Mua TV nào tầm 25 trieu

fx127

Member
Ðề: Mua TV nào tầm 25 trieu

Giá 29tr là đã thấy ảo rồi bác ạ, bên em nhập lô + trừ quý trừ năm trừ quà khuyến mãi đi mà chưa về được giá đó :(
Em 55F6800 nếu bác quan tâm thì giá bên em là 33tr790 bác nhé.
mình cũng thấy ngạc nhiên về giá bên điện máy Hào Nam nay. Mã sp là Samsung UE-55F6800 giá 29 củ trong khi đó mình vào trang web samsung ko thấy sp này mà chỉ có Samsung UN-55F6800 giá hơn 45 củ, check thử ở TRẦN ANH, PICO, MEDIAMART thấy giá toàn tầm: 3 mất triệu thậm chí hơn 40 triệu mà toàn là mã UN (chứ ko phải mã UE như bên Hào Nam). Sao cùng 1 sp mà mấy trung tâm để giá chênh nhau khá lớn vậy nhỉ? cũng ko rõ UN và UE là j vì mình đọc thông tin thấy cũng giống nhau về chức năng. Check qua mấy cửa hàng như là vào ma trận ý ko biết đg nào mà ra, hix

fx127

Member

Mua tivi thì cứ đặt tiêu chí hàng đầu là chất lượng hình ảnh. Nếu thích 3D thì thêm tiêu chí hình ảnh 3D. Chứ còn " nhiều thứ khác " thì quan tâm làm gì. Có thì tốt, mà ko có cũng chẳng sao. Có những tính năng ko cần đến, ko sử dụng bao giờ, bớt đi tiết kiệm được tí tiền \:D/

hoàn toàn nhất trí với quan điểm của bạn này. Mình mới quan tâm đến tivi 3d nên chưa biết nhiều, 3D chủ động hay 3D thụ động cái nào hơn chắc phải nghiên cứu thêm nhiều nhưng loại nào coi song phải ko mỏi mắt chứ khi bỏ kính 3D (sau khi xem phim song) mắt hoa hết cả lên phải đi khám thì nguy to.

manhhuy8x

Active Member

Mua tivi thì cứ đặt tiêu chí hàng đầu là chất lượng hình ảnh. Nếu thích 3D thì thêm tiêu chí hình ảnh 3D. Chứ còn " nhiều thứ khác " thì quan tâm làm gì. Có thì tốt, mà ko có cũng chẳng sao. Có những tính năng ko cần đến, ko sử dụng bao giờ, bớt đi tiết kiệm được tí tiền \:D/

Chuẩn tư vấn thế này mới đúng, chứ cứ bạ chỗ nào cũng vào nên lấy 3D xong rồi đủ các thứ là rất phản cảm bác ạ :))

kook123

hoàn toàn nhất trí với quan điểm của bạn này. Mình mới quan tâm đến tivi 3d nên chưa biết nhiều, 3D chủ động hay 3D thụ động cái nào hơn chắc phải nghiên cứu thêm nhiều nhưng loại nào coi song phải ko mỏi mắt chứ khi bỏ kính 3D (sau khi xem phim song) mắt hoa hết cả lên phải đi khám thì nguy to.

Ah, về vụ mỏi mắt khi xem 3D thì bác phải lưu ý kỹ. Có vài bác coi 3D nào cũng không mỏi mắt. Nhưng đa số mọi người thì coi 3D thụ động sẽ không mỏi mắt, 3D chủ động thì sẽ mỏi mắt ( đó là lý do rạp chiếu phim sử dụng 3D thụ động ).

Ngày nay, đa số các hãng đều áp dụng 3D thụ động nhằm mang lại sự thoải mái, dễ chịu tối đa cho người dùng ( Sony, Toshiba, Panasonic, LG, Vizio )

Về chất lượng hình ảnh 3D, HD Việt Nam có test vài model 3D thụ động và 3D chủ động, bác nghiên cứu kết quả dưới đây nhé

attachment.php

Nguồn: http://www.hdvietnam.com/diendan/newreply.php?do=newreply&p=5662447

P/S: bác nào biết kết quả rồi thì đừng xem lại nha ;))

fx127

Member

theo kq trên loại 55'' LG 1, SONY 2 và SAMSUNG bét, vậy mà từ trước đến h theo số đông mình cũng luôn sếp Sony 1, sau đến PANA hoặc Samsung chứ LG chưa bao giờ nghĩ đến, hix

kook123

theo kq trên loại 55'' LG 1, SONY 2 và SAMSUNG bét, vậy mà từ trước đến h theo số đông mình cũng luôn sếp Sony 1, sau đến PANA hoặc Samsung chứ LG chưa bao giờ nghĩ đến, hix

SS mình thấy chậm thay đổi lắm, vẫn xài panel VA. Trong khi Sony năm nay cũng bắt đầu áp dụng panel IPS rồi, kể cả model Sony 4K cũng xài panel IPS, 3D thụ động.

