Minix NEO X5 - Flash, root, 720p, 1080p, dts multichannel / passthru ...all in one :D

Ðề: Minix NEO X5 - Flash, root, 720p, 1080p, dts multichannel / passthru ...all in one :D

theo e thấy thì dùng bản room stock vẫn ổn định MẠNG nhất các bác ạ T.T

rockloccoc

Well-Known Member
Danh sách các bạn đã đang dùng X5 là:
1. ziczacymail (HCM)
2. vhtuananh (HCM)
3. smallgent (HCM)
4. woodhouse (HCM)
5. huyhuy(HCM)
6. modernwarfare(HN)
7. daophuccanh(HCM)
8. phongtran(HCM)
9. tienlequoc (HCM, Minix Neo G4)
10.donhuminhkhoa(HCM)
11.uknow2208
12.nhanchauchau
13.quatmo
14.hoadainhan70(HN)
15.mncgroup (HP)
16.rockloccoc (HN)
17.soncc1984(HN)
18.danchoi7x(HN)
19.duahetcaday
20.Le Vinh
21.anhthanh19
22.dungtoandung (HCM)
23.loya_brave
24.thanhhacc
25.exploration
26.find2nd
27.callin113
28.hanguyenmanh
29.quynhngo
30.kakalot_1989
31.bedam07
Hị Hị, giờ mới vào "thớt" này nên mới biết có trong "schiler's list" của bác "sờ môn" :D À mà em đang ở HCM, có vụ offline X5 nào thì cho em ké tí nhá.

vhtuananh

Member
Ðề: Minix NEO X5 - Flash, root, 720p, 1080p, dts multichannel / passthru ...all in one :D

Forum HDVietnam này không có chức năng survey/poll...như bên tinhte nhỉ?
Nếu có thì anh smallgent khỏi cần điểm danh làm gì, ai cũng có thể tự điểm danh qua account của mình.

thaovjp89

Well-Known Member
Hị Hị, giờ mới vào "thớt" này nên mới biết có trong "schiler's list" của bác "sờ môn" :D À mà em đang ở HCM, có vụ offline X5 nào thì cho em ké tí nhá.
cái vụ thớt chảo này anh e ngoài HN cũng rất nhìu mà, chưa chắc Sài Gòn áp đảo đâu nhớ =))

smallgent

Well-Known Member
@rockloccoc, vhtuananh, thaovjp89: làm cái danh sách cho nó vui...ae biết đường còn chia sẻ với nhau..."áp đảo hay áp chảo" gì đâu mà...có cái danh sách ae họ cũng thích :D

smallgent

Well-Known Member
bản rom 26.3 của atv1200 bên kia tienlequoc vừa test đầu giờ trưa xem 3D được roài kà ... X5 mềnh chịu thua hay sao ae ? ;)

tienlequoc

Well-Known Member
Hô hô. Cái tít của em lúc trước quả ko sai " Android box đáng mua nhất đầu năm 2013" :D

nhailong

Minh coi phim hd tren minixx5 tren hdviet phu đề nhõ xíu ah. Minh đã uprom mới nhất

smallgent

Well-Known Member
Re: Ðề: Minix NEO X5 - Flash, root, 720p, 1080p, dts multichannel / passthru ...all in one :D

Minh coi phim hd tren minixx5 tren hdviet phu đề nhõ xíu ah. Minh đã uprom mới nhất

Phụ đề nhỏ khi xem bằng hdviet chả liên quan gì đến Ếch 5. Truớc khi xem phim vào cài đặt của hd viet chỉnh lại cỡ font phụ đề từ 25% lên 100% nhé...:D ...mua thêm cái kính lão nếu vẫn thấy chưa đã ;)

nhailong

Ðề: Re: Ðề: Minix NEO X5 - Flash, root, 720p, 1080p, dts multichannel / passthru ...all in one :D

Đã đc, đã thank bác

woodhouse

Ai có dư tivi xin cái về xài X5 với , đóng bui hết rồi.

soncc1984

Active Member

vậy là anh @danchoi7x cũng mua X5 rùi à? thuốc của anh @smallgent độc phết :D

smallgent

Well-Known Member
Re: Ðề: Minix NEO X5 - Flash, root, 720p, 1080p, dts multichannel / passthru ...all in one :D

vậy là anh @danchoi7x cũng mua X5 rùi à? thuốc của anh @smallgent độc phết :D
Hàng phải "độc" thì mới pr chứ...pr suông không có gì á =)) ..bị nếm đá tả tơi lờm seo :D

thaovjp89

Well-Known Member

Anh múc thằng này được đôi tháng roai :p
Thấy Ae "comment" X_X về nó nhiều nên anh cũng nhảy vào CHÉM tý cho xôm =)) =)) =))
Do được ông em Duonglv tặng cái này :-$ :-$ :-$ :-$
nên anh mới "Phang" :) em #:-S nó thôi :"> :"> :">
khi nào không dùng đén bác pén lại cho em nhớ danchoi7x :-?

ppc1982

các bác đang dung neo x5 làm on cho e hoi làm sao đê khac phuc hinh anh.chu e xem phim hd co cam giác nhu đê chế độ 16 bit mau tren pc vây.hinh a nhoe lam .
sorry e dung dt cui ko viết dc tiêng viet chuân

vhtuananh

Member
Ðề: Re: Minix NEO X5 - Flash, root, 720p, 1080p, dts multichannel / passthru ...all in one :D

các bác đang dung neo x5 làm on cho e hoi làm sao đê khac phuc hinh anh.chu e xem phim hd co cam giác nhu đê chế độ 16 bit mau tren pc vây.hinh a nhoe lam .
Vậy bạn kiểm tra lại dây HDMI xem sao nhé, chứ hình đâu đến nỗi tệ vậy :>

smallgent

Well-Known Member
Đúng như a vhtuananh nói...dây hdmi chắc có vấn đề đấy...hình ảnh trên X5 mà xấu thì tất cả các android box khác ...vứt hết =))

mr_nkthanh

Ðề: Re: Minix NEO X5 - Flash, root, 720p, 1080p, dts multichannel / passthru ...all in one :D

Đúng như a vhtuananh nói...dây hdmi chắc có vấn đề đấy...hình ảnh trên X5 mà xấu thì tất cả các android box khác ...vứt hết =))

Mình cài bản Rom 16/4 xem phim trên HDviet thấy hình ảnh kém đi hẳn so với bản 26/3. Cáp HDMI mình cũng đã đổi sang loại 1.4a của Sony. Mặc dù xem phim 1080 nhưng hình ảnh nhoè hơn và có vệt đúng là hơi giống kiểu 16 bit của window. Bro nào có cách khắc phục giúp mình với. Nếu không kiểu này đành hy sinh sound 5.1 để quay về bản 26/3 để xem hình ảnh cho mượt.

Bên trên