Một hạm đội tàu sân bay của Hoa Kỳ sẽ làm việc như thế nào?

erio0502

Member
Ðề: Một hạm đội tàu sân bay của Hoa Kỳ sẽ làm việc như thế nào?

thèm 1 lần đc đứng trên con tàu sân bay ấy :-<

cbus

Member

bác chủ thớt tập hợp một loạt bài về thông tin này được đấy! ^^
đọc thấy thích cái cách bác viết. nội dung cũng chiến!
hehe

thích quá, khi nào việt nam mình có khoảng 5 hạm đội như vậy thì chắc thằng tàu khựa nó mang giàng khoan dầu của nó đem vô kho cất chơi chứ ko dám đem chạy lăng quăng như giờ đâu

tnkien

Member
Chuẩn quá bác ơi, mở mang thêm. Rất ngưỡng mộ đồ chơi của bác Mỹ. Thằng Tàu khựa muốn được thế này chắc cũng 100 năm nữa.

behe35

Member
Ðề: Re: Một hạm đội tàu sân bay của Hoa Kỳ sẽ làm việc như thế nào?

Chuẩn quá bác ơi, mở mang thêm. Rất ngưỡng mộ đồ chơi của bác Mỹ. Thằng Tàu khựa muốn được thế này chắc cũng 100 năm nữa.

Cảm ơn chủ Topic nhiều! càng đọc càng thích! mong ngày nào đó đất nước mình có được 01 Hạm đội như thế thì bà con ngư dân mình sẽ được yên thân làm ăn, giữ vững chủ quyền Biển & Đảo..., bọn Tàu đóng được "Thi Lang" thì có gì hay chứ? (hàng ve chai lụm về tân trang lại copy ăn cắp nhái đủ thứ...), cơ bản là phải có được đầy đủ các thiết bị tương thích để có thể vận hành 01 Hạm đội "khủng" như trên của Hoa Kỳ? hình như Thi Lang hiện tại chỉ có Trực thăng cất và hạ cánh thì phải..., bước ra biển Đông chỉ làm mồi nhắm cho mấy em Tuần dương & Khu trục hạm. Đông Phong 21 (DF-21 Sát thủ tàu sân bay) gì đó..., lý thuyết là vậy nhưng để bay tới được Tàu sân bay (trị giá vài tỷ USD), đầu tiên phải vượt qua tầng tầng lớp lớp hỏa tiển đánh chặn của mấy em Tuần dương & Khu trục hạm bảo vệ nó thì không hề đơn giản tí nào.

Cám ơn bài viết của chủ topic. Nhìn đúng là ghiền. Nhưng mấy chiếc tàu và máy bay này của Mỹ không bằng tàu sân bay Thi Lang của Trung Quốc đâu, Trung Quốc đang là đại ca của thế giới các nước đều phải nể sợ và quỳ gối xin được bình an. Kakaka

xin lỗi chứ bọn TQ mà ăn đc à sưc mạnh QS của Khựa mới đc gia tăng thôi còn lâu mới = thằng mỹ, mới sửa đc con tàu của Ukraina mua về thôi đọ= với 11 cái của Ú thì tuổi tý à

rtn123

Tàu sân bay là biểu tượng cho sức mạnh hải quân Mĩ, sau nước Anh, Mĩ đx thống trị đại dương hơn mấy trăm năm và không dễ gì dâng cho kể khác

thanhtung90

Active Member

Cho em hỏi cái thớt oy
B52 trong hình đi chung với hạm đội nó cất cánh từ đâu và đáp xuống đâu
Giữa biển cả hết nhiên liệu là toi cái B52
Không đến mức thế đâu bác ạ, theo em biết nó có máy bay tiếp nhiên liệu luôn trên không nên cái đấy bác không phải lo.

huynhanh1

Well-Known Member

{{ thíc gì bác, nó vác sang đánh VN ko chừng}}

có rùi bác nó từng vác hạm đội 7 và B52 của nó làm cỏ hà nội đó mà

Cám ơn đại ca nhiều, bài hay và chi tiết

Eugene

Member

ẹc, mấy bác sôi nổi quá, việt nam ta không cần tàu sân bay, mua vài ngàn cây tomahawk gắn đầu đạn hạt nhân + tên lửa xuyên lục địa là mấy cái tàu của khựa mà ta hay gọi là " tàu khựa " không còn nghĩa địa gì nữa hết.

heo_bu

ẹc, mấy bác sôi nổi quá, việt nam ta không cần tàu sân bay, mua vài ngàn cây tomahawk gắn đầu đạn hạt nhân + tên lửa xuyên lục địa là mấy cái tàu của khựa mà ta hay gọi là " tàu khựa " không còn nghĩa địa gì nữa hết.