Khi mua tivi, bác test thực tế là được :D

fx127

Member

SS mình thấy chậm thay đổi lắm, vẫn xài panel VA. Trong khi Sony năm nay cũng bắt đầu áp dụng panel IPS rồi, kể cả model Sony 4K cũng xài panel IPS, 3D thụ động.

panel VA hay panel IPS là j thì mình chẳng rõ, nhìn bên ngoài thấy mấy cái SS đời mới có hình thức đẹp nên thích trước mắt đã. Kiếm 1 e to+3d+led+ giá mềm coi chừng còn khó dài dài, dưới 10tr thì mua lâu rồi tại mấy cái to toàn tầm hơn 20tr - gần 40tr nên phân vân quá, bỏ 1 đống $ ra mua về mà ko đc như ý thì nguy to

---------- Post added 20-09-2013 at 13:44 ----------

panel VA hay panel IPS là j thì mình chẳng rõ, nhìn bên ngoài thấy mấy cái SS đời mới có hình thức đẹp nên thích trước mắt đã. Kiếm 1 e to+3d+led+ giá mềm coi chừng còn khó dài dài, dưới 10tr thì mua lâu rồi tại mấy cái to toàn tầm hơn 20tr - gần 40tr nên phân vân quá, bỏ 1 đống $ ra mua về mà ko đc như ý thì nguy to

thoitranlong

Gửi Bác thắng bên Digicity. bác còn tv sony W 804 - 47" không ạ ? giá fix ntn? -> Hỏi trước vì cuối tháng 10 em mới gom đủ thóc, em ở thanh xuân nam bác ạ. Thanks

manhhuy8x

Active Member

Chậm thay đổi?
Bác tự ý bỏ đi các chức năng điều khiển giọng nói, cử chỉ của Samsung rồi à? Tại người Việt Nam chưa nói lưu loát tiếng anh nên chưa thấy cái hay cái tiện dụng của điều khiển giọng nói :)
3D của họ là chủ động thì cần gì chạy theo cái 3D thụ đông ? Mỗi hãng đều có 1 công nghệ riêng bác không nên đánh đồng các hãng với nhau rồi nhận xét kiểu này nữa nhé.
Gửi Bác thắng bên Digicity. bác còn tv sony W 804 - 47" không ạ ? giá fix ntn? -> Hỏi trước vì cuối tháng 10 em mới gom đủ thóc, em ở thanh xuân nam bác ạ. Thanks
Chào bác thoitranlong
Em 47W804A bên em có hàng bác nhé giá là 23tr200 kèm 04 kính 3D, bác lấy thì call trực tiếp cho em nhé. Thân!

kook123

---------- Post added 20-09-2013 at 13:44 ----------

Bác mua điện thoại Iphone hay các điện thoại khác, thấy hay quảng cáo màn hình IPS cho màu sắc đẹp, chính xác, góc nhìn nghiêng tốt đó :D

Bác bỏ 1 đống tiền ra thì nên tìm hiểu kỹ để tránh việc "mua về mà ko đc như ý" :D. Tìm hiểu về công nghệ panel VA và IPS, về 3D chủ động và 3D thụ động, về tần số quét thực,...

Kết quả của HD Việt Nam thì bác đã xem rồi, SS xếp chót bảng bác nhé ;;). Chạy theo "hình thức đẹp" thì "nguy to" nhé bác

thoitranlong

Chào bác thoitranlong
Em 47W804A bên em có hàng bác nhé giá là 23tr200 kèm 04 kính 3D, bác lấy thì call trực tiếp cho em nhé. Thân!

