Modem nào chạy torrent good nhất

is181

Member
Ðề: Modem nào chạy torrent good nhất

Em nói thêm là trước đấy em thử các loại modem Zoom X5, X4... đều không dùng được vì nhà em cách tổng đài 5km, lắp con Draytek này vào ngon ngay, chưa từng thấy loại modem nào tốt hơn. Nghe nói có cái Netgeer cũng tốt nhưng mình chưa thử thấy giá của em nó thì rẻ bằng nửa tiền so với Draytek cùng chức năng (chắc rẻ thì không chắc đã tốt). Anh em nào đã dùng 2 loại này thì cho ý kiến !

down1link

con Draytek khoảng bao nhiêu xiền vậy các bác , bi h mới nhất là version nào vậy nhỉ ? :)
chắc mình chiến 1 con theo các bác

billtruc

Member

hehe, GIGASET SIEMENS 3 năm vẫn chạy tốt

vinagoh

Well-Known Member

Cuối cùng thì cái nào cũng tốt. =))

dnghi

Member

Mình đang xài con này, kết nhất khoản lan gigabit của nó, dùng với NAS nữa nên chỉ cần cắm ổ 2.5 qua cổng USB là tải torrent 24/4/7/365 vô tư khỏi suy nghĩ!
Buffalo Router Gigabit High Power & Wireless N ( WZR-HP-G300NH )

daemon

Member

Mình đang xài con này, kết nhất khoản lan gigabit của nó, dùng với NAS nữa nên chỉ cần cắm ổ 2.5 qua cổng USB là tải torrent 24/4/7/365 vô tư khỏi suy nghĩ!
Buffalo Router Gigabit High Power & Wireless N ( WZR-HP-G300NH )

Con này là Accesspoint có tích hợp torrent thôi mà, cổng RJ45. Modem ADSL đâu các ISP VN dùng line RJ11 hoặc Cable đồng trục (SCTV,HTVC).

blacksea

Member

DRAYTEK V2700 làm con này này bác giá khoảng 1.6t .
theo em không cần mua modem giá cao như thế chỉ cần mua con Zyxel thôi mod thêm cho nó cái quạt trên lưng là down thoải mái,vấn đề rớt mạng ở đây không phải do chất lượng modem mà phần lớn là do quá nhiệt

regforme

Đợt T5 2002 xài internet mở tiệm xài còn Planet 3000 hay sao í , Hàng Taiwan mua Âu lạc phân phối của NETCOM chạy trâu vãi luôn, cháy 2 cái nắn nó cũng chả sao , up firmware vẫn chạy tốt. Cá nhân sau 3 năm kinh doanh bằng con đó vẫn chạy tốt

Alpha5

Có con modem nào có thể tự download torrent ko nhỉ? Giống như con trên ấy mà chạy trực tiếp được cổng line điện thoại.

whydidilove

Có con modem nào có thể tự download torrent ko nhỉ? Giống như con trên ấy mà chạy trực tiếp được cổng line điện thoại.

về lý thuyết thì có thể, nhưng thực tế ko ai làm như vậy, lỡ mà bị sét đánh là đi cả bộ

gaffer

Linksys đời cũ (AM-300) trước mình cũng bị 1 lần không chạy đc VNPT do VNPT nâng cấp DSLAM. Sau 1 thời gian dùng búa xua các loại Zyxel, Zoom X5, Asus, Billion 5210s, Modem tàu no name, Huawei, Planet, ý kiến cá nhân của mình là Linksys vẫn là number one trong các dòng bình dân, bền, ổn định, download thì tẹt ga, và tốc độ có thể cao hơn modem cùng loại trên cùng 1 đường truyền nhé các bác.
Muốn xịn nữa thì các bác chơi Cisco nhé, bố ruột của Linksys :)

xitinboss

Member

mua Modem Buffalo AirStation G54 ~500k 4port, có Wireless luôn (tiện dùng cho laptop) giá rẻ + mát và sóng mạnh

jaispierre

Active Member

Đang dùng Zyxel chạy torrent(24/7/365) được hơn 1 năm rồi, đã thử qua nhiều loại TP-Link, D-Link rồi cuối cùng lại về Zyxel thấy ổn, hài lòng với em này

blackspider_hd

nghe các bác bàn luận thì cuối cùng vẫn ko rõ là nên dùng loại nào cả!

coàn riêng em, em cũng đã từng thay qua rất nhiều modem chỉ vì nhu cầu torrent 24/24!

