Một số cảm nhận khi nghe bộ dàn của bác lehoang

bao duc

Member
Cám ơn bác lehoang cho mình nghe được 2 bộ dàn HT của bác. Mình có 1 số nhận xét cá nhân như sau:

Đối với dàn HT 1 (có cục Power là PS3) và dùng loa Jamo C407. Mình thấy nghe hay hơn bộ dàn HT 2 (có cục power là amply tich hợp Vincent). Đánh giá 10.

Tuy nhiên mình nghĩ khi nghe nhạc bác nên để chế độ Direct, nghe "chuẩn" hơn bác để stereo. Nghe chuẩn thôi chứ chưa chắc hay hơn stereo, tùy cảm nhận của mỗi người.

Đối với bộ dàn HT 2 (có cục Power là amply Vincent), mình thấy con này chỉ ở mức 8 so với con PS3 của dàn HT 1. Chắc có lẽ đây là ampply tích hợp đã có phần đèn là Pre nên dùng làm power thôi chắc hơi kém hơn thằng amply nào chỉ có chức năng là power thội.

Tuy nhiên nhìn hình thức con này khá đẹp, mình kết nhất là độ long lanh của bóng đèn. Ngoài ra khi bác dùng con này làm power và con denon lam pre hoặc bác chỉ đánh con vincent thôi, không dùng con denon làm pre thì mình thấy không có sự khác biệt nào lớn. Không biết các bác khác có cảm nhận như mình không?

Tóm lại trong khả năng của mình, mình chỉ dám mơ ước có con amply Vincent làm Power thôi vì như vậy đã đạt được yêu cầu của mình rồi. Không dám mơ có cục Power PS3 lảm power vì giá "chát" quá

Bác Hoàng có nhu cầu nâng cấp con Vincent lên đời cao hơn như bác nói or chuyển qua dòng power khác thì bán lại cho mình nha.

DT : 0913924114

Cám ơn bác 1 lần nữa=((;;);;)

Chỉnh sửa lần cuối:

bao duc

Member
Ðề: Một số cảm nhận khi nghe bộ dàn của bác lehoang

Cám ơn bác lehoang cho mình nghe được 2 bộ dàn HT của bác. Mình có 1 số nhận xét cá nhân như sau:

Đối với dàn HT 1 (có cục Power là PS3) và dùng loa Jamo C407. Mình thấy nghe hay hơn bộ dàn HT 2 (có cục power là amply tich hợp Vincent). Đánh giá 10.

Tuy nhiên mình nghĩ khi nghe nhạc bác nên để chế độ Direct, nghe "chuẩn" hơn bác để stereo. Nghe chuẩn thôi chứ chưa chắc hay hơn stereo, tùy cảm nhận của mỗi người.

Đối với bộ dàn HT 2 (có cục Power là amply Vincent), mình thấy con này chỉ ở mức 8 so với con PS3 của dàn HT 1. Chắc có lẽ đây là ampply tích hợp đã có phần đèn là Pre nên dùng làm power thôi chắc hơi kém hơn thằng amply nào chỉ có chức năng là power thội.

Tuy nhiên nhìn hình thức con này khá đẹp, mình kết nhất là độ long lanh của bóng đèn. Ngoài ra khi bác dùng con này làm power và con denon lam pre hoặc bác chỉ đánh con vincent thôi, không dùng con denon làm pre thì mình thấy không có sự khác biệt nào lớn. Không biết các bác khác có cảm nhận như mình không?

Tóm lại trong khả năng của mình, mình chỉ dám mơ ước có con amply Vincent làm Power thôi vì như vậy đã đạt được yêu cầu của mình rồi. Không dám mơ có cục Power PS3 lảm power vì giá "chát" quá

Bác Hoàng có nhu cầu nâng cấp con Vincent lên đời cao hơn như bác nói or chuyển qua dòng power khác thì bán lại cho mình con vincent nha bác.

DT : 0913924114

Cám ơn bác 1 lần nữa=((;;);;)
,nghe nhạc nhà bác thích thật

berryfun

Cụ cho xin mấy trăm ảnh cho nó trực quan sinh động cái nhẩy.

whitevndragon

Active Member

Phòng nhà bác Lehoang40 có thể tích phù hợp với dàn máy nên âm thanh tràn đầy --> rất hoành tráng

lehoang40

Hic, cám ơn Bác Đức, mình mới đi ở ngoài về mở máy ra là thấy cái titre to đùng rồi, bác làm mình ngại quá.
Lần sau bác pm được rồi, đưa cái titre lớn vậy mình không dám comment luôn. Hic.

bao duc

Member

Hic, cám ơn Bác Đức, mình mới đi ở ngoài về mở máy ra là thấy cái titre to đùng rồi, bác làm mình ngại quá.
Lần sau bác pm được rồi, đưa cái titre lớn vậy mình không dám comment luôn. Hic.

Chỉ là cảm nhận thôi mà bác:|

1080p

Tiếc quá. bác ở HCM, bác ở HN là em chạy qua bác xin chén chè rồi. Em vẫn loay hoay phối loa cho Onkyo RC-180 nhà em

truonghd

Well-Known Member

,nghe nhạc nhà bác thích thật

bởi vậy mới thấy kỳ, nghe nhà người ta thì hay mà nhà mình cũng nguyên dàn tựa tựa vậy mà nghe nó sao sao bác hả, lại muốn lên đời nữa rồi,
đãnghe cả 2 bộ nhà A.LINH, nhưng lúc đó chưa có POW để đánh giá như bác BAODUC, nên k nói được,
chúc mừng bác có 1 sự cảm nhận âm thanh khác biệt

xitrum8x

Active Member

Sự khác biệt rõ ràng nhất khi có pow và ko pow là ở dàn HT1. Phải công nhận sự đóng góp tuyệt vời của con pow khi kết hợp với RC-180 khi nghe nhạc.

