Minix NEO X5: bộ nhớ trong 16GB, RAM 1GB và hỗ trợ 3D

tatam

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Minix NEO X5: bộ nhớ trong 16GB, RAM 1GB và hỗ trợ 3D

Thiệt hại cũng khá đó! Nhưng đó là cái thú của dân đam mê công nghệ.

Tình hình kinh tế khó khăn lắm nhưng lỡ đu rồi phải chịu thôi

Mua con 802 1.8 bán 1.2
Mua con A5a 2.5 bán 1.6
Mua con Imitio 1.8 bán 1.3
Mua Minix X5 3.0 bán ??????
Up fw con HD 900b lộn fw chết rom thiệt hại 3.0
Tổng cộng hết tháng lương

smilettt

Ðề: Minix NEO X5: bộ nhớ trong 16GB, RAM 1GB và hỗ trợ 3D

Cũng thích G4 mà chưa biết sao order, thẻ visa chưa có, địa chỉ nhà khó tìm, sợ nó không về tới....Ad có giúp dùm không?....hi hi hi

hungmap

Member

Các bác chỉ giúp có chỗ nào ở tphcm bán em X5 ngoài dangcapdigital không? Đang máu nhưng bên đó hết hàng rồi hix hix

daophuccanh

Member

Các bác chỉ giúp có chỗ nào ở tphcm bán em X5 ngoài dangcapdigital không? Đang máu nhưng bên đó hết hàng rồi hix hix

alo 0938650166 co ngay

hieutq

Mình mới mua Minix Neo X5.
Dùng cái điều khiển đi kèm lởm quá. Rất khó thao tác: duyệt web, xem youtube, tìm kiểm... Chắc phải kiếm thêm con Air mouse.

Cho em hỏi: Em kết nối Minix với laptop thông qua cái cable mini usb mà không thấy pc nhận gì cả. Các bác trợ giúp

phongtran

Member

Mình mới mua Minix Neo X5.
Dùng cái điều khiển đi kèm lởm quá. Rất khó thao tác: duyệt web, xem youtube, tìm kiểm... Chắc phải kiếm thêm con Air mouse.

Cho em hỏi: Em kết nối Minix với laptop thông qua cái cable mini usb mà không thấy pc nhận gì cả. Các bác trợ giúp

vào trong Setting - USB - check vào Connect to PC

check bên smartshop chưa?

Dùng phím và chuột không dây Logitech có được không nhỉ ?

nhanchauchau

Sao x5 của em nhận được ổ cứng 1TB, nhìn thấy file (.mkv, .jpeg...) mà cứ tích vào thì nó lại nhảy ra màn hình chính vậy?

vhtuananh

Member

Sao x5 của em nhận được ổ cứng 1TB, nhìn thấy file (.mkv, .jpeg...) mà cứ tích vào thì nó lại nhảy ra màn hình chính vậy?

Bạn nhìn thấy file.....bằng ứng dụng nào vậy? Có lẽ ứng dụng đó bị lỗi chăng?

nhanchauchau

Em vừa mua x5 xong, mở bằng eplorer mặc định của máy, vào video play thì không có file nào cả.

vhtuananh

Member

Em vừa mua x5 xong, mở bằng eplorer mặc định của máy, vào video play thì không có file nào cả.

Lạ nhỉ, bạn để mấy file đó trên thẻ nhớ hay từ ổ cứng gắn ngoài ?
Có thể khi bạn copy mấy file đó nó bị corrupt rồi nên ứng dụng không đọc được file, kiểm tra lại nhé ;)

nhanchauchau

Lạ nhỉ, bạn để mấy file đó trên thẻ nhớ hay từ ổ cứng gắn ngoài ?
Có thể khi bạn copy mấy file đó nó bị corrupt rồi nên ứng dụng không đọc được file, kiểm tra lại nhé ;)

Mấy file này em để trên ổ cứng, bình thường vẫn cắm trực tiếp vào TV để xem được.

smallgent

Well-Known Member
Re: Ðề: Minix NEO X5: bộ nhớ trong 16GB, RAM 1GB và hỗ trợ 3D

Mấy file này em để trên ổ cứng, bình thường vẫn cắm trực tiếp vào TV để xem được.

