Lối thoát nào cho viễn thông Việt Nam khi dùng toàn hàng Trung Quốc?

nta139

Member
Re: Ðề: Lối thoát nào cho viễn thông Việt Nam khi dùng toàn hàng Trung Quốc?

nhiều người luôn hô hào tẩy chay hàng Trung Quốc
Chúa ôi chúng ta tẩy chay bằng mồm à? khi mà ra đường chỉ gặp sản phẩm của chúng nó, chúng ta đâu có quyền lựa chọn...mua con gà phải về tận quê mua, trứng gà thì chẳng lẽ rình nó đẻ, cái bàn phím em đang gõ cũng của Trung Của đập nó đi thì em sẽ chỉ bấm được mỗi nút thank...
trách là trách những người có cơ hội lựa chọn kìa, ''đẩy mạnh hợp tác giao thương '' với hắn kìa...
còn ta thì than ôi! khốn nạn dân đen!
cách đây 3 hôm, xem thời sự vờ tờ vờ thấy còn có chính sách miễn thuế đối với nông sản có giá trị < 2tr/ngày nữa kìa;...
đang khuyến khích nhập nông sản tq về giết nông dân đây mà....

jetzhu83

Member
Ðề: Lối thoát nào cho viễn thông Việt Nam khi dùng toàn hàng Trung Quốc?

KHông hiểu các ở đây xoắn gì vụ này nhỉ. Các bác sợ mất thông tin cá nhân gì? lộ pass HDVietnam:-" chăng, hay sợ lộ thông tin đi với vợ bé. mà có lộ thì chỉ bên TQ biết, nó biết rồi nó qua VN méc àh?
sợ thì sợ các tài liệu chính phủ kia kìa. mà nếu mà ngay cả toàn thể bộ máy nhà nước cũng xài hàng của 2 hảng này thì không còn gì để nói nữa, trong khi các cty nc ngoài, đều xài hàng cisco cho chắc.

loiduongmat

Well-Known Member
có gì đâu mà sợ lộ, mất thông tin nữa các pác !?!?!? ngẫm thử xem !!!!

Không phải cá nhân mình sợ mất thông tin bác ạ. Mà của cơ quan cấp cao, chính phủ sợ mất thông tin. Và bây giờ TG đang tiến lên chiến tranh công nghệ rồi, điều khiển vũ khí từ xa mà mất kiểm soát là nguy lắm.

XBird

Mấy bác nhà mạng cứ hạ giá cước hoài, mà hạ giá cước thì muốn có lời thì phải dùng hàng TQ thôi. Vì thiết bị TQ vừa bán vưa cho, giá rẻ hơn hàng của Siemens, Nokia, ít nhất 2,3 lần. Các bác có biết tại sao Nortel bị phá sản không? Một trong những nguyên nhân là cạnh tranh không lại về giá đối với các công ty TQ.

Cafe_pede

Banned

Thích nhất câu này của bác trankanhhung :

" Tẩy Chay đồ Trung Quốc bằng mồm " <<< rất hay và tinh tế

Thấy nhiều bác trên này cứ tỏ vẻ yêu nước , nhưng cũng chỉ ngồi nhìn cái màn hình monitor rồi gõ vài chữ " Quen thuộc , xào đi xào lại khắp các topic "

_ Xin thưa với các Bác là cái xã hội này nó đã vậy thì suốt cả cuộc đời các Bác , cho tới đời cháu các bác thì vẫn là " Nghèo , nghèo và nghèo "

_ 50 năm trước nước Thái Lan nó gọi mình bằng " Bố " nền kinh tế của Thái Lan so với VN chỉ như cây tăm so với đôi đũa

_ Vậy giờ thử nhìn lại xem Thái Lan nó như thế nào và VN mình như thế nào ?

_ Đất nước thì ô nhiễm bẩn thỉu , đạo đức xã hội thì xuống cấp ( hôi của , thanh niên dưới 18 tuổi thích là cắt cổ người như cắt tiết gà , ra đường " ê mày nhình đểu hả , thế là bay vô choảng nhau ........ Gái thì chưa đủ tuổi có kinh đã có Bầu ..... )

Nói thật chứ chừng 10 năm nữa , các cặp vợ trồng mới chắc không giám nghĩ tới việc sinh đẻ : Vì Đẻ con gái ra thì sợ chửa hoang , con trai thì sợ nó dính xì ke ma túy ....... Hoặc làm anh hùng xa lộ

_ Rảnh quá suốt ngày tẩy chay Trung Quốc , sao không ngồi đó nghĩ cách gì kiếm thật nhiều tiền vào để lỡ khi nào không kìm nổi lạm phát thì vẫn còn " mì gói mà nhai ".

