Mới bước chân vào HD lắm gian nan

VAN_LOC

Well-Known Member
Ðề: Mới bước chân vào HD lắm gian nan

Bác chủ tham khảo Denon AVR 1611 + Jamo S418 HCS + Sub 210 .

tonvinh5555

Tình hình là mới múc con Denon 1611 của bác Nghĩa. Phòng 20m2 mà kính muốn vỡ luôn. Kinh thật !
Chắc do con Sub nó gầm ghê quá.

Chỉnh sửa lần cuối:

Món nhạc ưa thích là nhạc vàng là chính.
Với nhạc vàng thì mình khuyên bác chủ là mua amply Jagualar mà chơi, đảm bảo tiếng mềm, dịu, còn hát được.
Tất cả các âmply dùng cho mục đích xem phim, nghe nhạc đều ko đáp ứng được khi nghe nhạc vàng, trừ khi bác chuyển qua amply đèn.
Còn với phương châm đầu tư dài hơi cho mục đích nghe nhạc, thỉnh thoảng xem phim thì bắt đầu từ loa trước. Nên kiếm 1 đôi loa cây nghe nhạc phù hợp. Sau đó đến amply thì tuỳ cho mục đích chính sử dụng mà tìm amply cho hợp lý, Về khoản này cũng nên đầu tư tương đối 1 chút. Kinh tế bây giờ cũng khá nên nhiều người vẫn dùng âmply đắt tiền, có nhiều chức năng thì cũng rế bán hơn.

Nghia_PMT

Well-Known Member

Với nhạc vàng thì mình khuyên bác chủ là mua amply Jagualar mà chơi, đảm bảo tiếng mềm, dịu, còn hát được.
Tất cả các âmply dùng cho mục đích xem phim, nghe nhạc đều ko đáp ứng được khi nghe nhạc vàng, trừ khi bác chuyển qua amply đèn.
Còn với phương châm đầu tư dài hơi cho mục đích nghe nhạc, thỉnh thoảng xem phim thì bắt đầu từ loa trước. Nên kiếm 1 đôi loa cây nghe nhạc phù hợp. Sau đó đến amply thì tuỳ cho mục đích chính sử dụng mà tìm amply cho hợp lý, Về khoản này cũng nên đầu tư tương đối 1 chút. Kinh tế bây giờ cũng khá nên nhiều người vẫn dùng âmply đắt tiền, có nhiều chức năng thì cũng rế bán hơn.
Mua Jaguar sao xem film đc, bác này tư vấn lạ nhỉ lấy đồ KOK đi nghe nhạc 2 kênh X_X

Các bác cho em cái cấu hình và tên loại loa để tham khảo và chọn mua. Em chẳng biết loa tốt 1 chút là như thế nào cả (vì mới bước chân vào nên cũng không rõ những thuật ngữ của anh em HD).
Thấy anh em trên diễn đàn bàn luận về con denon 1911 & 2311 rất nhiều không biết cái loại này có dùng theo yêu cầu của em được không? và giá của nó khoảng bao nhiêu? Đi theo nó cần thêm những cái gì ( loa gì?....).

Không thấy các bác nào tư vấn giúp em nữa ah. Em đang tính mua denon 1911 và mua loa font ( chwarox loại loa nào để nghe hợp với avr này) để nghe nhạc 2 kênh trước đã. Không biết với diện tích phòng 4x6 thì cái này có được không? Nhờ anh em tư vấn giúp để khuân về.

thanhdo99

bác chủ sao rồi? múc em nào chưa? em cũng đang muốn đua đòi 1 dàn nè, mà chủ yếu chơi nhạc sôi động như Michael Jackson hay Eminem, các bác tư vấn giúp em với. Hôm bữa ra Anh Duy ngòai Pasteur nghe thử bài Hotel California trên 1311 và Jamo 426 cảm giác không đã gì hết, hix...

