốt hơn kênh tương tự trên truyền hình cáp SCTV nhà em, load kênh thì hơi chậm hơn nhưng vẫn nhanh hơn hầu hết các phần mềm khác trên CHplay, vậy là khá ổn rồi. Ngóng các bác VASC thêm các gói Q -net và VTV cab xem sao?

buoivanbuoi

Active Member

em xài gói free mà thấy quá ổn rồi bác Tiến ơi, không đòi hỏi gì thêm

mytvnet

cái mytvnet cho smart tv lỗi lớn là các kênh chỉ xem được tầm 30s đến vài phút là dừng hẳn ko xem được nữa, thấy cũng rất nhiều ng phàn nàn.

xem trên android chất lượng tạm ổn. Vẫn không thật như xem trên TV. Dùng cái này trên smart TV chất lượng cực tệ, cùng lắm được 0,1 điểm trong thang điểm 10.

MyTV Net trên Smart TV vẫn đang phát triển nhé các bác. Nên chất lượng chưa được ổn định. Phát sinh 1 số lỗi do player của SmartTV chưa tương thích với chuẩn mã hóa MyTV Net, bên mình đang sửa.

Daithanhthai

Active Member

Giao diện hấp dẫn hơn. Chất lượng vẫn thế

vuthecong78

Well-Known Member
Ðề: Re: MyTV net bản chính thức cho Android box – Mở đường cho cuộc cạnh tranh với set top box truyền thống

MyTV Net trên Smart TV vẫn đang phát triển nhé các bác. Nên chất lượng chưa được ổn định. Phát sinh 1 số lỗi do player của SmartTV chưa tương thích với chuẩn mã hóa MyTV Net, bên mình đang sửa.
Khi nào thì app MyTV có trong kho của LG nhỉ?

em chạy trên con VP9 Box của em cũng đc phết, load khá nhanh và ngon :D cho bác nào chưa biết đến VP9 Box nha VP9 Việt Nam :D:D giao diện dễ sử dụng hơn bản cũ, like :O)
AB mà trên trang chủ tìm không thấy thông tin nào về cấu hình máy và xuất xứ thì ai dám mua với giá 2tr ?

Bên trên