Một số phần mềm hữu ích đối với những máy cấu hình yếu

king_of_mar1311

Active Member
bạn ơi xp giwof còn cập nhật vơqis vá lỗi gì nữa, với lại đây chỉ là bản ghost máy mà bạn kêu một số phần mềm là sao?

hoasimtim

Well-Known Member
Ðề: Re: Một số phần mềm hữu ích đối với những máy cấu hình yếu

bạn ơi xp giwof còn cập nhật vơqis vá lỗi gì nữa, với lại đây chỉ là bản ghost máy mà bạn kêu một số phần mềm là sao?

Một số phần mềm cài sẵn trong bản ghost bác ạ :D

tienminhfx

Ðề: Một số phần mềm hữu ích đối với những máy cấu hình yếu

tiện thể bác chủ giới thiệu luôn 1 số phần mềm hữu ích đối với máy mạnh đi bác

dùng win 7 rùi lên 8 jo chắc ko thể chơi được hàng XP, mà thanks bác e kéo về cài cho mấy con máy bàn cùi ở cty e hihi

hoasimtim

Well-Known Member

dùng win 7 rùi lên 8 jo chắc ko thể chơi được hàng XP, mà thanks bác e kéo về cài cho mấy con máy bàn cùi ở cty e hihi

Win 8 rất nhẹ, quan trọng là card màn hình đủ mạnh là nó chạy mượt thôi, cpu với Ram thì các bác đừng lo :)

anhtuanngoc

Well-Known Member

Phần mềm gì thì phần mà không có Windows thì cài bằng cái gì nên em giới thiệu bản ghost đa cấu hình đầu tiên là đúng rồi. Còn nếu bác muốn cứ thử kiểm tra cập nhật xem MS có hỗ trự nữa không

tiện thể bác chủ giới thiệu luôn 1 số phần mềm hữu ích đối với máy mạnh đi bác
Máy mạnh thì cài cái gì cũng dễ. Windows 7 hay 8 thì nhiều người đã giới thiệu rồi, Office 2013 thêm khả năng chỉnh sửa file pdf khỏi phải cài phần mềm khác, ai có nhu cầu cao hơn với những phần mềm chuyên ngành thì tự cài thôi cần gì em phải giới thiệu

hoasimtim

Well-Known Member

Phần mềm gì thì phần mà không có Windows thì cài bằng cái gì nên em giới thiệu bản ghost đa cấu hình đầu tiên là đúng rồi. Còn nếu bác muốn cứ thử kiểm tra cập nhật xem MS có hỗ trự nữa không

Máy mạnh thì cài cái gì cũng dễ. Windows 7 hay 8 thì nhiều người đã giới thiệu rồi, Office 2013 thêm khả năng chỉnh sửa file pdf khỏi phải cài phần mềm khác, ai có nhu cầu cao hơn với những phần mềm chuyên ngành thì tự cài thôi cần gì em phải giới thiệu

Máy mạnh chưa chắc đã dễ cài nhé bác, có khi mạnh quá lại tìm không có driver thì khổ :))

pioneer700

Win 8 rất nhẹ, quan trọng là card màn hình đủ mạnh là nó chạy mượt thôi, cpu với Ram thì các bác đừng lo :)

Thảo nào máy cơ quan cài Win 8 cứ như là bà chửa thi chạy marathon; PC của em card on board ạ, đôi khi phải chờ nó quay tít mất 2-3 phút mới cho thực thi lệnh

hoasimtim

Well-Known Member

Thảo nào máy cơ quan cài Win 8 cứ như là bà chửa thi chạy marathon; PC của em card on board ạ, đôi khi phải chờ nó quay tít mất 2-3 phút mới cho thực thi lệnh

Onboard muốn chạy mượt thì main G45(GMA X4500HD) hoặc cao cấp hơn :D

anhtuanngoc

Well-Known Member

Phần mềm bảo mật

Avast Free Antivirus 2014

Một phần mềm bảo mật miễn phí ưa thích của em. Đứng đầu về số lượt tải về trên Download.CNET.com. Phiên bản mới nhất 9.0.2006 không những đổi mới về giao diện còn tương thích tốt hơn với Windows 8.1​

Bên trên