Minix NEO X5 - Flash, root, 720p, 1080p, dts multichannel / passthru ...all in one :D

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Minix NEO X5 - Flash, root, 720p, 1080p, dts multichannel / passthru ...all in one :D

Chạy bình thường, test benkmark lên tới 13k. Chả thấy có gì mới (tất nhiên có thêm mấy thứ không bít xài để làm gì).

đây là bác chưa thấy thôi, chứ mọi người đều thấy cái mới ở FW mới mà =))

Ðề: Minix NEO X5 - Flash, root, 720p, 1080p, dts multichannel / passthru ...all in one :D

Các bác giúp mình với , mình sử dụng FPT PLAY trên minix neo x5 tất cả các món phim , ca nhạc , thể thao ... đều chạy tốt , chất lượng hình ảnh tuyệt vời , chỉ riêng phần LIVE TIVI là không xem được ( bấm vào bất cứ kênh nào cũng chỉ hiện màn hình đen thui ) trong khi đó cũng là FPT PLAY mình sử dụng trên điện thoại thì tuyệt vời không hề có bất cứ lỗi nào .
có Bác nào cũng bị như mình không , mong các bác giúp đỡ .
cảm ơn nhiều .

quangtayho

Ðề: Minix NEO X5 - Flash, root, 720p, 1080p, dts multichannel / passthru ...all in one :D

Các bác giúp mình với , mình sử dụng FPT PLAY trên minix neo x5 tất cả các món phim , ca nhạc , thể thao ... đều chạy tốt , chất lượng hình ảnh tuyệt vời , chỉ riêng phần LIVE TIVI là không xem được ( bấm vào bất cứ kênh nào cũng chỉ hiện màn hình đen thui ) trong khi đó cũng là FPT PLAY mình sử dụng trên điện thoại thì tuyệt vời không hề có bất cứ lỗi nào .
có Bác nào cũng bị như mình không , mong các bác giúp đỡ .
cảm ơn nhiều .

Mình không bị, xem tivi bình thừng. Bác thử chọn "chất lượng tự động" xem nhé. Có thể chất lượng đường truyền thấp nên nó thế.

Inu Yasha

Member

sao cái Neo x5 mình nó chạy Flash không đc ta, có cách nào khắc phục ko mọi người

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Minix NEO X5 - Flash, root, 720p, 1080p, dts multichannel / passthru ...all in one :D

sao cái Neo x5 mình nó chạy Flash không đc ta, có cách nào khắc phục ko mọi người

Flash 11 có sẵn rồi mà bác, bác nói rõ hơn - dùng cái j ở đâu trên X5 mọi người sẽ giúp bác

Inu Yasha

Member
Ðề: Re: Ðề: Minix NEO X5 - Flash, root, 720p, 1080p, dts multichannel / passthru ...all in one :D

Flash 11 có sẵn rồi mà bác, bác nói rõ hơn - dùng cái j ở đâu trên X5 mọi người sẽ giúp bác

mấy bửa ko để ý cái trinh duyệt, chỉ thấy chorme nay mở trình duyệt ra xem thì thấy có flash

Mình không bị, xem tivi bình thừng. Bác thử chọn "chất lượng tự động" xem nhé. Có thể chất lượng đường truyền thấp nên nó thế.

Bác hướng dẫn chi tiết được không ạ
cảm ơn bác nhiều

hoadainhan70

Well-Known Member

Dạo này bận lên cũng không nhiều thời gian , dạo qua vài cái cửa hàng vi tính gần nhà thấy họ không có cái Webcamera của hãng logitech Vậy xin hỏi các Bồ là Tớ có thể mua WC của bất cứ hãng nào về gắn vào cổng USB là X5 sẽ tự cài Driver hay cứ phải của Logitech mới dùng được cho em nó
thank và chờ hồi âm
Tớ flash được rom 4.2 rồi nhá , mỗi tội chưa root thôi , Bản này flash song xem phim bằng XBMC và pass thru DTS ra cho denon sử lí rất lì , không hề bị reboot như các anh em bàn tán ,,, Mỗi tội chưa có thời gian để root thôi , Có root thì mới cài được Luckypacher chứ

dungtoandung

Well-Known Member

Bác cài bản Xbmc nào mà pass Dts được vậy

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Minix NEO X5 - Flash, root, 720p, 1080p, dts multichannel / passthru ...all in one :D

