Modem nào chạy torrent good nhất

nokia6681

Member
Bữa nay mới đổi sang mạng vnn con modem linksys lăn đùng ra ko nhận mạng, đang xài tạm modem siemen của vnn.
Các bạn cho hỏi trong tầm giá 1tr mua modem nào là good nhất ,yêu cầu :
- Cắm torrent 24/7, ko nóng, bền bỉ.
- Dễ config và xài được tất cả các mạng vnn, fpt, viettel chứ em bị em linksys ko xài được vnn là chán lắm rồi.
- Có 2 cổng out là được.
Mời các bạn vào tư vấn đê, thank

Dorillin

Member
Ðề: Modem nào chạy torrent good nhất

nếu dùng gia đình thì cứ dùng tạm siemen, mình kéo torrent 24/7 thấy nó ok, k hề bị rớt mạng, dùng hơn năm vẫn chạy tốt

quat_3_tieu

quat dùng moderm Billion nhiều khi chạy 24/7 hơn 2 năm rùi..........vẫn chạy tốt:-bd

letuanzzz

Member

Tùy theo mạng nữa chứ ,modem ngon mà mạng cùi bắp cũng như ko thôi .Ko cần mạng trâu bò chỉ cần ổn định là mừng lắm rồi

KSK

Member

Tôi dùng SpeedTouch hàng của VNN, cũng chạy tốt, vi vu 24/7 luôn, có trách thì trách thằng mạng thôi, đôi lúc nó hay chập chờn, tưởng modem hóa ra thằng dịch vụ. :-?

ththth

Member

Bạn xài D-link đi bạn, mình thấy xài cái này dễ xài và giá cũng rẻ đó bạn. Cái mình xài cũng đang xài mạng vnn, cắm torrent 24/7, có tới 4 cổng ra lận.

please_helpme

Active Member

nói túm lại thằng nào chạy cũng tốt!
kể cả đồ khuyến mại hay đồ mất tiền!
hên thì dùng 3 hay 4 năm chưa hỏng!
xui thì 3 hay 4 tháng là tèo!
đồ điện tử mà!

armybaby

Active Member

Nói về độ trâu bò bác nên tìm hàng Draytek. Em đang dùng 1 con Draytek Vigor 2600. Có thể nói em này trâu bò cực kì. Mà chắc giờ cũng không có hàng mới đâu ạ vì em này ra từ 2005 cơ. Bác có thể tìm các ver mới hơn như 2700 hoặc 2800 nhưng em nghĩ không trâu bò được như em này đâu

vanchai

Member

Draytek cực trâu, các hàng net thường xài em này

superman

ăn thua cái đường truyền thuj bác ơi,chứ em nek` xài cái modem compex j` của sin á chạy ko bao giờ rớt mạng,nhưng mà xài cái dlink 4 port thì rớt lia chia

armybaby

Active Member

ăn thua cái đường truyền thuj bác ơi,chứ em nek` xài cái modem compex j` của sin á chạy ko bao giờ rớt mạng,nhưng mà xài cái dlink 4 port thì rớt lia chia

Nói vậy cũng ko chính xác. Hồi xưa ngu ngu bị chúng nó thuốc dùng 1 con Zoom X5 chạy 1 hồi là rớt mạng chán lắm. Từ ngày chuyển sang Draytek thì phê lòi ! Thường thì 5 -6 tháng em mới tắt modem 1 ngày để nghỉ xả hơi.

letuanzzz

Member

Nói vậy cũng ko chính xác. Hồi xưa ngu ngu bị chúng nó thuốc dùng 1 con Zoom X5 chạy 1 hồi là rớt mạng chán lắm. Từ ngày chuyển sang Draytek thì phê lòi ! Thường thì 5 -6 tháng em mới tắt modem 1 ngày để nghỉ xả hơi.

Zoom X5 cùi lắm nóng là rớt àh , X4 va X6 thì cực tốt nha

armybaby

Active Member

Chắc vậy quá vì em thấy thằng em nó dùng con X4 tít lắm...mà hôm trước cũng hỏng roài vì sét đánh :D !

chit

em cũng xài Draytek 2700, 24/7 - 2 năm vẫn còn chạy tốt !

nvmy

Well-Known Member

Ông cụ Speedcom nhà em được hơn 4 tuổi rồi. Dạo này thấy cụ gật gù - hay dis mạng, nghe chừng muốn nghỉ. Treo torrent nên sờ cụ nóng ran mà thương.
Thấy các bác tin dùng Draytek chắc là chuẩn. Có khi em phải dùng Draytek xem sao.

is181

Member

Năm 2005 nhà em mở hàng Internet, dùng cái modem Draytek Vigor 2500, dùng suốt ngày cho đến tận bây giờ vẫn dùng tốt, mặc dù đã thanh lý toàn bộ máy tính và nghỉ quán net từ năm 2008 rồi. Công nhận con này trâu thật !

Bên trên