Một tập dài thất vọng về Siêu thị điện máy Trần Anh

mrpham38

Active Member
Ðề: Một tập dài thất vọng về Siêu thị điện máy Trần Anh

Mình đã lấy kon 46HX855 của bác Huy để mừng mấy ngày lễ hát hò xem phim, còn bọn TA tạm quên nó đi cho đỡ tức, đằng nào thì cũng chả thể đòi được trước đợt nghỉ lễ này nữa rồi.

Nghé

Active Member
Em bị dịnh rất nhiều vụ ở đây, chung quy cũng là hàng em cần mua thì giá nó rẻ hơn mấy chỗ siêu thị khác cụ thể như sau:
Lần 1: Mua 1 máy quay Sony trên trang web ghi khuyến mại tặng abc...xyz thứ, đến khi mua hàng giao đồ khuyến mại thiếu, cãi ngay được, mở web lên thấy có đúng như em nói thì nói do website ghi nhầm. Bực quá gọi thẳng thằng quản lý thì hôm sau nó alo nói nó hết hàng khuyến mãi đó rồi giờ tặng cái khác thay nhé.
Lần 2: Mua 2 máy quay Sony và 2 máy chụp ảnh Sony và Canon: Giá nó ghi trên web với chỗ bày bán khuyến mại như nhau, đến khi vào mua trả tiền thấy chúng nó bàn đi bàn lại lát sau để ý lại đã thấy chúng nó sửa giá mới, và cãi trắng trợn là k có thay đổi, xét thấy rẻ bắng siêu thị khác nên thôi k đôi co vì mua 3 con kia cũng đã rẻ hơn 5 củ rồi. Khi về chuyển khoản dặn con bé bán hàng ( Em xin phép gọi con bé vì bọn này lừa em nên k xứng đáng gọi là cô bé ) Em nhớ tiền về TK là giao hàng cho anh, fax cả ủy nhiệm chi cho thấy và dặn kỹ là không được giao hàng trưng bày. Nhưng mà nó vẫn cứ giao trong 4 con máy thì có 3 con hàng trưng bày. Em alo nó cãi trắng trợn bảo hàng mới nguyên hộp 100%, bực quá nói Mày sang đây tao dạy cách kiểm tra đồ điện tử đã được trưng bày hay chưa, và tao dạy luôn cho cách làm mới, nói đến đấy nó mới im và lát sau gọi lại xin lỗi và mang đổi máy mới. Lúc này thì nguyên hộp thật :D
Lần 3: Mua con máy quay Sony em chọn đúng con máy nó ghi tặng thêm cục pin Sony trị giá 1.200k gì đó vì lo sợ bị hỏng pin hãng nó k bảo hành pin. Đến nơi hỏi kỹ thì nó nói k có khuyến mại pin, do website ghi nhầm =)) Mà nó "nhầm" thường xuyên các cụ ơi, vụ nhầm này nó bá đạo thật. Cạnh tranh kiểu lừa đảo khách hàng. Vụ này sau đó em qua bên Mediamart mua.
Các bác nếu có thắc mắc em mua gì mà nhiều máy quay thế thì em xin thưa là em mua về cho khách hàng bên em chứ em k dùng đâu ạ :D

ongtrumkon89

Well-Known Member
Re: Ðề: Một tập dài thất vọng về Siêu thị điện máy Trần Anh

Mình đã lấy kon 46HX855 của bác Huy để mừng mấy ngày lễ hát hò xem phim, còn bọn TA tạm quên nó đi cho đỡ tức, đằng nào thì cũng chả thể đòi được trước đợt nghỉ lễ này nữa rồi.

Có phải hôm em mua con 55LM6200 gặp bác bên Digicity ko nhỉ ??

mrpham38

Active Member

Dạ chắc không phải bác ạ, e mua online. Check xong hàng rồi mới thanh toán tiền, ngay cái hình thức này đã ăn đứt bọn Trần Anh rồi các bác ạ.

ongtrumkon89

Well-Known Member

Dạ chắc không phải bác ạ, e mua online. Check xong hàng rồi mới thanh toán tiền, ngay cái hình thức này đã ăn đứt bọn Trần Anh rồi các bác ạ.