Thấy các bác đề cử thì hầu như toàn nói về vụ kéo torrent modem ko reset hay nóng lạnh này nọ, nhưng cái quan trọng hơn cả là phải đáp ứng được 1 yêu cầu này mà em chưa thấy ai nói tới . Đó là trong lúc kéo torrent 24/24 đã ngon rồi nhưng chen vào đó là nhu cầu đọc web lướt web, cũng phải làm sao ngon lành chứ nhiều modem khi đã kéo torrent là mở web muốn phát điên người !!!!

Em xin đề cử 2 modem sau :
1) modem actiontec gt704wg : modem này kéo torrent cứ gọi là cả năm không biết khái niệm reset là gì ! dưng mà chán cái là KHI KÉO TORRENT VẪN BỊ TỊT VÀO WEB! hoặc MỞ WEB RẤT CHẬM!
-> phù hợp cho bác nào ko kéo torrent! mà chỉ idm

2) em đang sd modem SPEEDTOUCH st330 cắm usb vào cục phát wifi BUFFALO wzr-hp-g300nh, đảm bảo đủ "chỉ tiêu" ;)) vừa kéo torrent ko biết reset là gì, đồng thời nó xử lý đường truyền rất tốt khiến cho người dùng lướt web cũng ko bị ảnh hưởng , gần như là ko cảm thấy bị chiếm dụng đường truyền!

Vậy có bác nào bít modem nào đáp ứng được 2 tiêu chí trên ko ạ? xin mời test và post choa anh em hdvietnam thao khảo với!

many thanks!

Đang dùng Buffalo WBMR-G54 được cả năm rồi, kéo torrent ngon

vmthien

Well-Known Member

Với nhu cầu Torrent , Web hay các DV online liên tục thì nên chọn Modem chuyên nghiệp dành cho doanh nghiệp. Chẳng hạn hiệu Draytek có nhiều loại Modem tùy theo nhu cầu sử dụng như Data, Voice , 3G, Load Balance ... đa phần đáp ứng tốt về các DV online liên tục, cân bằng các loại DV bằng phần cứng (hiệu chỉnh trong Modem) . Chất lượng thì thuộc loại trâu bò nhất đã được kiểm chứng bởi các doanh nghiệp . Mình đang xài một cái thuộc loại trung bình khoảng 7 năm này vẫn chạy tốt , Torrent liên tục, lướt Web, xem phim HD luôn (share cho 4 phòng) mà không bị gián đoạn, Mấy lần sét đánh hư máy tính tùm lum mà nó không chết (ko hiểu tại sao...)

thế bác cho em hỏi kĩ tí, lúc kéo torrent max đường truyền thì lướt web có sao ko?!
kéo max đường truyền thì vẫn duyệt web bình thường, còn upload ( seed) max đường truyền thì khỏi vào web, mình khi nào dùng pc thì hạn chế upload ở 20 - 30 kb, còn khi đã tắt pc thì để upload max đường truyền.
mình dùng nas để cày kéo torrent

blackspider_hd

kéo max đường truyền thì vẫn duyệt web bình thường, còn upload ( seed) max đường truyền thì khỏi vào web, mình khi nào dùng pc thì hạn chế upload ở 20 - 30 kb, còn khi đã tắt pc thì để upload max đường truyền.
mình dùng nas để cày kéo torrent

he he! con speedtouch st330 em đang dùng ở trên cho seed max đường truyền cả tuần để em kiếm ratio mà vẫn vào web bt cơ , hí hí!!!

Bên trên