Minix NEO X5 - Flash, root, 720p, 1080p, dts multichannel / passthru ...all in one :D

naminh71

Active Member
Ðề: Minix NEO X5 - Flash, root, 720p, 1080p, dts multichannel / passthru ...all in one :D

Mình thấy hình như trước đây có ai chỉ cách update đơn giản là có cách là download bản room stock về, đổi tên thành update.jpg cho vào usb là box tự nhận và update, không biết giờ cách này có còn dung được với 4.2.2 không?

Minh cũng có câu hỏi going 1 số bạn là làm cách nào rút usb, sd card ra khỏi máy an toàn?

CAPTAIN

Member
Ðề: Minix NEO X5 - Flash, root, 720p, 1080p, dts multichannel / passthru ...all in one :D

X5 có cái soft remote nào mà được như remote desktop của Windows không ta? Cái RKremotecontrol chán quá.

quangtayho

Root 4,2,xx thấy được đâu , ý tớ nói là tìm mãi có thấy hướng dẫn đâu , có mỗi 1 bài viết ở trang 1 của topic kia thôi , cách đó hình như không dùng cho 4.2.2 ý Chú em
Hướng dẫn qua qua tý là ok ngay

bày cách root hay là cho link hướng dẫn bản 4.2.2 đi anh em ơi

Mình thấy hình như trước đây có ai chỉ cách update đơn giản là có cách là download bản room stock về, đổi tên thành update.jpg cho vào usb là box tự nhận và update, không biết giờ cách này có còn dung được với 4.2.2 không?

Minh cũng có câu hỏi going 1 số bạn là làm cách nào rút usb, sd card ra khỏi máy an toàn?

Mấy bác này ở HN thì chủ nhật này Off ở quán Cafe nào mình vác Laptop qua làm + hướng dẫn cho mấy bác. Nhớ mang USB đến copy (rất nhiều thứ để copy nhá)

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Minix NEO X5 - Flash, root, 720p, 1080p, dts multichannel / passthru ...all in one :D

Mấy bác này ở HN thì chủ nhật này Off ở quán Cafe nào mình vác Laptop qua làm + hướng dẫn cho mấy bác. Nhớ mang USB đến copy (rất nhiều thứ để copy nhá)

Vụ này hay nha bác quảng B-)

nhphat287

Ðề: Re: Ðề: Minix NEO X5 - Flash, root, 720p, 1080p, dts multichannel / passthru ...all in one :D

Bác smallgent cho em hỏi, em đã up rom 4.2.2 release ngày 8.11, root theo cách của bác ko đc. Moborobo ko tự nhận driver, window thì nhận thế này:

naminh71

Active Member

Bác nào giúp mình mấy câu hỏi trên với

Các bác cho em hỏi ngu tí là cái 1080p & airpin enabled nó khác như thế nào với rom stock ạ

dungtoandung

Well-Known Member

Các bác cài bản 4.2.2 đã root cho khỏi lăn tăn muốn chọc ngoáy gì vô tư, ảnh đẹp , tiếng hay, chơi với fpt play nét căng. Đơn giản gọn nhẹ, cài thêm xbmc for minix nữa khỏi bàn

tuanqc78

Well-Known Member
Re: Ðề: Minix NEO X5 - Flash, root, 720p, 1080p, dts multichannel / passthru ...all in one :D

Các bác cài bản 4.2.2 đã root cho khỏi lăn tăn muốn chọc ngoáy gì vô tư, ảnh đẹp , tiếng hay, chơi với fpt play nét căng. Đơn giản gọn nhẹ, cài thêm xbmc for minix nữa khỏi bàn
Bản 4.2.2 đã root là bản nào vậy bác? Bác cho em xin link với.

dungtoandung

Well-Known Member

Của bạn đây nhé Firmware and files download zone | ARCTABLET NEWS
Flash bằng Rockchip_Batch_Tool_v1.7.zip để uprom, chọn restore nhé

tuanqc78

Well-Known Member

Của bạn đây nhé Firmware and files download zone | ARCTABLET NEWS
Flash bằng Rockchip_Batch_Tool_v1.7.zip để uprom, chọn restore nhé
Thank bác, nhưng sao chẳng thấy link, chỉ thấy tên file.

dungtoandung

Well-Known Member

Em vừa thử vào trang này mà không được, may mà em down về roài, bác thích cho em cái mail em gửi cho. Đang chạy tốt trên X5 nhé.

dungtoandung

Well-Known Member

Em có đặt mật khẩu đâu, bác thử gõ 10111973 xem sao

tuanqc78

Well-Known Member

Em có đặt mật khẩu đâu, bác thử gõ 10111973 xem sao
Cảm ơn bác, trang chủ của nó cho download rồi.
Bản này trước em có thấy nhưng vì mới Flash 4.2.2 xong lại đang loay hoay root theo cách bác Smagell nên không để ý. Cuối em đành bó tay theo cách của bác Smagell, em vừa down xong "kasty-minix_neo_x5_116a-422-005_20131108_1080p-rooted4", dúng cái này chứ bác.

Bên trên