Nghia_PMT

Well-Known Member

Con PS thôi a ơi chứ ko phải PS3, làm nhầm tưởng con Playstation 3 ;))

thieulam0234

mình thì có cảm giác như sau (cảm nhận riêng thôi)
- Dàn Jamo C407, PS, Onkyo RC180, HTM 62 : nghe DTS cảm thấy mid ấm nằm giữa sân khấu, treb mềm mại hơn mình nghĩ là do Pow, còn bass thì chưa cảm giác đặc sắc. Nghe stereo thì phải nói là bass sâu, mềm mại, ko rền.
- Dàn BW, Vincent : nghe stereo thì giống như bác Đức, chưa phân biệt được khi vincent chơi 1 mình hay Vincent + Denon A1D, nhưng cả 3 dải hok bít sao mình thấy hay hơn dàn Jamo, mid mềm mại hơn, treb rõ hơn, tiếng sắc hơn, nhưng ko nhức đầu (chắc nghe chưa đủ lâu), bass thì ko sâu hơn nhưng ấm hơn.
Nhưng theo mình cả 2 dàn đều bị thiếu cái cảm giác háp vô người, mình nghĩ do thiếu chiều sâu. Nếu ko đúng mong các bác góp ý để e tiến bộ nha, e cám ơn

lehoang40

Cám ơn Minh. Jamo C407 thì không so được với BW 684 trên từng dãi âm là đúng rồi. Nhưng quả thật cặp Jamo C407 thì khi có thêm Pow, lúc trước là Carver và sau này là PS audio HCA2 thì nó thay đổi nhiều.
Cái khác biệt giữa PS audio và Vincent là ở trung âm, con Vincent là loại làm cho trung âm lộ hẳn ra phía trước (hình như Musical Fidelity cũng vậy), nhưng kém hơn PS ở dãi trầm. Có lẽ chính cái này làm bác baoduc thấy nó không bằng PS, lúc lần đầu mình mới nghe dạng trung âm lồi mình cảm giác rất khó chịu, nhưng giờ thì lại nghe thấy hay :)
Cái cảm giác háp vào người như Minh nói là do gout nghe nhạc thôi, Minh nghe các loại loa cổ và amply đèn quen rồi, qua dòng loa mới và amply cs thì nó sẽ có cảm giác gai góc thôi. Ngược lại mình, đã quen nghe dạng CS qua bên đèn thấy sao nhẹ quá :)

bao duc

Member

Cám ơn Minh. Jamo C407 thì không so được với BW 684 trên từng dãi âm là đúng rồi. Nhưng quả thật cặp Jamo C407 thì khi có thêm Pow, lúc trước là Carver và sau này là PS audio HCA2 thì nó thay đổi nhiều.
Cái khác biệt giữa PS audio và Vincent là ở trung âm, con Vincent là loại làm cho trung âm lộ hẳn ra phía trước (hình như Musical Fidelity cũng vậy), nhưng kém hơn PS ở dãi trầm. Có lẽ chính cái này làm bác baoduc thấy nó không bằng PS, lúc lần đầu mình mới nghe dạng trung âm lồi mình cảm giác rất khó chịu, nhưng giờ thì lại nghe thấy hay :)
Cái cảm giác háp vào người như Minh nói là do gout nghe nhạc thôi, Minh nghe các loại loa cổ và amply đèn quen rồi, qua dòng loa mới và amply cs thì nó sẽ có cảm giác gai góc thôi. Ngược lại mình, đã quen nghe dạng CS qua bên đèn thấy sao nhẹ quá :)

Bác Hoàng chưa chịu đổi chữ ký của mình ah!! (thay con power carver bằng
Vincent). Vậy là bác hoàng thấy chưa thấm rồi!!

Bác Hoàng có ý định nâng cấp con Vincent lên đời cao hơn không vậy? Nếu có thì báo cho mình biết nha!:-S

Nghia_PMT

Well-Known Member

ẹc a.Đức canh me ghê quá :)

locnp

Well-Known Member

Các bác chạy đua vũ trang nhanh quá, em theo không kịp, đuối ơi là đuối :(

speedvn

lần tới các bác có vụ nghe thử cho em đăng ký đi cùng nhé, em bắt đầu đi vào con đường hấp dẫn này mà chưa có ai dẫn dắt

Nghia_PMT

Well-Known Member

off chay chán quá, phải có bia bọt gì chứ nhĩ ;))

bao duc

Member

Bác Linh làm đầu tàu cho bữa off đi. !!!

Tiền bạc không thành vấn đề. Ở đường Âu cơ mình thấy có 1 vài quán lai rai đươc lắm đó.;)

vietrung

Active Member

lần tới các bác có vụ nghe thử cho em đăng ký đi cùng nhé, em bắt đầu đi vào con đường hấp dẫn này mà chưa có ai dẫn dắt

bác bơi theo là đuối luôn đấy :D

có kèo off bữa nữa đi anh L, lần trước nc vui quá :)

thầu thêm show nữa đi chú, làm 1 show hoành tá tràng lun :))

Bác Linh làm đầu tàu cho bữa off đi. !!!

Tiền bạc không thành vấn đề. Ở đường Âu cơ mình thấy có 1 vài quán lai rai đươc lắm đó.;)

02 bác này máu me quá nhể, ko những loa đài mà ọp ẹc cũng máu lửa ko kém :)

Bên trên