MyTV net bản chính thức cho Android box – Mở đường cho cuộc cạnh tranh với set top box truyền thống

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: MyTV net bản chính thức cho Android box – Mở đường cho cuộc cạnh tranh với set top box truyền thống

tháng 3 này lắp đặt cáp quang internet viettel giảm giá gói cước còn 220k/tháng cả thuế. Anh em bắt nhanh kẻo hết đấy.

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: MyTV net bản chính thức cho Android box – Mở đường cho cuộc cạnh tranh với set top box truyền thống

Các bác Mytv lưu ý, bản Mytv net cho box có ít phim hơn bản trên Ch-PLAY. Ví dụ phim I, frankenstein thấy trên bản cho đ.thoại chứ ko thấy trong bản cho box.

mrthank

ủng hộ bác Tiến, vừa hôm qua báo sẽ có phiên bản mới là hnay đã có rùi. Hay.........

hungnguyenchi

Các bác cho hỏi sao cài bị cái này : "đã xảy ra sự cố khi phân tích gói" khi cài trên Q10 plus

trên X7 xem ngon

quangtayho

Trên X5 dùng tạm được. Chỉ nhận điều khiển, không dùng được chuột. Kênh TV cũng chả có gì đặc sắc. Mấy kênh phim truyện ... chả thấy đâu. Mình đã gỡ rồi.

tienthanhbk

Well-Known Member

MyTV Net cũng vẫn chỉ là MyTV Net, chất lượng cũng giống như kiểu "xóa mù chữ" mà thôi. Mình là 1 người xem đòi hỏi chất lượng tốt, nên MyTV Net không đạt. Trung thành với MyTV nếu có nhu cầu

sdong

Chất lượng kém, toàn kênh sd ko có kênh hd nào, loại này chỉ dùng cho tv CRT thôi. Nói thật chưa đáng mua, đợi khi nào có chùm kênh hd hãng hay.

tienthanhbk

Well-Known Member

Chất lượng kém, toàn kênh sd ko có kênh hd nào, loại này chỉ dùng cho tv CRT thôi. Nói thật chưa đáng mua, đợi khi nào có chùm kênh hd hãng hay.

Bác nói đúng

Trên hệ thống MyTV, kênh SD có băng thông khoảng 3Mbps, kênh HD là cỡ 9Mbps. Vậy mà đôi khi xem vẫn không đc sắc nét lắm.

Trên hệ thống MyTVNet chỉ yêu cầu băng thông 250kbps ~ 1,5Mbps mà với kỹ thuật nén như hiện nay thì đủ hiểu chất lượng MyTV Net ở mức nào rồi.

vipbkgz

Well-Known Member
Ðề: Re: MyTV net bản chính thức cho Android box – Mở đường cho cuộc cạnh tranh với set top box truyền thống

vậy tưởng vnpt box và mytvnet chung 1 công ty con của vnpt, thì ra là 2 cty con của vnpt khác nhau. vậy ai mua vnpt box chuẩn bị khóc. coi đc 50 kênh địa phương free thôi :D

may quá, thấy quảng cáo hay suýt thì mua :D

phithien

Well-Known Member

Bác nói đúng

Trên hệ thống MyTV, kênh SD có băng thông khoảng 3Mbps, kênh HD là cỡ 9Mbps. Vậy mà đôi khi xem vẫn không đc sắc nét lắm.

Trên hệ thống MyTVNet chỉ yêu cầu băng thông 250kbps ~ 1,5Mbps mà với kỹ thuật nén như hiện nay thì đủ hiểu chất lượng MyTV Net ở mức nào rồi.

Em đã từng nói, anh em mình chơi online ko đc đâu. ai cũng coi quen full hd rồi. con mấy kênh sd với mytvnet, fptlay thấy chán lắm. VTC HD, ngoài mấy kênh HD: start movie, HBO, AXN, VTV3HD... mấy kênh sd còn lại em ko xem nổi 15 phút

tuanqc78

Well-Known Member
Re: Ðề: MyTV net bản chính thức cho Android box – Mở đường cho cuộc cạnh tranh với set top box truyền thống

Trên X5 dùng tạm được. Chỉ nhận điều khiển, không dùng được chuột. Kênh TV cũng chả có gì đặc sắc. Mấy kênh phim truyện ... chả thấy đâu. Mình đã gỡ rồi.
Em vẫn dùng được chuột, bàn phím như thường, có điều hơn chậm và phải bấm đúng giữa vị trí icon.

Đua nhau ra settop box nhưng chưa thấy hãng nào nổi trội

hunter26

Member

ủa thế bản trên CH Play e thấy xem cũng ok mà, ko biết cái này có gì khác :-?

SKODA

tháng 3 này lắp đặt cáp quang internet viettel giảm giá gói cước còn 220k/tháng cả thuế. Anh em bắt nhanh kẻo hết đấy.

Đáng tiếc Viettel chưa tới nhà mình,vùng lõm của Viettel.
Đang test MyTV nét dùng rất ổn.
Cảm ơn bác

hotaku85

Member

Nói chung mấy bác myTV net này cứ mỗi lần lên ver mới là có vấn đề với remote :)) , chắc các tester bên ấy toàn xài air mouse hay sao ấy :)).

Bản chính thức cũng ko ngoại lệ, ấn back để thoát kênh thì hiện thông báo, nhưng sau đó lại ko nhấn ok bằng remote được, phài dùng airmouse để nhấn ok.

Tóm lại là xài bàn beta trên ch play cho lành :D

tienlequoc

Well-Known Member

Phần nhạc lossless load bài hát rất chậm. Các bác Mytv sớm cải thiện nhé.

dtsexpert

Active Member

Nói chung mấy bác myTV net này cứ mỗi lần lên ver mới là có vấn đề với remote :)) , chắc các tester bên ấy toàn xài air mouse hay sao ấy :)).

Bản chính thức cũng ko ngoại lệ, ấn back để thoát kênh thì hiện thông báo, nhưng sau đó lại ko nhấn ok bằng remote được, phài dùng airmouse để nhấn ok.

Tóm lại là xài bàn beta trên ch play cho lành :D

đồng ý với bác, giao diện box khác 1 chút là phần TVOD, giao diên chương trình giống STB nhìn thay cũng hay

viettoanhp

Well-Known Member

Các bác cho em hỏi tí chất lượng mytv on demand trên android thế nào ạ, em giả lập bluestacks trên màn hình tv 40inch fullhd mà sao xem vtv3 xấu quá, hình vỡ nhiều, không biết trên android box thế nào ạ. Em dùng bản Mytv net của VASC

Bên trên