Nói tóm lại : Với 1 cái đất nước đa số là dân " nghèo " như ở VN thì không có quyền lựa chọn .... Còn chém gió thì ok nhưng vừa vừa thôi . Vài lời nói thẳng với các bác thích " yêu nước " <<< em sử dụng chữ thích để cho các bác dễ hình dung

convevn

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Lối thoát nào cho viễn thông Việt Nam khi dùng toàn hàng Trung Quốc?

Bác biết tiềm lực quốc phòng VN bao nhiêu?
Ngày xưa dân ra còn chưa biết về súng ống là gì mà còn đánh được đế quốc Mỹ to tướng
Bây giờ, sau chiến tranh hơn 30 năm, đất nước đã đang đà phát triển, chẳng nhẽ ta lại sợ tq?? Nhầm rồi đấy

Bác nên nhớ 1 điều rằng nếu ko có Nga bán vũ khí thì chưa chắc nhá, bác nghĩ cầm dao cuốc lên mà đánh với súng ống sao mà được. Máy bay B52 là do tên lửa của Nga bắn rơi, chứ bắn hết kho pháo cũng chả bao giờ tới :D

convevn

Member

Thích nhất câu này của bác trankanhhung :

" Tẩy Chay đồ Trung Quốc bằng mồm " <<< rất hay và tinh tế

Thấy nhiều bác trên này cứ tỏ vẻ yêu nước , nhưng cũng chỉ ngồi nhìn cái màn hình monitor rồi gõ vài chữ " Quen thuộc , xào đi xào lại khắp các topic "

_ Xin thưa với các Bác là cái xã hội này nó đã vậy thì suốt cả cuộc đời các Bác , cho tới đời cháu các bác thì vẫn là " Nghèo , nghèo và nghèo "

_ 50 năm trước nước Thái Lan nó gọi mình bằng " Bố " nền kinh tế của Thái Lan so với VN chỉ như cây tăm so với đôi đũa

_ Vậy giờ thử nhìn lại xem Thái Lan nó như thế nào và VN mình như thế nào ?

_ Đất nước thì ô nhiễm bẩn thỉu , đạo đức xã hội thì xuống cấp ( hôi của , thanh niên dưới 18 tuổi thích là cắt cổ người như cắt tiết gà , ra đường " ê mày nhình đểu hả , thế là bay vô choảng nhau ........ Gái thì chưa đủ tuổi có kinh đã có Bầu ..... )

Nói thật chứ 10 năm nữa không giám đẻ con : Đẻ con gái ra thì sợ chửa hoang , con trai thì sợ nó dính xì ke ma túy .......

_ Rảnh quá suốt ngày tẩy chay Trung Quốc , sao không ngồi đó nghĩ cách gì kiếm thật nhiều tiền vào để lỡ khi nào không kìm nổi lạm phát thì vẫn còn " mì gói mà nhai ".

Nói tóm lại : Với 1 cái đất nước đa số là dân " nghèo " như ở VN thì không có quyền lựa chọn .... Còn chém gió thì ok nhưng vừa vừa thôi . Vài lời nói thẳng với các bác thích " yêu nước " <<< em sử dụng chữ thích để cho các bác dễ hình dung
Nói tóm lại 1 chữ, nghèo thì ráng mà chịu thôi bác :D. Có muốn tẩy chay gì đợi giàu được như Thái đi rồi tính, chưa kể sát vách bên Khựa làm sao mà tẩy chay được. Mình tẩy chay nó nó tẩy chay mình=> 2 bên cùng thiệt thôi

jeepbmt

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Lối thoát nào cho viễn thông Việt Nam khi dùng toàn hàng Trung Quốc?

Bác nên nhớ 1 điều rằng nếu ko có Nga bán vũ khí thì chưa chắc nhá, bác nghĩ cầm dao cuốc lên mà đánh với súng ống sao mà được. Máy bay B52 là do tên lửa của Nga bắn rơi, chứ bắn hết kho pháo cũng chả bao giờ tới :D
Phục bác này sát đất...ko biết anh Nga cho thằng em VN được bao nhiêu quả tên lửa nữa...Nhưng nói chung là có cho hoặc bán rẻ!!!
Còn vụ thiết bị viễn thông "Hoa Vẫy" và "Dét Tê E", tớ làm trong VNPT nên tớ biết. Nó chi ROSE đậm, feedback cũng cao...lấy gì mấy sếp ko mua.