Thanks bác thắng, em sẽ alo bác khi đủ xiền, nhờ bác chọn con ưng ý nghĩa là không hở sang kết nối luột nà....

manhhuy8x

Active Member

Kết quả của HD Việt Nam thì bác đã xem rồi, SS xếp chót bảng bác nhé ;;). Chạy theo "hình thức đẹp" thì "nguy to" nhé bác

Hình thức đẹp?
Ngoài cái này nó còn có công nghệ cử chỉ, âm thanh giọng nói, thiết kế, công nghệ, tính năng, thời gian bảo hành nó đều hơn em kia nhé!

kook123

Hình thức đẹp?
Ngoài cái này nó còn có công nghệ cử chỉ, âm thanh giọng nói, thiết kế, công nghệ, tính năng, thời gian bảo hành nó đều hơn em kia nhé!

Cử chỉ âm thanh giọng nói thì sau khi test SS 5 phút thì người ta gọi SS là stupid tivi nhé

Thiết kế thì 5-5. còn công nghệ, tính năng thì LG hơn SS nhé. Đọc kết quả của HD Việt Nam là biết

Tivi quan trọng nhất là hình ảnh, về cái này thì hiện nay SS xếp sau LG nhé.

Chính vì thế , SS mới chơi chiêu trò bảo hành 2 năm B-). Tivi xài 5-6 năm là thường nên bảo hành 1 hay 2 năm thì cũng chẳng khác nhau bao nhiêu

Butterfly

Well-Known Member

Cử chỉ âm thanh giọng nói thì sau khi test SS 5 phút thì người ta gọi SS là stupid tivi nhé

Thiết kế thì 5-5. còn công nghệ, tính năng thì LG hơn SS nhé. Đọc kết quả của HD Việt Nam là biết

Chính vì thế , SS mới chơi chiêu trò bảo hành 2 năm B-). Tivi xài 5-6 năm là thường nên bảo hành 1 hay 2 năm thì cũng chẳng khác nhau bao nhiêu

2 năm vẫn dc người tiêu dùng tin cẩn hơn, mặc dù rằng câu của bạn trong một số trường hợp là đúng!\m/

manhhuy8x

Active Member

Thôi không cãi nhau với bác nữa, bác nói kiểu này thì chịu rồi. Mọi người sẽ thấy bác stupid như thế nào :))

fx127

Member

trong diễn đàn có topic e LG 42LA6200 thấy a e bàn tán sôi nổi quá chừng, search thấy bên bestbuy bán LG 55LA6200 26.980.000 VNĐ trong khi Trần Anh bán 39,900,000 VNĐ sao giá chênh quá trời vậy, nghi ngờ quá

:v So với LG thì mình thấy SS ăn đứt về khoản ứng dụng rồi. LG bảo hành 1 năm, sau khi hết hạn bảo hành thì bác sẽ thấy em "eo gi" của bác nó thế nào

kook123

2 năm vẫn dc người tiêu dùng tin cẩn hơn, mặc dù rằng câu của bạn trong một số trường hợp là đúng!\m/

Đại đa số trường hợp là đúng. Tivi Hàn chứ có phải tàu khựa đâu mà xài vài tháng là hư :D. Bảo hành 2 năm thì cảm giác an tâm hơn chút, nhưng đa số các trường hợp là tivi xài 4-6 năm mới bắt đầu có vấn đề, còn ko thì xài chục năm là vô tư :D . Mình thà hy sinh cảm giác " an tâm hơn chút " để có 1 cái tivi có chất lượng hình ảnh đẹp hơn, tiện dụng hơn :D

:v So với LG thì mình thấy SS ăn đứt về khoản ứng dụng rồi. LG bảo hành 1 năm, sau khi hết hạn bảo hành thì bác sẽ thấy em "eo gi" của bác nó thế nào

Mình xài đồ điện tử trước giờ toàn bảo hành 1 năm, và do mua toàn hàng Nhật, Hàn nên xài mấy năm rồi ko sao cả :D

Bác nói thế làm mình lo cho bác quá, khi em SS của bác vừa qua 2 năm bảo hành chắc bác ko dám bật tivi lên để xem vì sợ nó hư nhỉ ;)) 2 năm với mình chỉ là chiêu trò thôi bác. Như mấy cái máy giặt, tủ lạnh của SS có bảo hành 2 năm đâu

ly huynh

Bác dùng con 50 W704 LÀ hợp lý rồi.nếu tầm tiền đó mà bác thích 3D thì em tư vấn Bác dùng con Sony 3D cao cấp 46 W804.giá bên em là 23 tr có KM USB 3G của Sony bác nhé.cần tư vấn gì thêm bác phone em 0917 213 036.Đ.C:Số 44 ngõ nguyễn tri phuơng ba đình hà nội.Thanks!

Bên trên