Minix NEO X5 - Flash, root, 720p, 1080p, dts multichannel / passthru ...all in one :D

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Minix NEO X5 - Flash, root, 720p, 1080p, dts multichannel / passthru ...all in one :D

Bữa nào annh em tổ chức offline, thì gom tất cả cac android box ra test 1 lần xem con nào ngon luộn, và chia sẽ các phần mềm, phim , nhạc đang có luôn:-bd

Cả 1 rừng comment của mấy thằng khoai Tây bên diễn đàn XBMC.org trong post ATV1200 đã xác nhận điều này, trong cataloge của sản phẩm cũng có ghi support DTS. Mình nhớ trước đây bác Ziczac có mail hỏi tụi Geniatech và được trả lời là có rồi mà. Nếu cần thì thứ 7 này mình xách ATV1200 đi test DTS luôn.

hoadainhan70

Well-Known Member
Ðề: Re: Minix NEO X5 - Flash, root, 720p, 1080p, dts multichannel / passthru ...all in one :D

Ok, chọn địa điểm đi
Chủ nhật này nha.
Trỏng hay bắc đây ?
Tôi thì trình IT Nó chỉ IT. Thôi nhưng cũng hỏi xem là các lập trình viên của HDVN chúng ta có thayddooir được gì không , ý tôi là có thể mod một vản ROM khác tích hợp Passthur DTS ý mà ?

tienlequoc

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Minix NEO X5 - Flash, root, 720p, 1080p, dts multichannel / passthru ...all in one :D

Trỏng hay bắc đây ?
Tôi thì trình IT Nó chỉ IT. Thôi nhưng cũng hỏi xem là các lập trình viên của HDVN chúng ta có thayddooir được gì không , ý tôi là có thể mod một vản ROM khác tích hợp Passthur DTS ý mà ?
Bác lôi thằng MiniX ra mà hỏi, các cụ HDVN còn đang loay hoay với vụ DTS trên con BeeHD, lấy đâu ra thời gian để support cho X5.

tienlequoc

Well-Known Member
Không có địa điểm, thời gian thì mình mở topic kiểu gì đây? Ít nhất cũng phải có anh em nào nhà có đủ thiết bị test (Receiver, wifi, tivi...) đồng ý làm địa điểm test rồi mới mở topic chứ. Anh em vào cho ý kiến cái.

nhailong

Ðề: Minix NEO X5 - Flash, root, 720p, 1080p, dts multichannel / passthru ...all in one :D

Bác nào cài gium em cái fifa game cho x5 voi loay hoay bữa giờ ko đc. Minh o tp hcm

huyhuy

Member
Ðề: Minix NEO X5 - Flash, root, 720p, 1080p, dts multichannel / passthru ...all in one :D

flash rom finless 1.2b hinh như x5 nhận wifi chậm lúc mới bật hay sao đó

dungtoandung

Well-Known Member

em thấy bản stock mới lại đề fw 4.0.0.4 là sao ?

smallgent

Well-Known Member
tienlequoc nói atv1200 nsx nói dts hỗ trợ là đúng ...giống X5 cũng hỗ trợ nè nhưng âm ra nó down stream về 2.1 ...đó là hỗ trợ đóa :D ...ae nên test đi là hay nhất...với tụi kh*a mềnh rành cách làm và cách nói của tụi nó lắm :)

dungtoandung

Well-Known Member

bac Thao siêu quá, em làm đại, up xong kiểm tra lại là 4.1.1. cái tool vớ vẩn thật

callin113

Member

đặt gạch, cuối tuần up

kakalot_1989

Các bro cho mình hỏi driver của neo x5 tải ở đâu vậy, e làm tới bươc cài driver cho x5 mà ko biết làm sao cài đc

dungtoandung

Well-Known Member

Drive ở #43 trang 5 bạn nhé

dungtoandung

Well-Known Member

Mình cài xong thì chỉ airplay được ảnh ( nhanh hơn trước nhiều) nhưng nhạc và phim thì không được

bedam07

Member

Lâu lâu mới vào hdviet thấy bác smallgent cập nhật danh sách xài X5, soi toét mắt mà chả thấy tên mình :( tủi :((

smallgent

Well-Known Member
@bedam07: dạ, hum nay êm busy quá...cũng phửi kím cơm chứ ;) ...êm set pak con 31 đóa ...1 số nguyên tố quá đẹp...:D

modernwarfare (HN) nhé các bác :p

Bên trên