Hôm roài có bị tương tự...cái này là do lúc nó flash rom thì X5 khởi động lại chưa hoàn chỉnh đã tắt nó cái bụp là nó thế. Cứ flash rom lại rồi để nó khởi động lại xong đâu đấy hết đi rồi tắt xong chuyển qua TV cắm vào khởi động lại là okay salem ;).

ai máu root e nóa lun roài xóa bớt mí cái app không cần thiết đi thì RAM lúc nào cũng free hơn 500MB chạy nóa mới đã :D

@vhtuananh: a xem phim hôm roài ...xem trực tuyến nhé...lên được 720p cả gần 2.30h ...không thấy bị nhòe như TA nói...hay là....cái TV của TA :D :D :D

nguyenvuhua

Cho mình hỏi 1 cấu nhá! Soft HDViet trên google store chỉ chấp nhận wifi với 3G thôi phải không các cậu? vì mình cắm trực tiếp dây mạng thì soft báo kô có wifi hay 3G, ko cho mình vào xem phim.

nhanchauchau

Ðề: Re: Ðề: Minix NEO X5: bộ nhớ trong 16GB, RAM 1GB và hỗ trợ 3D

Hôm roài có bị tương tự...cái này là do lúc nó flash rom thì X5 khởi động lại chưa hoàn chỉnh đã tắt nó cái bụp là nó thế. Cứ flash rom lại rồi để nó khởi động lại xong đâu đấy hết đi rồi tắt xong chuyển qua TV cắm vào khởi động lại là okay salem ;).

ai máu root e nóa lun roài xóa bớt mí cái app không cần thiết đi thì RAM lúc nào cũng free hơn 500MB chạy nóa mới đã :D

@vhtuananh: a xem phim hôm roài ...xem trực tuyến nhé...lên được 720p cả gần 2.30h ...không thấy bị nhòe như TA nói...hay là....cái TV của TA :D :D :D

Máy mới tinh cũng bị vậy hả anh ?

smallgent

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Minix NEO X5: bộ nhớ trong 16GB, RAM 1GB và hỗ trợ 3D

Máy mới tinh cũng bị vậy hả anh ?

nó sx hàng loạt thì củng có thể bị...hay là nhiều khi đang xài cúp điện cái cũng là 1 lý do...hay bị xung đột cái app nào đóa phải shut down hay force close...

Cái này chẳng phải lổi lầm gì...cứ flash lại cái đê xem nào :D ...flash xong cứ factory reset 2 lần là đảm bảo chạy ngọt :) ...kinh nghiệm vọc rom các kiểu từ smartphone, tablet rồi giờ đến android box mách bảo mình thế hahaha

phongtran

Member
Ðề: Re: Minix NEO X5: bộ nhớ trong 16GB, RAM 1GB và hỗ trợ 3D

Cho mình hỏi 1 cấu nhá! Soft HDViet trên google store chỉ chấp nhận wifi với 3G thôi phải không các cậu? vì mình cắm trực tiếp dây mạng thì soft báo kô có wifi hay 3G, ko cho mình vào xem phim.

xài cả 2 thử xem
bật LAN trước, wifi sau... :D

smallgent

Well-Known Member
Re: Ðề: Minix NEO X5: bộ nhớ trong 16GB, RAM 1GB và hỗ trợ 3D

thua xa ATV1200

chả bít nó thua xa hay không nhưng cái cách mà bạn nhảy vào comment ...chẳng fair tí nào...xin lỗi..."quá lịch sự"...bạn thấy box được ae quan tâm đông nên nhảy vào ...chỗ quảng cáo bán hàng HDVietnam cũng có rồi mà :)

Bên trên