Dạo này bận lên cũng không nhiều thời gian , dạo qua vài cái cửa hàng vi tính gần nhà thấy họ không có cái Webcamera của hãng logitech Vậy xin hỏi các Bồ là Tớ có thể mua WC của bất cứ hãng nào về gắn vào cổng USB là X5 sẽ tự cài Driver hay cứ phải của Logitech mới dùng được cho em nó
thank và chờ hồi âm
Tớ flash được rom 4.2 rồi nhá , mỗi tội chưa root thôi , Bản này flash song xem phim bằng XBMC và pass thru DTS ra cho denon sử lí rất lì , không hề bị reboot như các anh em bàn tán ,,, Mỗi tội chưa có thời gian để root thôi , Có root thì mới cài được Luckypacher chứ

WC nào thì nó cũng có sẵn Driver rồi ạ, có điều với dòng Logiteck cho chất lượng hình ảnh cao hơn. Với dòng C từ c170 trở lên có tích hợp thêm Microphone khả năng thu âm khá tốt, có thể ngồi xa đàm thoại đc
CÒn root bây giờ thì có quá nhiều cách rồi, bác mún chơi theo kiểu nào anh em sẽ hướng dẫn chi tiết cho bác :-bd

buomdem1311

Các bác cho e hỏi bản room nào ngon nhất cho x5 mini ah.Mà sao thấy con x5 mini dùng mà thấy vấp nhiều thứ thế.Chắc do mới dùng dc 2 hôm nên chưa biết tinh chỉnh cho chuẩn.E up mấy bản room4.2.2 bản nào xem hdviet vs hdmovie đều bị phong giật hết cả.Còn tương tác vs bàn phím ko giây thì có độ trễ lớn cảm giác cứ giật giật.về bản 4.1.1 thì đỡ hơn tí xem film online thing thoảng vẫn giât.còn airplay giữa ip vs x5 thì video giật tung toé.Vẫn đường mạng 3mb fpt xem tren ipad ip thi chuẩn luôn ko giật tí j.hay Android phân mảnh quá nhiều thiết bị nên ko có app nào hỗ tốt cho tất cả các thiet bị

hung2805

Ðề: Re: Ðề: Minix NEO X5 - Flash, root, 720p, 1080p, dts multichannel / passthru ...all in one :D

- Làm sao gỡ ổ cứng ngoài và usb an toàn, ko như điện thoại, lúc mình cắm usb nó hiện icon nhấn vào để gỡ an toàn trên thanh status, còn x5 thì ko thấy đâu???

mình cũng cùng câu hỏi với bạn này mà đọc miết hổng thấy giải đáp, tại ổ cứng 1Tb nên tháo rút nóng sợ nguy hiểm tới tính mạng quá, anh em có cách nào hay ko chỉ mình với :3

hung2805

hix, anh em minix neo x5 bữa giờ luyện fim rồi, hổng thấy ai onl lun ^^'

Đọc mấy chục trang comment đuối lun nên e có thu thập các thông tin cốt lõi nhất của bác small nhét vào trong cái mediatvbox . com này ai có nhu cầu thì xem mà vọc X5 nhé.

hohoo

Member

Bác Mediatvbox tầm bậy thiệt bưng cả bài viết của người khác sang trang web của minh mà không chiu đề nguồn gốc từ đâu do ai viết.

Bác Mediatvbox tầm bậy thiệt bưng cả bài viết của người khác sang trang web của minh mà không chiu đề nguồn gốc từ đâu do ai viết.
ơ hôm đó e có pm xin anh @smallgent rồi ạ :)
mình cũng máu android box lắm..ti toe tí gom hết thông tin chắt bóp vào đó các bạn ủng hộ nhé

myster91

có cái neo x5 còn mới lắm, nguyên bộm mới dung vài lần bán 1t800k bác nào xúc ko

hoadainhan70

Well-Known Member

.....
CÒn root bây giờ thì có quá nhiều cách rồi, bác mún chơi theo kiểu nào anh em sẽ hướng dẫn chi tiết cho bác :-bd
Root 4,2,xx thấy được đâu , ý tớ nói là tìm mãi có thấy hướng dẫn đâu , có mỗi 1 bài viết ở trang 1 của topic kia thôi , cách đó hình như không dùng cho 4.2.2 ý Chú em
Hướng dẫn qua qua tý là ok ngay

magna306

hi

sao tui coi dduoc co' 1 ke^nh tho^i,co' ca^-n setup gi the^m trong fpt play ko ban ?

thanks

magna306

Cài app về dùng bình thường có sao đâu Bác. Bác đừng có nhấn vào màn hình để thấy sự khác biệt. Hãy nhấn chuột trái và giữ màn hình rồi kéo sang phải nó sẽ hiện lên menu để lựa chọn đó bạn.

hi

sao tui coi dduoc co' 1 ke^nh tho^i,co' ca^-n setup gi the^m trong fpt play ko ban ?

thanks

Bên trên