Bác náy nói chính xác . Chỉ cần vài trăm cây tomahawk thì bọn khựa chỉ có tan xác .

phamhongson

Well-Known Member

So sánh với thông tin trong bài này, thì hai tàu chiến mới nhất và lớn nhất của Hải quân VN ta hiện tại, Gepard Đinh Tiên Hoàng và Gepard Lý Thái Tổ, tương đương với hai tàu khu trục loại nhỏ trong hạm đội này. Có đúng không nhỉ?

Hai tàu hộ vệ tên lửa hiện đại nhất Việt Nam song hành hai bên cầu cảng tại Cam Ranh.
Chỉ nghe tên các tàu của Mỹ đã thấy hoành tráng rồi, không hiẻu sao mấy bác nhà ta lại đặt tên e con tàu này như vậy. Sao không đặt hẳn tên là Lý Thường kiệt hay... gì đó cho hoành tráng. Em đọc về trận đánh Hoàng Sa 1974 thấy tên mấy con tàu (Lý Thường Kiệt, Tràn Khánh Dư...) nghe đã thấy đầy ý nghĩa.

tnkien

Member
Vũ khí hàng khủng của Mỹ răn đe là chính. Đặc biệt có hiệu quả lũ trọc phú láng giềng ( tên thường gọi: Tàu khựa)

khuatquangthin

Re: Ðề: Một hạm đội tàu sân bay của Hoa Kỳ sẽ làm việc như thế nào?

Đặt tên hay như vậy mà các bác còn chê à. Đinh Tiên Hoàng : Đánh đâu thắng đó - Vạn Thắng vương - Không đánh thì thôi. Đánh là thắng
Lý Thái Tổ: Tên tàu cũng như người nó được mang tên mang lại niềm tin mới, một cuộc cải cách mới đưa Dân tộc Việt Nam bước vào thời đại mới.
Chỉ có nhà Lý và Quang Trung Nguyễn Huệ là dũng cảm đánh thẳng vào đất Tàu khựa thôi.
Em nghĩ cái tàu ngầm đầu tiên của Việt Nam chắc được mang tên Nguyễn Huệ quá. Quang Trung đánh tan 20 vạn quân Thanh chỉ trong vòng có 1 tháng.

tuanlaianh06

Bài viết này hay quá, a e diễn đàn có thêm thông tin, thank pác nhiều

thích quá, khi nào việt nam mình có khoảng 5 hạm đội như vậy thì chắc thằng tàu khựa nó mang giàng khoan dầu của nó đem vô kho cất chơi chứ ko dám đem chạy lăng quăng như giờ đâu

Việt Nam thì không bao giờ cần đến TSB bác ạ. Vì TSB là vũ khí tiến công, không phải vũ khí phòng thủ. TSB chỉ thích hợp với các quốc gia có chủ trương thích chõ mũi vào chuồng xí nhà người khác thôi. Đến như Nga cũng giải tán đám TSB của nó lâu rồi, nó thừa sức làm, và đã làm lâu rồi nhưng giờ thì không làm nữa.

symphony

Well-Known Member
Re: Ðề: Một hạm đội tàu sân bay của Hoa Kỳ sẽ làm việc như thế nào?

Việt Nam thì không bao giờ cần đến TSB bác ạ. Vì TSB là vũ khí tiến công, không phải vũ khí phòng thủ. TSB chỉ thích hợp với các quốc gia có chủ trương thích chõ mũi vào chuồng xí nhà người khác thôi. Đến như Nga cũng giải tán đám TSB của nó lâu rồi, nó thừa sức làm, và đã làm lâu rồi nhưng giờ thì không làm nữa.

Chính xác là vậy. Hiện những thứ gọi là lợi ích bên ngoài của VN chưa có nhiều nên việc quan trọng là bảo vệ chủ quyền. Mà cái này thì chỉ cần xây dựng nhiều sân bay chứ chưa cần mua tàu sân bay. Vùng biển nước ta hẹp nên có thể triển khai máy bay chiến đấu từ đất liền khá dễ dàng.

Bên trên