Một số phần mềm hữu ích đối với những máy cấu hình yếu

hoasimtim

Well-Known Member
Ðề: Một số phần mềm hữu ích đối với những máy cấu hình yếu

Phần mềm bảo mật

Avast Free Antivirus 2014

Một phần mềm bảo mật miễn phí ưa thích của em. Đứng đầu về số lượt tải về trên Download.CNET.com. Phiên bản mới nhất 9.0.2006 không những đổi mới về giao diện còn tương thích tốt hơn với Windows 8.1​

Em nghĩ win 8 có bitdefender là quá đủ rồi :D

anhtuanngoc

Well-Known Member

Ah uh nhỉ, nhầm nhọt sang trồng trọt thì rõ khổ =)))) Xin đính chính lại là windows defender nhá các bác thợ ;))
Mỗi người một ý biết thế nào được bác. Em nói trên quan điểm cá nhân và thực tế sử dụng của mình thôi

hoasimtim

Well-Known Member

Mỗi người một ý biết thế nào được bác. Em nói trên quan điểm cá nhân và thực tế sử dụng của mình thôi

Có lẽ bác cũng hơi bị nhầm nhọt. Theo em thì cấu hình đã yếu thì tốt nhất đừng xài mấy cái tool hỗ trợ làm gì cho tốn tài nguyên :D

anhtuanngoc

Well-Known Member

Có lẽ bác cũng hơi bị nhầm nhọt. Theo em thì cấu hình đã yếu thì tốt nhất đừng xài mấy cái tool hỗ trợ làm gì cho tốn tài nguyên :D
Thực ra thì phần mềm này cài đặt và sử dụng cũng không nặng nề như trình duyệt Chrome đâu bác ạ

VThanhgtvt

Well-Known Member

Thực ra thì phần mềm này cài đặt và sử dụng cũng không nặng nề như trình duyệt Chrome đâu bác ạ

Có cách nào để Chrome nhẹ hơn chút không bác nhỉ? Máy em xài mỗi Chrome!

VThanhgtvt

Well-Known Member

Double post ...

NHVL

Bởi vì hoaconuong có dùng soft diệt Virus nào đâu, cho nên PC của Mụ ấy toàn sâu bọ thâu :)) Mà con nào con nấy lại rất giàu dinh dưỡng =))

hoasimtim

Well-Known Member

Bác lại nhầm nhọt tập 2. Chrome nó nặng lúc khởi động và nó chỉ xài một lúc nào đó thôi, còn mấy cái antivirus nó chạy ngầm, hệ thống sẽ luôn luôn bị chiếm tài nguyên :D
Bởi vì hoaconuong có dùng soft diệt Virus nào đâu, cho nên PC của Mụ ấy toàn sâu bọ thâu :)) Mà con nào con nấy lại rất giàu dinh dưỡng =))

Sâu bọ thế mà cũng có người xin đấy nhá =)))

NHVL

Bác lại nhầm nhọt tập 2. Chrome nó nặng lúc khởi động và nó chỉ xài một lúc nào đó thôi, còn mấy cái antivirus nó chạy ngầm, hệ thống sẽ luôn luôn bị chiếm tài nguyên :D

Sâu bọ thế mà cũng có người xin đấy nhá =)))

Xin về để thử cái soft BKAV xem có good không thôi =))

anhtuanngoc

Well-Known Member

Có cách nào để Chrome nhẹ hơn chút không bác nhỉ? Máy em xài mỗi Chrome!
Nếu dùng Windows 7 trở lên sài IE 10 là ổn nhất bác ạ

Avast này thuộc loại chiếm ít tài nguyên nhất khi chạy nền rồi bác ạ. Không phải ngẫu nhiên em nói Chrome chạy còn nặng hơn Avast đâu - máy em sài cũng thuộc loại đồ cổ sài Avast đến nay qua khá nhiều phiên bản rồi thực sự không ảnh hưởng nhiều đến hiệu suất còn Chrome càng phiên bản sau càng nặng bác ạ

tienminhfx

em thắc mắc, túm lại bác @hoasimtim này là lão, là mụ hay là cả hai?

em cũng không dùng phần mềm diệt virus nào thêm, ngoài Windows Defender có sẵn trong windows

hoasimtim

Well-Known Member

em thắc mắc, túm lại bác @hoasimtim này là lão, là mụ hay là cả hai?

em cũng không dùng phần mềm diệt virus nào thêm, ngoài Windows Defender có sẵn trong windows

Nhà có em gái hay chị gái hay cháu gái gì không mà hỏi =)))))

anhtuanngoc

Well-Known Member

Mấy bác cứ thế này thì làm khó cho bác DATAVIEWER rồi

Bên trên