Qtrong là vẫn cái giá bác ạ.

zonda8x

Thằng này vào blacklist của e lâu rồi.làm ăn quá ôm đồm nhiều mảng nên h chả cái nào ra cái nào cả :S

Theo e mới tìm hiểu gia phả thì thằng này với thằng Pico là anh em con chú con bác:D

Hung082012

Có lần em vào TA ở cuối đường Láng, chả hiểu họ tiết kiệm chi phí kiểu gì mà đèn đóm tối thui, không bật điều hòa mà chơi mấy cái quạt mới oách chứ. Nhân viên thì túm năm tụm ba, mặt cứ ấy ấy thế nào ấy, chán kinh. May mà chưa mua gì của bọn này.

Hải Đăng

Theo e mới tìm hiểu gia phả thì thằng này với thằng Pico là anh em con chú con bác:D
Chứ ở SG thằng Thế giới điện máy + Thế giới di động + tạp chí Thế giới tiêu dùng + Nguyễn Kim đều là anh em 1 nhà tung hứng cho nhau đó thôi :D

Minhsur

Banned
Tóm lại là chúng nó cùng một ruộc. Chúng nó nghĩ cùng lắm bác mua được 1 cái tivi, lừa bác 1 lần đã. Vẫn còn khoảng 8 triệu dân Hà Nội là "đối tác" tiềm năng cơ mà, bác có chửi thì vẫn có người khác đến làm nạn nhân.

ongancha

Member
Ðề: Re: Một tập dài thất vọng về Siêu thị điện máy Trần Anh

Tóm lại là chúng nó cùng một ruộc. Chúng nó nghĩ cùng lắm bác mua được 1 cái tivi, lừa bác 1 lần đã. Vẫn còn khoảng 8 triệu dân Hà Nội là "đối tác" tiềm năng cơ mà, bác có chửi thì vẫn có người khác đến làm nạn nhân.
Bi đát quá cơ . Theo bác thì bên TA vừa gọi điện sang mấy siêu thị khác để bàn giao khách hàng Mrpham38. =))
bác có tin gì về pana S60 thì hú cho anh em trên này nhá.

Minhsur

Banned
Re: Ðề: Re: Một tập dài thất vọng về Siêu thị điện máy Trần Anh

Bi đát quá cơ . Theo bác thì bên TA vừa gọi điện sang mấy siêu thị khác để bàn giao khách hàng Mrpham38. =))
bác có tin gì về pana S60 thì hú cho anh em trên này nhá.

Chưa có tin gì hay ho đâu, mình cũng đang hóng em VT60 cho thằng em.

Mình ở Vinh thấy các bác toàn chơi đồ "xách tay" ráp thái vs mã lai.Vẫn bh 3 tháng đàng hoàng.;)).
Chất lượng ok.Gía hơi cao tý nhưng đc cái ngon.ít lỗi.
Trần anh chỉ dụ đc mấy bọn học sinh mới ra hà nội học mua lap thôi.

mrpham38

Active Member

Tự nhiên chuyển tiền để rồi h phải xin lại tiền mãi éo xong. Uất

mrpham38

Active Member

Này thì bọn lừa đảo, lên cho mọi biết, đến h e vẫn chưa đòi được tiền, thủ tục cái kon mịa bọn nó

Ðề: Re: Một tập dài thất vọng về Siêu thị điện máy Trần Anh

Có hôm em hỏi thằng em ngồi cạnh trong công ty: "giả sử bây giờ chú có dư tiền, cần mua một cái TV mới chú làm thế nào?". Nó trả lời "em cứ ra các siêu thị lớn như Trần Anh thôi, thích thì mua về một cái".
Chính tâm lý này đang nuôi sống các siêu thị điện máy và là cơ sở để nó tiếp tục lừa lọc anh em bằng các chiêu nâng giá gấp đôi rồi tung KM giảm giá sốc + bán SP trưng bày cho khách..
Tiếc là ko phải mọi KH đều thông thái để nhận biết mấy trò lố này :(

Bên trên