osiric

Well-Known Member

Dùng hàng khựa mấy bác được hoa hồng cao hoa cả mắt có ngu mới ko nhận
Bây chết mặc bây tiền bác bác hưởng

khanhhuyen123

Active Member

Vẫn biết là hàng tàu khựa nó rẻ đấy và nó kém phẩm chất so với các mặt hàng đến từ phương tây hoặc nơi khạc Nhưng có ai dám nói là tôi không dùng và tẩy chay nó không từ những thứ nhỏ nhặt nhất trở đi phải không các bác

thôi thì cứ buffalo.jp mà tiến

hoducluu

Member

TP-Link có phải của Tàu k các bác?
em mới mua 1 cái modem wifi
lo quá
:((

quynhnhu

Member

Vậy mới nói nên tảy chay mọi thứ của tung của

ndkcz

Member

Chúng ta mới chỉ nói là: Ôi, nguy hiểm quá thôi, mà chưa phân tích: Nó nguy hại như thế nào nhỉ?
Nguy cơ đây: Nó có cổng hậu (do nhà sản xuất tạo ra, lẽ tự nhiên) => Nhà SX lại cho các bác ISP biết cái cổng hậu này (lại đương nhiên nốt) => Nếu thích, các bác ấy sẽ mở modem của bạn ra cái chơi (tức là vượt qua được acount của modem do chính bạn quy định) và soi xem bạn đang chơi cái gì (duyệt web nào, chiến game nối mạng nào, xuất/nhập gói tin gì, link tới đâu, dù cho bạn có ẩn danh đi chăng nữa v..v..).
Modem lúc đó có thể bị cấu hình lại để chuyển hướng các gói tin đến một địa chỉ nào đó để ngâm cứu, mà giao diện quản trị modem có đến hàng chục tab/đề mục, chúng ta không có chuyên môn hẹp/sâu thì không thể biết gì hơn ngoài việc đặt VCI, VPI; PPPoE, PPPoA cho đúng.
Mẹo: Đành phải thường xuyên chịu khó reset lại modem về mặc định thôi.

Chỉnh sửa lần cuối:

Của rẻ là của ôi mà. Vẫn biết hàng Tung Của là có vấn đề, nhưng với dân mình thì money ko dư dả gì thì cũng ko thể làm gì hơn được.Thực trạng chung rồi. Còn nói về mạng viễn thông thì các Bác ở trên đã ngậm nhiều quá thì chuyện này trước sau gì cũng phải xảy ra thôi

ai nói bạn dân mình money ko dư dã ak.. lầm to....ko thấy ở sg hiện nay dân chúng nó không đi xe bt nữa ak. toàn là xe moto zới audi ko. zậy chính sách hạn hẹp ở đâu ra. chẳng qua thix của rẻ, 1 đứa sắm cho 2 chiếc 2 sim 2 sóng zậy là dc 4 con bồ. ngon bỏ rẽ zậy ngu gì ko làm. ( trong đó có cả tớ )

Nokia6686

Cứ tàu khựa là SAY NO.
Cố gắng dần dần, tiến tới đoạn tuyệt!

cuongdoanvan

Well-Known Member

vướng vào nó rồi chắc khó thoát

ai nói bạn dân mình money ko dư dã ak.. lầm to....ko thấy ở sg hiện nay dân chúng nó không đi xe bt nữa ak. toàn là xe moto zới audi ko. zậy chính sách hạn hẹp ở đâu ra. chẳng qua thix của rẻ, 1 đứa sắm cho 2 chiếc 2 sim 2 sóng zậy là dc 4 con bồ. ngon bỏ rẽ zậy ngu gì ko làm. ( trong đó có cả tớ )
Chính vì thích của rẻ. Dân mình mới chịu hậu quả của hàng "tàu", nào là hàng hóa, thực phẩm, trái cây kém chất lượng, có hóa chất độc hại.... Thậm chí dân mình còn bắt chước làm theo "nó". Bây giờ muốn dứt cũng khó vì mình đã quá lệ thuộc vào "nó" (nhờ những người có lối suy nghĩ như bạn mà chúng ta chịu hậu quả của hàng "tàu" nhiều như vậy).

myTV nhà em cũng của Tàu khựa này @@!

hungpleiku

BĐH HD Gia Lai

Chính vì ham rẻ, được lại quả nhiều nên các bác viễn thông nhà ta từ lúc chuyển qua mạng 3G hầu như các thiết bị đều của Tàu cung cấp ( hệ thống 2G cũ thường của Siemen-Đức ). Khi mà sài đồ Tàu thì mau thu hồi vốn nhưng mau hỏng và phần quan trọng nhất là ai mà biết được nó có chứa sẵn các mã độc, malware, troyan..., đến ngày nào đấy chẳng may có chiến sự xảy ra thì chúng chỉ cần bấm nút 1 phát thì mạng viễn thông vô tuyến của ta...ôhô! ò í e, ò í e....Ít nhiều lường trước chuyện này có khả năng xảy ra nên các bác nhà ta đã có lệnh phải bảo đảm tuyệt đối không để mạng viễn thông hữu tuyến đứt, khu vực nào để rớt mạng hữu tuyến thì bác giám đốc khu vực đó đi du lịch.

Bên trên