Chưa múc được chú nào cả. Đang muốn sử dụng denon 1911 và chỉ dự định mua loa font trước để nghe 2ch sau đó sẽ đầu tư lên 5.1. Về khoản dùng loa nào thì nhờ các bác tư vấn giúp chứ về món này thì không biết gì.

JESSIEBO

Active Member

Vote cho ý kiến của bác...nếu đánh nhạc vàng mà nghe 1 amply Jarguar xịn thì nói thật là hơn cả 1 amply chuyên 2 kênh tầm thấp của DENON ( DENON 510 AE), ý bác này nói các amply trong tầm thấp tiền dưới 8 triệu ấy...
Gu nghe nhạc ứa thích của bác chủ "nhạc vàng là chính" thì bác hãy đi chọn 1 loại loa trong tầm đầu tư của mình chuyên trị nhạc vàng trước, rồi từ loa ta mới chọn receiver/amply cho phù hợp với loa(tương tự cho xem phim)
@bác chủ : Chưa chọn được loa phù hợp mà bác đã chọn ngay em DENON 1911, bác có chắc rằng DENON 1911 đánh nhạc vàng hay như ý thích của bác không? Hay là bác thấy AE ai ai cũng mua DENON 1611, 1911, 2311 rồi bác mua theo họ, bác có đọc rất nhiều topic AE đang dùng DENON mà cứ đau đáu 1 nỗi niềm "nâng cấp", thay đổi, hổ trợ thêm Pow để nghe nhạc chưa?
Vài dòng nói thật lòng, mong đừng giận e....hic

Chào JESSIEBO!
Sau vài lần dùng AIO của sony sau lần vừa rồi mình muốn thay đổi sử dụng dàn rời. Tuy nhiên đang rất đắn đo không biết dùng loại nào cho phù hợp nên đã tham khảo khá nhiều trên diễn đàn HD và muốn anh em tư vấn giúp để có thể chọn cho mình một bộ HD cho phù hợp với mong muốn của mình. Nhờ bạn tư vấn giúp trước mắt mình muốn sử dụng bộ 2ch nghe nhạc trước sau đó sẽ nâng cấp lên 5.1 để xem phim. Rất mọng sự giúp đỡ từ anh em HD

leanh1202

Member

Vote cho ý kiến của bác...nếu đánh nhạc vàng mà nghe 1 amply Jarguar xịn thì nói thật là hơn cả 1 amply chuyên 2 kênh tầm thấp của DENON ( DENON 510 AE), ý bác này nói các amply trong tầm thấp tiền dưới 8 triệu ấy...
vụ này hay đây để em thử xem. mà không biết con jarguar 203 xg em mới tậu có phải là "xịn "ko?

binhhc

Moderator

Chào JESSIEBO!
Sau vài lần dùng AIO của sony sau lần vừa rồi mình muốn thay đổi sử dụng dàn rời. Tuy nhiên đang rất đắn đo không biết dùng loại nào cho phù hợp nên đã tham khảo khá nhiều trên diễn đàn HD và muốn anh em tư vấn giúp để có thể chọn cho mình một bộ HD cho phù hợp với mong muốn của mình. Nhờ bạn tư vấn giúp trước mắt mình muốn sử dụng bộ 2ch nghe nhạc trước sau đó sẽ nâng cấp lên 5.1 để xem phim. Rất mọng sự giúp đỡ từ anh em HD
Mình cũng có định hướng giống bác này,

Bổ xung: Mua con AVR (kha khá 1 chút để đỡ lạc hậu) + 2 loa Front (có hình thức và công suất cũng kha khá 1 chút). Sau này đến bước 2 chỉ việc sắm thêm loa cen, sur, sub nữa là đủ bộ.
Mình kết đôi Jamo 608 vậy dùng AVR nào để trị nó mà đạt được tiêu chí như trên nhỉ? Mong các pro chỉ giáo.

Sau một thời gian đọc trên diễn đàn và đi nghe thử tại một số nơi trong đợt nghỉ 2/9 vừa qua mình đã quyết định và vác em Denon 1911 với loa font polkaudio tại Tân Cường.

Bên trên