Một số cảm nhận khi nghe bộ dàn của bác lehoang

Nghia_PMT

Well-Known Member
Ðề: Một số cảm nhận khi nghe bộ dàn của bác lehoang

Đoàn chuẩn rồi, mỗi người 1 ít cho nó bền

alex_great

Vấn đề này cho em nhiều chuyện 1 chút.
trước đây và hiện nay em chơi trong Biker, vấn đề này ít được nói ra nhưng dễ mít lòng nhất. Hầu hết ngay ngày đầu khai trương ra Club thì các Biker đều rất hăng say va vui mừng, nhưng sau 1 thời gian hoạt động thì bị tan rã, duy nhất đến thời điểm hiện nay thì Club EX 5/10 của chúng em có thể được xem là bền bì nhất.
AE Club EX 5/10 rong ruổi vui chơi khắp các nẻo đường từ Nam ra Bắc mà vẫn trơn tru tốt đẹp đến ngày nay là theo em chỉ cảm nhận chung là không bị vướng vào vấn đề trên, khi Họp Tour hay đi off thì mọi chi phí đều được tính Tổng và chia đều cho thành viên có mặt (có thể Là lành đùm lá rách). Nên em xin đề xuất sau:
1. Bầu ra Leader (có người ôm sô- tiếng nói chung cho Club)
2. Danh sách thành viên rõ ràng (thể hiện quy cũ)
3. Bình đẵng mọi phương diện
4. Chia sẽ.
5. Lịch off cụ thể: ngày/giờ/địa điểm cố định (tụi em là Biker nên show XE, còn ở đây AE đừng show thiết bị nhe, haha)
...có đều chi ko phải mong AE ném đá nhẹ tay.

vinagoh

Well-Known Member

Dạo này em cũng kg quá 3 lon còn lại trong thùng. :))

vietrung

Active Member

Dạo này em cũng kg quá 3 lon còn lại trong thùng. :))

bác N có đối thủ rồi nhá, để bang chủ PIJAMA tiếp chiêu :D

e thì uống ít thôi, khoảng 5 lon ken là say rồi, chủ yếu cho a e có đk gặp nhau chơi mà (nói nhỏ nha 5 lon nữa hết thùng e mới say =)) )

thieulam0234

e nghĩ a Linh rút dây loa cắm qua con Vincent để 1 mình con Vincent đánh luôn 2 cầu của cặp BW xem sao? Suy nghỉ của e vincent đánh stereo hay hơn kiểu đánh hiện tại đó
A thử có gì cho e wa nghe thử luôn nha

lehoang40

e nghĩ a Linh rút dây loa cắm qua con Vincent để 1 mình con Vincent đánh luôn 2 cầu của cặp BW xem sao? Suy nghỉ của e vincent đánh stereo hay hơn kiểu đánh hiện tại đó
A thử có gì cho e wa nghe thử luôn nha

Vẫn đang dùng vincent đánh một mình mà Minh. Anh bỏ cái vụ Bi-amp lâu rồi.
Mấy con đèn có cái hay là mình biết dảy trầm nó đánh chưa hay thì mình chỉ cần thay bóng khác là cải thiện được ngay, anh đang nghiên cứu :))

truonghd

Well-Known Member

A E OFF i rồi tha hồ dụ a.LINH, cho cái hẹn để còn góp vui nếu có thời gian, k biết nhậu nhng cũng biết phá mồi,
mình xài PI, nhưng DE có off thì mình ké, PI có of thì mình xử luôn

locnp

Well-Known Member

Vẫn đang dùng vincent đánh một mình mà Minh. Anh bỏ cái vụ Bi-amp lâu rồi.
Mấy con đèn có cái hay là mình biết dảy trầm nó đánh chưa hay thì mình chỉ cần thay bóng khác là cải thiện được ngay, anh đang nghiên cứu :))

Anh theo con đường này gian nan lắm, ai chơi đèn 1 thời gian cũng dư ra 1 rổ bóng :))

Nghia_PMT

Well-Known Member

dư ra 1 rổ bóng mang ra lắp bàn thờ như đèn trái ớt đỏ chót cho ngầu =))

Nghia_PMT

Well-Known Member

Có vẻ a e HD mình ít người bia bọt nhỉ, e thì khi nghe nhạc bật đèn vàng mờ mờ làm vài ly rượu chát nhấm nháp trông Tây mà nghe thấm lắm :)

vietrung

Active Member

Có vẻ a e HD mình ít người bia bọt nhỉ, e thì khi nghe nhạc bật đèn vàng mờ mờ làm vài ly rượu chát nhấm nháp trông Tây mà nghe thấm lắm :)

bác đúng là dân sành điệu, gắn thêm dàn đèn như vũ trường oánh nhạc sàn là thôi rồi lượm ơi :D

Sự khác biệt rõ ràng nhất khi có pow và ko pow là ở dàn HT1. Phải công nhận sự đóng góp tuyệt vời của con pow khi kết hợp với RC-180 khi nghe nhạc.

Mình ko hiểu lắm về cái POW, mong bạn hay ai đó giải thích dùm ( chi thiết càng tốt ) : nó là gì, phối như thế nào, .....

Nghia_PMT

Well-Known Member

rượu chát chả say đc bác, chủ yếu cho nó thêm màu mè thôi, ít tiền thì mua Bordeaux còn khá thì mua Chile, Mỹ, Tây ban Nha ..., nhạc sàn nghe = mấy kiểu loa như a e nhà mình chán bỏ xừ ko hợp tí ti nào cả

lehoang40

dư ra rổ bóng tới đời cháu chắt gì nó ghiền HD mang ra chỉ bảo "hồi đó ông dùng cái này này" :D:D truyền lại kinh nghiệm cho nó :))

Đang đi lòng vòng trên mạng thì thấy Hưng viết câu này làm mình nhịn cười không được :)), các bác chơi audio mà không thấy sự việc nó ngược đời thế này sao:
- Đĩa than, băng cối là công nghệ cũ nhưng giới audio lại cho rằng nó hay hơn CD, SACD là công nghệ mới.
- Amply đèn là công nghệ cũ lại được cho là hay hơn amply class D công nghệ mới. Ngay cái đèn thì đèn cổ cũng chất lượng hơn đèn thời nay.
- Dây đồng xưa cũng được cho là tốt hơn là dây đồng hiện nay.
- Loa cổ, sản xuất trước đây cũng được cho là hay hơn mấy cái loa mới.

hehe, giới audio cứ phải đi ngược thời gian mới thấy hay các bác ạ. Rổ đèn mà đến đời cháu vẫn còn chắc được cho là hay tuyệt rồi.
=D>=D>=D>=D>

phonganh

cho anh em xin mấy cái ảnh để mở rộng tầm mắt đi

bao duc

Member

Anh theo con đường này gian nan lắm, ai chơi đèn 1 thời gian cũng dư ra 1 rổ bóng :))

Gởi Lộc: đã chấp nhận chơi amply đèn là chấp nhận thay bóng, kể cả khi bóng không hư nhưng nghe nhiều nhàm cần đổi mới để thay đổi 1 phần chất âm thì cũng nên thay bóng bác ah!. Đã dấn thân vào con đường này thì phải chấp nhận tốn thóc thôi bác. Không có dàn âm thanh nào nghe mà không chán bác ah. Hiện nay loa BW có thể được xem là đẳng cấp nhưng 1 vài năm thì biết đâu nhãn hiệu khác thay thế bác.

Gơi Hưng: khó có ai "dẫn dụ" được anh lắm ah! Anh đồng ý tốn học phí nhưng có thêm kinh nghiệm ah H!. Cái này dân kinh doanh coi là chuyện nhỏ thôi Hưng. Đừng bận tâm quá việc học phí này

Gởi bác Hoàng, Nghĩa: Bác Hoàng chắc lớn tuổi nhất trong nhóm do vậy dù có uống được hay uống ít thì mình cũng bầu bác Hoàng làm trưởng nhóm. Mình đang bị việm họng mãn tính đang uống thuốc nên bác Hoàng xem set up tuần sau được kg? Do tửu lượng quá kém, chỉ có thể uống vài lon thôi (không phải vài lon là hết thùng đâu nha các bác), chủ yếu là được đàm đạo cùng các bác cái sự "chơi" thôi!!

Vài dòng nhận xét thôi!;)

Chỉnh sửa lần cuối:

vietrung

Active Member

Gởi Lộc: đã chấp nhận chơi amply đèn là chấp nhận thay bóng, kể cả khi bóng không hư nhưng nghe nhiều nhàm cần đổi mới để thay đổi 1 phần chất âm thì cũng nên thay bóng bác ah!. Đã dấn thân vào con đường này thì phải chấp nhận tốn thóc thôi bác. Không có dàn âm thanh nào nghe mà không chán bác ah. Hiện nay loa BW có thể được xem là đẳng cấp nhưng 1 vài năm thì biết đâu nhãn hiệu khác thay thế bác.

Gơi Hưng: khó có ai "dẫn dụ" được anh lắm ah! Anh đồng ý tốn học phí nhưng có thêm kinh nghiệm ah H!. Cái này dân kinh doanh coi là chuyện nhỏ thôi Hưng. Đừng bận tâm quá việc học phí này

Gởi bác Hoàng, Nghĩa: Bác Hoàng chắc lớn tuổi nhất trong nhóm do vậy dù có uống được hay uống ít thì mình cũng bầu bác Hoàng làm trưởng nhóm. Mình đang bị việm họng mãn tính đang uống thuốc nên bác Hoàng xem set up tuần sau được kg? Do tửu lượng quá kém, chỉ có thể uống vài lon thôi (không phải vài lon là hết thùng đâu nha các bác), chủ yếu là được đàm đạo cùng các bác cái sự "chơi" thôi!!

Vài dòng nhận xét thôi!;)

tửu lượng kém mà vài lon là cũng đâu phải vừa bác nhỉ, mình vài giọt ko biết ực dc ko, ặc ặc,...!!!

khà khà, nhóm trưởng lên lịch nào :D bận mấy cũng cố góp vui :D

chú này toàn uống trà đá mà sao máu quá nhể :))

Bên trên